ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   อยากจูนแก๊ส Versus ครับ ชลบุรี (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=42907)

tanukoon 24-11-2009 13:21

อยากจูนแก๊ส Versus ครับ ชลบุรี

1 J-Bo หัวฉีด versus ต้องการช่างฝีมือหน่อยอ่ะครับ
เซ็งมากเลย ใช้แก๊สไม่ได้ครับ ตอนนี้...อยู่แถวๆ ชลบุรี ครับ หรือใครพอรู้จักแถวนี้บ้างแนะนำหน่อยครับ...

เค_คลองสาม 25-11-2009 00:30

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanukoon (443121 กระทู้)
1 J-Bo หัวฉีด versus ต้องการช่างฝีมือหน่อยอ่ะครับ
เซ็งมากเลย ใช้แก๊สไม่ได้ครับ ตอนนี้...อยู่แถวๆ ชลบุรี ครับ หรือใครพอรู้จักแถวนี้บ้างแนะนำหน่อยครับ...

แล้วอาการเป็นอย่างไรล่ะครับ แค่บอกว่าเช็งมาก ใช้แก๊สไม่ได้ ผมคงช่วยชี้แนะไม่ได้มากน่ะครับ ส่วนชลบุรีมีที่ไหนผมก็บอกไม่ได้เหมือนกัน ขอโทษน่ะครับ :(

tanukoon 25-11-2009 08:09

ก่อนหน้านี้ สะดุด ที่รอบต่ำครับ
ช่างบอกให้ไปเปลียนหัวเทียนก่อน ผมใช้ NGK 6 พอเปลียนมาแล้ว
ให้เค้าจูนให้ เค้าบอกว่า มันยังจูนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนกรอง ล้างหม้อ และอีกหลายๆ รายการ และยังบอกว่า งั้นให้ผมลองดูก่อนไหม เผื่อได้ เค้าก็จูล แล้วก็บอกว่า ไม่ได้ ต้องแก้ไขอุปกรณ์ก่อน ต้องเสียค่าจูนเค้าสองร้อย มันบอกว่าค่าแรง แต่รถผมใช้แก๊สไม่ได้เลย เร่งไม่ขึ้น สตาทร์ก็ไม่ติด แต่น้ำมัน ไม่มี ปัญหา เลยเซ็ง ครับ....:frown: :frown: :confused: :confused: :confused:

nick p-car (JZ) 01-12-2009 01:20

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanukoon (443504 กระทู้)
ก่อนหน้านี้ สะดุด ที่รอบต่ำครับ
ช่างบอกให้ไปเปลียนหัวเทียนก่อน ผมใช้ NGK 6 พอเปลียนมาแล้ว
ให้เค้าจูนให้ เค้าบอกว่า มันยังจูนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนกรอง ล้างหม้อ และอีกหลายๆ รายการ และยังบอกว่า งั้นให้ผมลองดูก่อนไหม เผื่อได้ เค้าก็จูล แล้วก็บอกว่า ไม่ได้ ต้องแก้ไขอุปกรณ์ก่อน ต้องเสียค่าจูนเค้าสองร้อย มันบอกว่าค่าแรง แต่รถผมใช้แก๊สไม่ได้เลย เร่งไม่ขึ้น สตาทร์ก็ไม่ติด แต่น้ำมัน ไม่มี ปัญหา เลยเซ็ง ครับ....:frown: :frown: :confused: :confused: :confused:

ตอนแรกก็คิดจะติดยี้ห้อนี้เหมือนกันครับแต่เปลี่ยนใจ เลยซื้อชุดหัวฉีดของAC มาติดตั้งพร้อมจูนเองทั้งหมด
ที่เคยติดต่อร้ายมีอยู่ที่ศรีราชา เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อและรับติดตั้งแก๊สด้วย ไปไม่ถูกโทรถามก็ได้นะครับเบอร์อยู่ด้านซ้ายมือ
ผมว่ารูหัวฉีดเล็กไปหรือเปล่าครับ ตอนที่ผมติดตั้งก็เป็นอาการประมาณนี้ครับ ติดเป็นดับ พอไล่รูหัวฉีดให้ใหญ่อาการก็ดีขึ้นตามลำดับ ขนาดหัวฉีดจบที่ 3มมครับ

easy casting 06-12-2009 19:51

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) (446767 กระทู้)
ตอนแรกก็คิดจะติดยี้ห้อนี้เหมือนกันครับแต่เปลี่ยนใจ เลยซื้อชุดหัวฉีดของAC มาติดตั้งพร้อมจูนเองทั้งหมด
ที่เคยติดต่อร้ายมีอยู่ที่ศรีราชา เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อและรับติดตั้งแก๊สด้วย ไปไม่ถูกโทรถามก็ได้นะครับเบอร์อยู่ด้านซ้ายมือ
ผมว่ารูหัวฉีดเล็กไปหรือเปล่าครับ ตอนที่ผมติดตั้งก็เป็นอาการประมาณนี้ครับ ติดเป็นดับ พอไล่รูหัวฉีดให้ใหญ่อาการก็ดีขึ้นตามลำดับ ขนาดหัวฉีดจบที่ 3มมครับ

น้าร้าน ศ.การยางใช่หรือไม่ ที่อยู่ตรงผาแดง ที่ร้านมีคัทเอ้าท์ HANKOOK ใช่ป่าว

tanukoon 07-12-2009 08:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ easy casting (449412 กระทู้)
น้าร้าน ศ.การยางใช่หรือไม่ ที่อยู่ตรงผาแดง ที่ร้านมีคัทเอ้าท์ HANKOOK ใช่ป่าว

ไปมาแล้ว บางพระยางทอง ม่ายจบ เสียตังอีก 300 บาท ไม่จบเก็บตังด้วย ไรวะ...

RCA_BAM 07-12-2009 11:57

ในปั๊มแก็สแถวๆทางไปบายพาสชลบุรี(ฝั่งตรงข้ามเยื้องก ับเซ็นทัลชลบุรี)

tanukoon 07-12-2009 12:57

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rca_bam (449720 กระทู้)
ในปั๊มแก็สแถวๆทางไปบายพาสชลบุรี(ฝั่งตรงข้ามเยื้องก ับเซ็นทัลชลบุรี)

ก็ไปมาแล้วอีกนะแหละ...ม่ายจบ พูดไม่เข้าหูด้วย ช่างแดงอ่ะ ..อีกย่าง มาจูนบ้าอะไร ตั้ง สาม สี่ คน เจ้ ยังมาจูนด้วย..งโอ้ พังแน่รถตรู ...สตาย์ทแก๊สยังไม่เป็น...ฮือ:? :? :?

nick p-car (JZ) 07-12-2009 22:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanukoon (449595 กระทู้)
ไปมาแล้ว บางพระยางทอง ม่ายจบ เสียตังอีก 300 บาท ไม่จบเก็บตังด้วย ไรวะ...

ร้านนั้นละครับ บางพระยางทอง
ผมก็เกือบไปเหมือนกัน ดีที่ตัดสินใจติดตั้งเอง

Noppadol 07-12-2009 23:09

ถ้าผมมาอ่านก่อนจะบอกว่าอย่าไปเลย ร้านช่างแดง
ของผม Easy Jet ติดมาแถวๆรามอินทรา ร้านอยู่ปากซอย คนรับรถชื่อ ย่อว่า อ อย่าได้เข้าไป ติดตั้งรถผม 5 วัน ผมบันทึกเหตุการณ์ต่างๆกับรถคันอื่นไว้หมด เสียดายพิมพ์ไทยไม่เป็น ไม่งั้นได้เล่าให้ฟัง

Noppadol 07-12-2009 23:11

อ้อ ลืมบอกไป รถผมวิ่งแค่ร้อยก็สะอึก นี่ขนาดอ่านใน web ของยี่ห้อนี้แล้ว สงสัยเจอของปลอม

tanukoon 08-12-2009 08:06

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noppadol (449969 กระทู้)
ถ้าผมมาอ่านก่อนจะบอกว่าอย่าไปเลย ร้านช่างแดง
ของผม Easy Jet ติดมาแถวๆรามอินทรา ร้านอยู่ปากซอย คนรับรถชื่อ ย่อว่า อ อย่าได้เข้าไป ติดตั้งรถผม 5 วัน ผมบันทึกเหตุการณ์ต่างๆกับรถคันอื่นไว้หมด เสียดายพิมพ์ไทยไม่เป็น ไม่งั้นได้เล่าให้ฟัง

ที่พิมพ์มาก็ไทย นี่พี่...อิอิ หรือผมเข้าใจผิด
อ้อ..แถวนี้ผมไปมาแล้วสามร้านครับ ไม่ได้เรื่องซักที่เลย
อีกที่ ร้านออเร้น Sound ประมาณนี้ มีสองสาขา ที่เซ็นเทิลชลและอีกที่แถวบ้านสวน มั่วจะให้เราเปลี่ยนซะทุกอย่าง ตำแหน่ง map sensor ติดตั้งไม่ถูกที่มั่งละ หม้อต้มเอียงมั่งละ หัวฉีดตันมั่ง สาดดดด...มั่วจริงๆ กล้าพูดโดยไม่ต้องใช้นามอื่น...

RCA_BAM 08-12-2009 08:53

จากที่เล่ามาคุณต้องกัดฟันวิ่งไปหาพี่เคคลองสามแล้วล ะครับ

tanukoon 08-12-2009 13:07

คุยกะพี่แกแล้วครับ...รองบเปลี่ยนหม้อเลย...
แต่ทำไมสองวันนี้พี่แก ไม่รับโทสับเลย ..สงสัยงานเยอะ

nontasit 20-12-2009 21:19

ต้องพี่เคแล้วหล่ะ ของผมหัวฉีด AC หม้อเงิน KME วิ่งดีกว่าน้ำมันอีก ตอนนี้ในเมื่องอยู่ที่ ก.ม. ละ 1.54 (แก็สลิตรละ 11.00บาท)

โอ้ จ็อด มันยอดมาก

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 12:16