ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   รวมพล คนใช้วีโก้ วางเจหน่อยคร๊าบ!!!!!!!! (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17374)

KunG'Z@ 13-06-2008 01:05

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ice-vigo (137180 กระทู้)
ถ้ามาจากบุญทวี เหมือนกันยังกะคันเดียวกันเลย พี่กั้ง คริ คริ แบบว่าแฝดอะไรทำนองเนี้ย 555

อิอิ...ครับผม ม่ะได้ว่าอะไรงับผม ผมก็คิดว่าคงจำผิด กัน เพราะว่า งาน เค้าเหมือนกันหมด ครับ แบบนี้ก็ แปลว่า รถพี่กั้ง สวยอ่ะจิ สงสัย วันอาทิตย์ ต้องไปชมซะละครับ :)

Jack`J`bo 13-06-2008 16:35

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo (137204 กระทู้)
วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : แล้วแต่ใจชอบครับ ส่วนตัวของผม 2JZ-GTE
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ตามแต่คิดเลยครับ ของผมลงที่ cake maker(พี่ตุ้ม) ครับ
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาครับ
ติดแก๊สแบบไหนดี : เห็นว่าแบบไหนก็ได้นะครับ แต่ผมเลือกหัวฉีดครับ
เทอนเครื่องเท่าไร : ตอนแรกตีราคาได้ 40k แต่ไม่ได้เทอนนะครับ เพราะกลัวปัญหา
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : ได้ครับ ชนเข้าเดิมๆเลยครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้แน่นอนครับ
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : อันนี้ไม่ทราบครับ เพราะที่หาข้อมูลมามันตอบไม่ตรงกันซะคน เลย งง ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : เห็นหลายคนบอกว่าต้องเปลี่ยนครับ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : ผมเปลี่ยนหม้อน้ำครับ เพราะของเดิมใส่แล้วติดนะครับ
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : ไม่ทราบครับ

พอดีไม่ได้เข้ามานานพึ่งเห็นนะครับ เหอๆ ๆ ๆ

เลยขอแจมด้วยคน :emo_toon11: :emo_toon11:

ก้รอพี่อยู่ว่ามะหร่าย จะเข้ามา หว่าอยาก ชม2เจโบมั่ง อิอิ:emo_toon11:

Kangk 13-06-2008 17:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KunG'Z@ (137215 กระทู้)
อิอิ...ครับผม ม่ะได้ว่าอะไรงับผม ผมก็คิดว่าคงจำผิด กัน เพราะว่า งาน เค้าเหมือนกันหมด ครับ แบบนี้ก็ แปลว่า รถพี่กั้ง สวยอ่ะจิ สงสัย วันอาทิตย์ ต้องไปชมซะละครับ :)

เครื่องสวยเหมือนกันเลย แต่ภายนอกของผมนี่ซิมันไม่สวยเลย สงสัยต้องเปิดกระโปงวิ่งซะแล้ววววว 55 55

JP. 13-06-2008 18:35

5 ไฟล์แนบ
:emo_toon10:

SUNCHAINC 13-06-2008 18:44

ไม่ทราบว่า คุณ JP. ทำปิดแก้ส หลังมาที่ไหน+เท่าไรครับ สวยดี อยากทำบ้างจังครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ:confused:

JP. 13-06-2008 19:06

2 ไฟล์แนบ
ทำ ร้านทำเบาะแถวบ้าน ไม้อัด+หนังกันน้ำ 2000 บาท ครับ..:)

maxim 13-06-2008 21:47

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : 2j-ge
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ช่างจิน
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ยังหาถังไม่ได้
ติดแก๊สแบบไหนดี : หัวฉีด
เทอนเครื่องเท่าไร : 55000
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :2jauto
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม :
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้2.5 no interเฟืองท้าย4.1 ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อนำเดิม+พัดลมvolvo 1ตัว
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้า

tidku61 13-06-2008 23:46

รายงานตัวด้วยค้าบ

3 ไฟล์แนบ
วางตามพิมพ์นิยมคับ แก้ไปแก้มาก็เพลินไปอิกแบบคับ ได้เพื่อนอิกเพียบเลย ไม่เชื่อต้องลอง:redface:

ขอตอบขำๆไม่ว่ากันนะครับ

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : โบสิคับ (ควันไหลแล้วตื่นเต้นดี ของผมยังไหลได้อีก นี่ก็ลูกที่สองแล้ว)
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : เหอ เหอ โนคอมเม้นครับ
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีครับ
ติดแก๊สแบบไหนดี : หัวฉีดAGครับ
เทอนเครื่องเท่าไร : 7หมื่น ตอน มีค.51
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : ได้ครับ หล่อหัวหมูใหม่ครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้อยู่ครับ ไม่ค่อยต่างจากเดิมเท่าไร(แรงน้อยกว่านิดหน่อย)
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : 3.582
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ควรเปลี่ยนครับถ้าอยากเปรี้ยวในรอบต้น แต่ยังงัยลองวิ่งดูก่อนดีก่าไม่พอใจค่อยเปลี่ยนคับ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : เปลี่ยนเป็นมิเนียมคับ
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : น่าจาแคร้งหน้าครับ(ลืมถามอู่เหมือนกันครับ)

konphuthai 14-06-2008 08:27

:emo_toon08:

superwhite 14-06-2008 12:11

1 ไฟล์แนบ
ชื่อ B ครับ..1Jzgte vvti Bo
วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี :1Jz-gte vvti Bo auto )
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : แล้วแต่ชอบครับ
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : กำลังจะติดครับ
ติดแก๊สแบบไหนดี : หัวฉีดครับ
เทอนเครื่องเท่าไร : 5หมื่น5 ตอน ปลาย ก.พ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : )
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : 4.1
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ผมไม่ได้เปลี่ยน

ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : เปลี่ยนเป็นอลูมิเนียมคับ
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : น่าจาแคร้งหน้าครับ(

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 00:03