ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ผมใส่มิคแล้วครับ 35 มม (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=7092)

o_ta_aou_da 04-09-2007 04:09

พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ผมใส่มิคแล้วครับ 35 มม

ประหยัดกว่าเดิมตั้งแยะครับ รู้งี้ ใส่ตั้งนานและ ไม่เอาแรงแล้ววุ้ย :emo_toon07:

เค_คลองสาม 05-09-2007 07:39

เอ้า ไม่ตามกระแสแล้วหรือจ่ะ เดี๋ยวน้ำมันก็วิ่งไม่ออกหรอกน่ะ

Chai 05-09-2007 16:03

ผมว่ายังไงก็ควรใส่ mix จะเล็กจะใหญ่ก็ควรมี :) จริงมะพี่เค

เค_คลองสาม 07-09-2007 04:36

ถูกต้องครับรถติดแก๊สสมควรมีมิกซ์เป็นอย่างยิ่งครับ แต่มันจะไม่ดีเวลาใช้น้ำมันครับ แต่ผมเห็นหลาย ๆ ท่านครับ บอกว่าอยากใช้น้ำมันด้วย พอเอาเข้าจริง ก็ไม่ใช้น้ำมันกันเลยครับ เพราะมันเปลืองครับ แค่ใช้สตาร์ททุกครั้งยังบ่นเลยครับ รถผมเองตอนนี้ไม่มีมิกซ์ 2 บาทกว่าครับ ก็ต้องใส่แล้วเหมือนกันครับ ไม่ไวครับ ไม่ต้องรู้สึกดีเวลาใช้น้ำมันครับ เพราะใช้น้ำมันดีแต่ก็ต้องเสียค่าน้ำมันเยอะ คิดแล้วไม่คุ้มครับ

ชายต้น 07-09-2007 04:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (54408 กระทู้)
ถูกต้องครับรถติดแก๊สสมควรมีมิกซ์เป็นอย่างยิ่งครับ แต่มันจะไม่ดีเวลาใช้น้ำมันครับ แต่ผมเห็นหลาย ๆ ท่านครับ บอกว่าอยากใช้น้ำมันด้วย พอเอาเข้าจริง ก็ไม่ใช้น้ำมันกันเลยครับ เพราะมันเปลืองครับ แค่ใช้สตาร์ททุกครั้งยังบ่นเลยครับ รถผมเองตอนนี้ไม่มีมิกซ์ 2 บาทกว่าครับ ก็ต้องใส่แล้วเหมือนกันครับ ไม่ไวครับ ไม่ต้องรู้สึกดีเวลาใช้น้ำมันครับ เพราะใช้น้ำมันดีแต่ก็ต้องเสียค่าน้ำมันเยอะ คิดแล้วไม่คุ้มครับ

ถูกต้องครับพี่ใช้แก๊สแล้วจะมาห่วงน้ำมันทำไม แซดๆๆ แก๊สอย่างเดียว

sonicshort 07-09-2007 05:21

555 :emot02: สบายดีกันทุกคนนะครับ พี่ๆทั้ง 2 :emot02:

mike j bo 07-09-2007 09:45

อิอิ มาแอบดูเหมือนกันครับ เพราะ ดูเหมือนผมจะเป็นคนสร้างกระแส ไม่ใส่ mixer อะครับ :emo_toon24: .....ต้องยอมรับอะครับ ว่ามันกินกว่าใส่ mixer เยอะเลยอะครับ จาก 1.6-1.8 บาท ต่อโล เป็น 2.2-2.5 บาท ต่อโลกันเลยทีเดียวครับ อันนี้คือตัวเลขจากการขับในเมืองนะครับ....ขับนอกเมื องก็จาก 1.2-1.4 เป็น 1.4-1.8 อะครับ ..เรียกว่าขับทางไกลนี่ ระยะทางหายไปบานเลยครับ.....ส่วนน้ำมันเอาจริงๆ แล้วก็ไม่ค่อยได้ขับเท่าไรครับ เอาเป็นว่า เดือนนึง ค่าน้ำมัน 2000 บาท ก็เหลือๆครับ สำหรับเอาไว้ซัดเล่นๆ(เผาเงินเล่น สะงั้น อิอิ)....ในใจก็อยากจะกลับไปใส่ mixer ละครับ เพราะ ขับมา4-5 เดือน โลละ 2 บาทก่า ในเมือง ท่าจะไม่ไหวครับ แต่ก็ยังจะหาๆวิธีให้น้ำมัน มันวิ่งเหมือนเดิมอยู่ครับ :confused: เพราะ ในความรู้สึกผม LPG มันก็ยังด้อยกว่า เบนซิน 95 อยู่อะครับ เวลาซัดกะชาวบ้านเค้าอะครับ อิอิ เมื่อคืนก็ไปเหนี่ยว กะ S-Class ตัวใหม่ เส้นตัดใหม่ 345 มาครับ แรกๆ ก็ซัดแก๊สครับ แต่สักพัก ก็ต้อง สับเปนน้ำมันครับ เพราะ มันไม่ค่อยดึงติดเท้าอะครับ :emo_toon11: ....แต่ถ้าจะใส่คงจะลองเป็นแค่ mixer ตัวบางๆ สัก 2 เซน ไปขวางหน้าลิ้นเฉยๆ อะครับ เวลาเสี่ยนอยากไป คลอง 5 จะได้ถอดออกได้ง่ายๆ ครับ:emo_toon04:

nakhonsawancar 07-09-2007 17:08

ดีใจด้วยครับ
แรงตกเยอะไหมครับ

ชายต้น 08-09-2007 01:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mike j bo (54467 กระทู้)
อิอิ มาแอบดูเหมือนกันครับ เพราะ ดูเหมือนผมจะเป็นคนสร้างกระแส ไม่ใส่ mixer อะครับ :emo_toon24: .....ต้องยอมรับอะครับ ว่ามันกินกว่าใส่ mixer เยอะเลยอะครับ จาก 1.6-1.8 บาท ต่อโล เป็น 2.2-2.5 บาท ต่อโลกันเลยทีเดียวครับ อันนี้คือตัวเลขจากการขับในเมืองนะครับ....ขับนอกเมื องก็จาก 1.2-1.4 เป็น 1.4-1.8 อะครับ ..เรียกว่าขับทางไกลนี่ ระยะทางหายไปบานเลยครับ.....ส่วนน้ำมันเอาจริงๆ แล้วก็ไม่ค่อยได้ขับเท่าไรครับ เอาเป็นว่า เดือนนึง ค่าน้ำมัน 2000 บาท ก็เหลือๆครับ สำหรับเอาไว้ซัดเล่นๆ(เผาเงินเล่น สะงั้น อิอิ)....ในใจก็อยากจะกลับไปใส่ mixer ละครับ เพราะ ขับมา4-5 เดือน โลละ 2 บาทก่า ในเมือง ท่าจะไม่ไหวครับ แต่ก็ยังจะหาๆวิธีให้น้ำมัน มันวิ่งเหมือนเดิมอยู่ครับ :confused: เพราะ ในความรู้สึกผม LPG มันก็ยังด้อยกว่า เบนซิน 95 อยู่อะครับ เวลาซัดกะชาวบ้านเค้าอะครับ อิอิ เมื่อคืนก็ไปเหนี่ยว กะ S-Class ตัวใหม่ เส้นตัดใหม่ 345 มาครับ แรกๆ ก็ซัดแก๊สครับ แต่สักพัก ก็ต้อง สับเปนน้ำมันครับ เพราะ มันไม่ค่อยดึงติดเท้าอะครับ :emo_toon11: ....แต่ถ้าจะใส่คงจะลองเป็นแค่ mixer ตัวบางๆ สัก 2 เซน ไปขวางหน้าลิ้นเฉยๆ อะครับ เวลาเสี่ยนอยากไป คลอง 5 จะได้ถอดออกได้ง่ายๆ ครับ:emo_toon04:

ครีบที่ใส่มันก็คือมิกเซอร์ครับ ช่วยคลุกเคล้าอากาศกับแก๊สเหมือนชื่อมันเพียงแต่มันอ ยู่ในรูปทรงอื่น ลองใส่แลมด้าดูนะครับ ผมว่าดีกว่าเพาเวอร์วาวล์แบบชัดเจนครับ

Chai 09-09-2007 02:18

มายืนยันด้วยครับว่าติดแก๊สเพราะต้องการประหยัด ก็ไม่หวังวิ่งน้ำมันแน่ ๆ เรื่องไม่ใส่มิกซ์เห็นทีจะยากครับ เพราะขนาด mix 30 mm. ผมยังพยายามจูนแลมด้าให้ตอนบูสมาเต็มที่พอดียากเลยคร ับ ถ้า mix ใหญ่ หรือไม่มี mix เลยก็อย่างคุงต้นบอกแหละครับ มีแต่อากาศไม่มีแก๊ส

แต่ผมชื่นชมคุงไมค์จริง ๆ ครับที่พยายามทดลองอะไรใหม่ ๆ ผมเองก็ว่าจะลอง mix 35 mm. เหมือนกันว่ามันจะท้าทายเรื่องจูนแลมด้าแค่ไหน :emot02: ต้องลอง ๆ อิอิ

Q-pid 12-09-2007 02:03

เหลือโลละกี่ บาทอ่ะครับ ในเมือง+นอกเมือง ก่อน-หลัง อ่ะครับ

จิงๆ ผมว่ามันก้ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่นะครับ วันจันที่ผ่านมาผมเพิ่ง ไปชลบุรีมา โดนค่าแก้สไป โล ละ 1.45 บาทอ่ะครับ ขับ 120 ไปเรื่อยๆ แล้วก้มีกดเล่นกะคนอื่นเค้าบ้าง วิ่งประมาน 350โลได้ครับไปกลับ

ของผมแลมด้าไม่มีมิกอ่ะครับ Af ก้วิ่งปกติครับไม่บางหรือหนา มากกว่ากัน
เลยอยากทราบว่า ถ้ามีมิกจะประหยัดขึ้นอีกเยอะมั้ยครับ

เค_คลองสาม 16-09-2007 22:00

ก่อนหน้านี้ผมก็ไม่มีมิกซ์ครับ ปรับจูนแรมด้าประมาณ 85 ครับ ก่อนหน้านี้เป็นอินเตอร์ของ 1g ครับ แต่พอเปลี่ยนอินเตอร์ใหม่ ใหญ่ขึ้นต้องปรับจูนใหม่ เป็น 140 ยังไม่พอเลยครับ วิ่งได้แต่ปลายสะดุดมาก ต้องใส่มิกซ์ ตอนนี้ใส่ มิกซ์ 35 วิ่งดีครับปรับแรมด้าอยู่ที่ 89 ครับ เหมือนกับตอนที่ไม่ใส่มิกซ์มิกซ์เลยครับ และอีกอย่างที่แนะนำ มีลูกค้าอยู่เบนซ์สำโรง ใช้ 2j-bo ติดแก๊สเหมือนกัน แต่ใช้ปาก trc และใช้ลิ้น trc เจาะ 4 รูๆ ละ 13 มิล ใช้แทนมิกซ์ และทำมอเตอร์โดยใช้มอเตอร์กระจกไฟฟ้ามาเป็นตัวปิด-เปิด เวลาใช้แก๊สกับน้ำมัน ครับ เนียมมาก ๆ ทางผมทำมิกซ์ให้และเจ้าของรถให้พนักงานของบริษัทฯ ทำตัวมอเตอร์และสายดึงให้ วันหลังจะถ่ายรูปแล้วมาลงให้ดูน่ะครับ

ลุงเหน่ง 16-09-2007 23:52

ถ้าไม่มีใครคิดแตกต่าง เราก็จะไม่มีอะไรใหม่
คนที่คิดนอกกรอบ แรกๆก็จะถูกหัวเราะเยาะ
แต่ถ้ามุ่งมั่นจริงจังพัฒนาจนประสบความสำเร็จ
คุณจะเป็นที่ยอมรับของคนทั่วไป
ยินดีด้วยกับการคิดค้นทดลองหลายๆแบบของระบบแก๊ส
ใครมีความคิดดีๆ ก็เอามาแบ่งปันกันครับ

o_ta_aou_da 18-09-2007 00:19

ผม ทดลอง วิ่ง มาหลายวันครับ ปรากด ว่า 100 บาท วิ่งได้ 70 -75 กิโล ครับ ในเมือง ดีใจจัง แต่วิ่ง ปลายไม่ได้เรื่อง

เค_คลองสาม 18-09-2007 00:23

ถ้าปลายไม่ดีก็ไล่มิกซ์แล้วครับ แล้วใส่แรมด้าด้วยล่ะ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 17:09