ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-06-2008, 16:33   #25
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
ผมได้ยินหลายคนมากครับ ที่มาบอกผมว่าแลมด้ามันรวนนะ อย่าไปติด ถามกลับไปว่าใครบอกมา ก็ได้ความว่าร้านที่รับติดแก๊สบอกมา ได้ยินบ่อยมาก ๆ ครับว่าติดแลมด้าแล้วรวน ...อันนี้ก็เลยอยากจะทำความเข้าใจเสียใหม่ว่า ถ้าช่างตอบแบบนี้ก็ให้ถือว่าใช้ไม่ได้ครับ ขาดความเข้าใจในระบบแก๊ส ที่ถูกควรจะอธิบายถึงหลักการทำงาน ข้อดีข้อเสีย (อย่างถูกต้อง) ใช้ลูกค้าเข้าใจและเลือกใช้ น่าจะถูกต้องกว่า สาเหตุนึงที่อู่บอกอย่างนั้นก็เพราะเค้าไม่สามารถจูน แลมด้าได้ลงตัว (หรือขี้เกียจจูน) ก็เลยพาลบอกว่าถ้าติดแลมด้าแล้วจะรวน มันก็เป็นซะแบบนี้แหละครับ

....ก็เล่าสู่กันฟังครับไม่ได้เชียร์อะไร ลักษณะการทำงานข้อดีข้อเสีย ก็มีหลาย ๆ ท่านอธิบายไว้อย่างละเอียดแล้ว ที่เหลือก็อยู่ที่ตัวเราว่าจะเลือกใช้แบบไหนครับ