ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2008, 10:33   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yos อ่านกระทู้
รบกวนด้วยครับเครื่อง 2 ๋๋jzจีอีฝาดำกรองเบ็นซินอยู่ตรงไหน รถผมเวลาใช้น้ำมันไม่นิ่งกระตุกผมเลยคิดว่าน่าจะเป็น ที่กรองเทียบกับรถเก๋งที่ใช้อาการคล้ายกันปรากฏว่าหา ไม่เจอ อยู่ตรงไหนช่วยบอกด้วยครับ อีกอย่างใครรู้บ้างว่าชุดซ่อมพาวเวอร์ชุดบนหาซื้อได้ ที่ไหน ร้านแถวบ้านไม่มีขายครับ หรือต้องถอดเอาไปเทียบโอริงเอาขอบคุณครับ
เครื่องเบนซินทุกเครื่อง จะต้องมีกรองเบนซินครับ

อยู่ตรงไหน ?

ถ้าตอบแบบรวมๆ รถทุกๆคัน จะต้องอยู่ระหว่าง ปั๊มติ๊กส่งน้ำมันจากถังน้ำมัน ก่อนไปเข้าเครื่องไปท่อปรับแรงดันเบนซิน ครับ

ถ้าจะบอกให้ละเอียดอีกนิด ก็ต้องบอกว่า เครื่อง JZ มีบางรุ่น ที่ติดตั้งฐานยึดกรองน้ำมันเบนซิน ติดไว้ที่ตัวเครื่องเลย (คล้ายๆกับ กรองน้ำมันเครื่องที่ติดตัวเครื่องแหละครับ) อยู่ตรง ใต้ท่อร่วมไอดี ถ้ามองจากหน้าเครื่องจะอยู่ก่อน ไดสตาร์ทครับ ถ้าหาไม่เจอ ก็แสดงว่า ไม่มี = เป็นรุ่นที่ต้องติดตั้งกรองเบนซินแยกจากตัวเครื ่อง ก็คือ หาซื้มมาใส่เองครับ อย่างเช่น รุ่นของผม ผมก็หาซื้อกรองของ AE100 มาติดตั้งเองที่ตัวถัง แล้วต่อสายน้ำมันเข้าเครื่องครับ