ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   รวมพล คนใช้วีโก้ วางเจหน่อยคร๊าบ!!!!!!!! (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17374)

Jack`J`bo 11-06-2008 12:24

รวมพล คนใช้วีโก้ วางเจหน่อยคร๊าบ!!!!!!!!

5 ไฟล์แนบ
ขอรายละเอียดต่างๆ กับรูป ของผู้ที่ใช้วีโก้แล้วก้เบอร์โทร ไว้เพื่อเป็นวิทยาทาน ให้กับพี่ๆน้องๆด้วยนะครับเพราะเห็นว่าตอนนี้วีโก้ ได้เข้ามาหาข้อมูลกันเยอะ ตามกระแสน้ำมันแพงครับ ขอบคุณครับ

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 1JZ-GTE-VVTi

ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ไม่มีอู่แนะนำครับ รบกวนในหน้าเทคนิค(เพราะว่าเคยแนะนำไปแล้วไม่หัวแบะก ็ไส้เน่ากลับมาครับ)

ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ แต่รถผมยังไม่ได้ติดครับ

ติดแก๊สแบบไหนดี : ถ้าจะให้ดี หัวฉีดดีกว่าครับ

เทอนเครื่องเท่าไร : ของเดิมของผมเกือบ1ปีแล้วตอนนั้นราคาเครื่อง3.0ได้85 ครับ

ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :ใช้ได้นะครับ แล้วแต่เจ้าของจะเลือกเอาเลย แต่ผมใช้เกียออโต้ของเจครับ

จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้แน่นอนครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว

เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้3.0เฟืองท้าย3.5ครับ

ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :ควรเปลี่ยนเป็น4.1ขึ้นไปครับ ส่วนตัวผมใช้4.3

ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อนำเดิมแปลงเอาครับก้ได้ครับ แต่ผมใช้หม้อน้ำแต่ง

เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ

รายละเอียดต่างๆ >>สำหรับส่วนตัวผมเองจะเชียร์ให้เล่นเครื่องโบสำหรับ ผู้ที่ใช้เครื่อง3.0มานะครับ เพราะว่า จะได้Feelingแตกต่างกว่าเครื่องเดิมเยอะมากครับ
นี่ครับรูปต่างๆ

หลัง จากเบื่อ ออโต้ ก็เปลี่ยนมาเป็น m/tครับ

taetae70 11-06-2008 12:30

กำลังวางอยู่ครับ 1Jz GE เสร็จแล้วจะเอามาลงให้ดูครับ

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : ของผม 1JZ-GE
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ไม่มีอู่แนะนำครับ
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ยังไม่ได้ติดแก็สเลยครับ แต่ไม่น่าจะมีปัญหา
ติดแก๊สแบบไหนดี : ผมใช้ Mixer ครับ
เทอนเครื่องเท่าไร : 40 เค
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :เกียออโต้ของติดเครื่องเจครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : -
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : 4.1
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ไม่เปลี่ยนครับ กำลังทดลองอัดตรากินน้ำมันอยู่ครับ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อนำเดิมแปลงครับ
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้า
เต้ครับ

:?

Kangk 11-06-2008 12:33

ผมกั้งครับ ใช้VIGO 4 Door วาง1JZ-GTE ได้ประมาณ1เดือนครับ รับรองได้ว่าแรงกว่า 3.0D4D turbo-Interตัวเก่า แน่นอนครับ กำลังหาร้านติดLPG อยู่ไม่รู้ว่าพี่เคคลองสามว่างหรือยัง

Jack`J`bo 11-06-2008 12:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kangk (136328 กระทู้)
ผมกั้งครับ ใช้VIGO 4 Door วาง1JZ-GTO ได้ประมาณ1เดือนครับ รับรองได้ว่าแรงกว่า 3.0D4D turbo-Interตัวเก่า แน่นอนครับ กำลังหาร้านติดLPG อยู่ไม่รู้ว่าพี่เคคลองสามว่างหรือยัง

ขอรายละเอียด รูปห้องเครื่อง แก๊ส ต่างๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

yotyim 11-06-2008 12:45

ชื่อ"ยศ" วีโก้แค๊ป(ส่งของ หลังคาสูง) เครื่อง 2jz Gte Lpgหัวฉีดagครับ ยังนอนสงบนิ่งอยู่ในอู่อยู่555

amnat8 11-06-2008 12:50

toyota 3.0 g 4 door 4x4 2 j ge vvti auto lpg ag รูป http://www.clubjz.net/showthread.php?t=14477&page=2

pomsena 11-06-2008 12:51

ป๋อมครับ อยู่แถวรามคำแหง-ลาดกระบัง รายละเอียออยู่ด้านล่างครับ:?

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 1jz-ge ฝาดำ แต่ตอนนี้อยากเป็นโบแล้ว
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ไม่มีอู่แนะนำครับ รบกวนในหน้าเทคนิค(เพราะว่าเคยแนะนำไปแล้วไม่หั วแบะก ็ไส้เน่ากลับมาครับ)
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ รถผมติดแล้วครับ
ติดแก๊สแบบไหนดี : เครื่องไม่โบ ไม่วี ติดธรรมดาครับ นอกนั้นติดหัวฉีดจบกว่า
เทอนเครื่องเท่าไร : ของเดิมของผมราคาเครื่อง2.5 ได้ 48k ครับ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :ใช้ได้นะครับ แล้วแต่เจ้าของจะเลือกเอาเลย แต่ผมใช้เกียออโต้ของเจครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้แน่นอนครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ 2.5 เฟืองท้าย 4.1 ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :ควรเปลี่ยนเป็น4.1ขึ้นไปครับ ส่วนตัวผมเปลี่ยนไปใช้4.825 สิงตีนต้น
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อนำเดิมแปลงเอาครับก้ได้ครับ แต่ผมใช้หม้อน้ำฝาอลูมิเนี่ยม
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ

ICE-VIGO 11-06-2008 12:56

5 ไฟล์แนบ
บ๊อบ คับ อยู่ อ่อนนุช 085-8333221
รถ>>>>>วีโก้ 4 ประตู
เครื่องยนต์ >>>>> 1J Bo vvti auto
วางเครื่องที่อู่ >>>>> บุญทวี บางนา ซอง 5 วางเร็ว สวย ถูก แต่วายสายไม่ครบ มาแก้เรื่องระบบไฟกับ MR.BJZ
แก๊ส>>>>> หัวฉีด AG ถัง 70 กว่าลิตร ติดที่ PTC อุดมสูข แต่มาจูน กับ พี่ เค คลอง 3
เฟื่องท้าย>>>>> 4.3
ล้อ>>>>> ขอบ 18 ยาง 235/55/18

blitz jz 11-06-2008 13:34

มาแอบดูวีโก้แรงๆๆ

Jeab Klong7 11-06-2008 13:48

ตามมาด้วยบคร๊าบบบบบบบบบ....เจี๊ยบครับ รายระเอียดด้านล่างครับ..

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 1JZ-GTE
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ไม่มีอู่แนะนำครับ รบกวนในหน้าเทคนิค(เพราะว่าเคยแนะนำไปแล้วไม่หั วแบะก ็ไส้เน่ากลับมาครับ)
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ถ้าเครื่องจบ...แก๊สก็จบ
ติดแก๊สแบบไหนดี : ถ้าจะให้ดี หัวฉีดดีกว่าครับ แต่ผม Fixmix รู 33 + แลมด้า ถัง 75 ลิตร ก็แหล่มแล้วครับ...
เทริ์นเครื่องเท่าไร : เทริ์นอู่ให้แค่ 30K ลงประกาศขายได้ 50K (เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว)
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : ใช้ได้นะครับ ผมเลือกใช้เกียร์ออโต้ของเจครับ (เบื่อเกียร์ธรรมดา)
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้แน่นอนครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้วสารพัดแปลง
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ 2.5 J (ไม่มีอินเตอร์) เฟืองท้าย 4.1 ครับ...
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ในล้อเดิมของผมยังไม่ได้เปลี่ยน...แต่ลงแม็กซ์ก็ไม่แ น่...
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลี่ยนหรือเปล่า : หม้อน้ำเดิมเอาอยู่ครับ...(ถ้าวางมาดีไม่มีปัญห า)
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ...
รายละเอียดต่างๆ : สนับสนุน เจโบ สำหรับคนที่ยังมีไฟ 55555

ทนดูหน่อยนะครับ...งบน้อย..ค่อยๆแต่งไปครับ...

ติดแก๊สเรียบร้อยแล้ว..

หม้อต้ม TURBO

ถังมัลติวาว์ล 75 ลิตร..

จุดเติมแก๊ส...

คอลโซลเกียร์โหลๆ เก็บตังก่อน เด๋วซื้อคอลโซล เกียร์..แหล่มๆมาใส่บ้าง..

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 22:43