ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ตอนนี้ไม่ทราบว่าใครยังใช้ FixMix กับตระกูล VVTI บ้างครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=61754)

montonn 04-10-2011 23:20

ตอนนี้ไม่ทราบว่าใครยังใช้ FixMix กับตระกูล VVTI บ้างครับ

มีใครยังใช้ระบบนี้อยู่หรือเปล่าครับ
กำลังจะไปติดแก็สแบบ Fixmix อยู่ครับ

ของผมเป็น 2j-vvti ครับ
แบบหัวฉีดผมใช้อยู่ปีกว่ากล่องเริ่มรวนๆนะครับ
ใช้ไป 3 ปีเปลี่ยนกล่องไป 2 กล่องแล้ว
เปลี่ยนทีก็หลายตังอยู่ เบื่อมากอยู่ตจว.
หาที่จูนลำบาก ถ้าไม่ใช้ร้านที่ติดไม่ค่อย
อยากจูนให้

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขนาดมิก หม้อต้ม แลมด้า
ขอบคุณครับ

ทวิท 05-10-2011 06:39

1JZ-ge-vvti + Gas Mixer

ผมใช้มาตั้งแต่เริ่มวางเครื่องเลยครับ เดือนหน้าก็ครบ ๒ ปีพอดีครับ

ขนาดรูมิกไม่ได้วัดอ่ะครับ แต่บอกที่ร้านว่าสำหรับเครื่อง ๑เจ เขาก็จัดมาให้เลย หม้อต้ม Logas super ครับ

ยังไม่เจอปัญหาอะไรมากวนใจครับ
เครื่องเย็น สตาร์ทด้วยน้ำมัน แต่เครื่องร้อนแล้วก็สตาร์ทแก๊สโลด

ไปต่างจังหวัดเดือนละครั้ง
* ก่อนวางเครื่อง ไม่ค่อยได้ไปไหนประหยัดน้ำมันไว้ใช้ยามจำเป็น เปลี่ยนเครื่องติดแกส โอ้วประหยัดกว่าน้ำมัน หาเรื่องเที่ยวตลอด เปลืองกว่าเดิมอีก กรรมจริงแท้ ฮาๆๆ
:)

Pong79 05-10-2011 17:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montonn (733230 กระทู้)
มีใครยังใช้ระบบนี้อยู่หรือเปล่าครับ
กำลังจะไปติดแก็สแบบ Fixmix อยู่ครับ

แบบหัวฉีดผมใช้อยู่ปีกว่ากล่องเริ่มรวนๆนะครับ
ใช้ไป 3 ปีเปลี่ยนกล่องไป 2 กล่องแล้ว
เปลี่ยนทีก็หลายตังอยู่ เบื่อมากอยู่ตจว.
หาที่จูนลำบาก ถ้าไม่ใช้ร้านที่ติดไม่ค่อย
อยากจูนให้

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขนาดมิก หม้อต้ม แลมด้า
ขอบคุณครับ

2JVV ครับ ติดเองตั้งแต่วางเครื่อง 5 ปีแล้วยังใช้งานได้ดี
Mix 32 mm.
หม้อต้ม Tomasetto Super
แลมด้า Auto gas

nick p-car (JZ) 05-10-2011 20:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montonn (733230 กระทู้)

อยากจูนให้

ขอบคุณครับ

vvti ติดแบบFixmixได้ครับเห็นติดกันบ่อยไป ส่วนเรื่องแก๊สหัววฉีดนั้นต้องดูด้วยว่าติดยี้ห้ออาร ัยมาบวกช่างติดตั้งฯมีความชำนาญแค่ไหน
หากคุณเลือกยี้ห้อแก๊สที่มีคุณภาพในราคาที่ต้องจ่ายเ พิมอีกนิดและได้ช่างที่มีความชำนาญแล้ว เชื่อได้เลยว่าในระยะ 5ปีไม่ต้องทำอารัยเพิ่มนอกจากเปลี่ยนท่อยางกับกรองแก ๊สครับ เหมือนผม

Tomohok 05-10-2011 23:14

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) (733566 กระทู้)
vvti ติดแบบFixmixได้ครับเห็นติดกันบ่อยไป ส่วนเรื่องแก๊สหัววฉีดนั้นต้องดูด้วยว่าติดยี้ห้ออาร ัยมาบวกช่างติดตั้งฯมีความชำนาญแค่ไหน
หากคุณเลือกยี้ห้อแก๊สที่มีคุณภาพในราคาที่ต้องจ่ายเ พิมอีกนิดและได้ช่างที่มีความชำนาญแล้ว เชื่อได้เลยว่าในระยะ 5ปีไม่ต้องทำอารัยเพิ่มนอกจากเปลี่ยนท่อยางกับกรองแก ๊สครับ เหมือนผม

ผมว่าเหมือนที่่พี่เขาบอกแหละครับ ใช้หม้อต้มดี ๆ ช่างที่ชำนาญๆ ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด จะได้ไม่ผิดหวังครับ ว่าจะสอบถามเหมือนกันครับว่า แลมด้า Auto gas ไอ้นี่คืออะไรครับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเหมืองกังครับ

puke 07-10-2011 10:17

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomohok (733635 กระทู้)
ผมว่าเหมือนที่่พี่เขาบอกแหละครับ ใช้หม้อต้มดี ๆ ช่างที่ชำนาญๆ ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด จะได้ไม่ผิดหวังครับ ว่าจะสอบถามเหมือนกันครับว่า แลมด้า Auto gas ไอ้นี่คืออะไรครับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเหมืองกังครับ

ผมเห็นด้วยครับใช้ชุดคิดติดแก๊สยี่ห้อดีๆ ทนจะตายกล่องไม่พังง่ายๆหลอกครับ ผมติดมาจะ4ปีแล้ศิ่งทะลุ200000โล ไม่เคยเปลี่ยนกล่องเลย แบบมิกซ์ก็ดีแต่ถ้าบรรทุกหนักรถจะกำลังไม่ค่อยดีสู้ห ัวฉีดไม่ได้

maeyoy 07-10-2011 20:46

ใช้หัวฉีดก็ดีอยู่แล้วนี่คับ อยากที่หลายคนบอกดูว่าใช้ชุดหัวฉีดยีห้ออะไร แล้วหาร้านจูนในเน็ตก็ได้
แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเป็นมิกซ์ ก็ตามสะดวก แนะนำให้ติดมิกซ์ธรรมดาก็พอ ไม่ต้องพ่วงแลมด้าครับ
ปล.ผมใช้ 2J VVTi มิกซ์ 28 มิลคับ สตาร์ตแก็ส ดับแก็สตลอด:emo_toon24:

kazuya 07-10-2011 23:20

1j vv + fix mix ใช้มา 17x xxx กิโล ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 02:58