ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   เจโบ กะ 2เจไม่โบ ติดแก็สเหมือนกันแบบเดียวกันวิ่งในเมืองอันไหนกินแก็ สกว่ากัน (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=20974)

wongpadoo 11-08-2008 22:01

เจโบ กะ 2เจไม่โบ ติดแก็สเหมือนกันแบบเดียวกันวิ่งในเมืองอันไหนกินแก็ สกว่ากัน

เจโบ กะ 2เจไม่โบ ติดแก็สเหมือนกันแบบเดียวกันวิ่งในเมืองอันไหนกินแก็ สกว่ากันครับ ในกะบะ ไทเกอร์ D4D ส่วนใหญ่จะใช้ขับในเมืองคับ รถติดบาง (แต่ไม่ใช่แบบกรุงเทพ) ติดไฟแดง และจอดซื้อของบาง และรอรับของแต่เครื่องยังติดอยู่รอของเร็วบางช้าบางแ บบว่า วัน ๆ วนอยู่ในตัวเมืองเกือบ 50 โลขับวนไปวนมา ซื้อของ แต่บรรทุกบาง ประมาณ ไม่เกิน 300 โล แต่เป็นช่วงสั่นแต่ก็อยุ่ในเมืองนั้นละครับ ครับ และนาน ๆ จะขับไกล ๆ สักที่ นี้เป็นการใช้รถทุก ๆ วันของผมเป็นแบบนี้ครับ ผมเลยอยากถามว่า ลักษณะการใช้รถแบบผมนี้เหมาะกับการใช้เครื่องตัวใหนค รับ ผมดูไว้ 2 ตัวคือ 2เจไม่โบ กับ เจโบ คิดว่าชนเกียร์เดิม ครับ ตอนนี้ใช้เฟื่องไมตี้ 4.3 อยู่ ตัวไหนจะประหยัดกว่ากันครับ แต่ใจชอบ เจโบครับ แต่กลัวเรื่องความร้อนกับลักษณะการขับแบบนี้ และกลัวว่าเจโบจะกินแก็สกว่าในลักษณะการขับแบบนี้ หรือจะเป็น 2 เจไม่โบดีกว่ากับการใช้รถของผมครับ ไม่ซีเรีสเรื่องความแรงแต่ซีเรีสเรื่องการประหยัด ครับ เพราะราคาแก็สคงมีแต่ขึ้นคงไม่ลงเหมือนน้ำมันครับ:co nfused:

sorakh 11-08-2008 22:47

ผมว่ากินพอกันครับของผม 1Jโบ ในTiger D4D Mix 30 mm.+Lamda ในเมือง+นอกเมืองกินพอกันครับความเร็วเฉลี่ย 130 คับกินอยู่ 1.70-1.80 ต่อกม.คับ(ราคาแก๊สที่ 12.05 บาท แก๊สหระรีแพงโคตร) รถเพื่อน a31 วาง 1J ฝาดำ วาริ+หม้อ HANA กินอยู่ 1.50-1.80 ค่อกม. อีกคัน Volvo 940 วาง 2J VVTI วาริ+หม้อ HANA กิน 1.80-2.00 ต่อกม. ทั้ง 3 คันติดแก๊สมาปีกว่าเกือบ 2 ปีแล้วคับ(Lamda เพิ่งติดได้ไม่นานคับ ข้อดีของ Lamda ในส่วนตัวผมนะคับ อัตราเร่งดีขึ้นวิ่งทางไกลประหยัดขึ้นคับ)

เค_คลองสาม 12-08-2008 09:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongpadoo (169360 กระทู้)
เจโบ กะ 2เจไม่โบ ติดแก็สเหมือนกันแบบเดียวกันวิ่งในเมืองอันไหนกินแก็ สกว่ากันครับ ในกะบะ ไทเกอร์ D4D ส่วนใหญ่จะใช้ขับในเมืองคับ รถติดบาง (แต่ไม่ใช่แบบกรุงเทพ) ติดไฟแดง และจอดซื้อของบาง และรอรับของแต่เครื่องยังติดอยู่รอของเร็วบางช้าบางแ บบว่า วัน ๆ วนอยู่ในตัวเมืองเกือบ 50 โลขับวนไปวนมา ซื้อของ แต่บรรทุกบาง ประมาณ ไม่เกิน 300 โล แต่เป็นช่วงสั่นแต่ก็อยุ่ในเมืองนั้นละครับ ครับ และนาน ๆ จะขับไกล ๆ สักที่ นี้เป็นการใช้รถทุก ๆ วันของผมเป็นแบบนี้ครับ ผมเลยอยากถามว่า ลักษณะการใช้รถแบบผมนี้เหมาะกับการใช้เครื่องตัวใหนค รับ ผมดูไว้ 2 ตัวคือ 2เจไม่โบ กับ เจโบ คิดว่าชนเกียร์เดิม ครับ ตอนนี้ใช้เฟื่องไมตี้ 4.3 อยู่ ตัวไหนจะประหยัดกว่ากันครับ แต่ใจชอบ เจโบครับ แต่กลัวเรื่องความร้อนกับลักษณะการขับแบบนี้ และกลัวว่าเจโบจะกินแก็สกว่าในลักษณะการขับแบบนี้ หรือจะเป็น 2 เจไม่โบดีกว่ากับการใช้รถของผมครับ ไม่ซีเรีสเรื่องความแรงแต่ซีเรีสเรื่องการประหยัด ครับ เพราะราคาแก็สคงมีแต่ขึ้นคงไม่ลงเหมือนน้ำมันครับ:co nfused:

ทั้งสองตัวมันกินพอ ๆ กันครับ เพราะเครื่องสองเจ มันซีซีมากกว่า แต่หนึ่งเจโบมันมีโบเข้ามาเกี่ยวข้อง ซึ่งมันทั้งสองจะกินมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเท้าเราคร ับ เครื่องสองเจ อาจจะประหยัดกว่าหนึ่งเจโบ เพราะมันขับไม่มันเท่าเจโบ เลยอาจจะทำให้เราขับแบบสนุกหรือล้อฟรีบ่อย ๆ อ่ะครับ:emo_toon09:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 04:44