ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   รวมพล คนใช้วีโก้ วางเจหน่อยคร๊าบ!!!!!!!! (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17374)

Redwater 01-08-2008 06:58

ค่อย-ค่อยแก้ไปเจง-เจงคร้าบ :emo_toon08: :emo_toon08:

อย่ารีบ!!แก้ เด๋วน้องเค้าตกใจ ไก่ตื่นหมด :emo_toon08: :emo_toon08:

มังกรไฮโซ 01-08-2008 07:23

ขอบคุณพี่ๆ..เพื่อนๆทุกความเห็นคับ

1j bo ในvigo3000
ตอนนี้แก้เรื่องความร้อน เดิมเป่าหน้า2 เพิ่มดูดหลังอิก2 เป็นพัดลมบางของhonda
ความร้อนก้อ ดีขึ้น แต่เวลาเหยียบนานๆหรือลองอัดเต็มๆ
เกจ ความร้อนเพิ่มขึ้นมาเกินขีดกลาง ประมาณว่า เข็มเอียงซัก 45องศา
แต่พอไม่อัดเลิกอัด เข็มก้อลงมาที่เดิม ขีดกลาง
***สิ่งที่พบ รู้สึกว่า ในห้องโดยสารเรา ร้อนขึ้น (หลังติดพัดลมดูดหลังเพิ่ม2ตัว)
เวลาไม่เปิดแอร์ รู้สึกได้เลย
คอนโซลกลางตรงเกียร์ออโต้
ร้อนเอามือเตาะดู รู้สึกได้
...............................ของเพื่อนๆ พี่ๆ ร้อนแบบผมไม๊ คับ???งี้เวลาผมวิ่งทางไกล
หรือออก ตจว.ผมจะรอด ไม๊เนี่ย ต้องนอน รร.จิ้งหรีด รอความร้อนลงป่าว
***แล้วห้องเครื่องผมรู้สึกว่ามันร้อนกลับมาจอดบ้านท ีไร ต้องเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้เลย
***ตอนนี้ผมอุดปิดช่อง สกรูปบนฝากระโปรงกันน้ำเข้า
อยากเปิดช่องเหมือนกันไม่อยากอุดเพื่อช่วยระบายอากาศ ร้อน
ภายในห้องเครื่อง แต่กัวน้ำเข้าอ่ะ......ทำงัยดี????

**** อาการแบบผม ถือว่าปกติ มั๊ยคับ สำหรับคนกิน เจใหม่ๆอ่ะ

หาเซียน เจ แก้ปัญหา.....เดี๊ยวสร้างโรงรถแจ่มๆให้ฟรีเลยดี มั๊ยพี่ๆ :emo_toon04:

ขอบคุณอิก ครั้งในข้อแนะนำ น้ำใจ ชาว เจคลับ นะคับ
มีข้อแนะนำผม ยิงเบอมา 086-3009948 เม้งคับ

ป้อม_ล้อดุ้ง 01-08-2008 07:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มังกรไฮโซ (163138 กระทู้)
1j bo ในvigo3000
ตอนนี้แก้เรื่องความร้อน เดิมเป่าหน้า2 เพิ่มดูดหลังอิก2 เป็นพัดลมบางของhonda
ความร้อนก้อ ดีขึ้น แต่เวลาเหยียบนานๆหรือลองอัดเต็มๆ
เกจ ความร้อนเพิ่มขึ้นมาเกินขีดกลาง ประมาณว่า เข็มเอียงซัก 45องศา
แต่พอไม่อัดเลิกอัด เข็มก้อลงมาที่เดิม ขีดกลาง
***สิ่งที่พบ รู้สึกว่า ในห้องโดยสารเรา ร้อนขึ้น (หลังติดพัดลมดูดหลังเพิ่ม2ตัว)
เวลาไม่เปิดแอร์ รู้สึกได้เลย
คอนโซลกลางตรงเกียร์ออโต้
ร้อนเอามือเตาะดู รู้สึกได้
...............................ของเพื่อนๆ พี่ๆ ร้อนแบบผมไม๊ คับ???งี้เวลาผมวิ่งทางไกล
หรือออก ตจว.ผมจะรอด ไม๊เนี่ย ต้องนอน รร.จิ้งหรีด รอความร้อนลงป่าว
***แล้วห้องเครื่องผมรู้สึกว่ามันร้อนกลับมาจอดบ้านท ีไร ต้องเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้เลย
***ตอนนี้ผมอุดปิดช่อง สกรูปบนฝากระโปรงกันน้ำเข้า
อยากเปิดช่องเหมือนกันไม่อยากอุดเพื่อช่วยระบายอากาศ ร้อน
ภายในห้องเครื่อง แต่กัวน้ำเข้าอ่ะ......ทำงัยดี????

**** อาการแบบผม ถือว่าปกติ มั๊ยคับ สำหรับคนกิน เจใหม่ๆอ่ะ

หาเซียน เจ แก้ปัญหา.....เดี๊ยวสร้างโรงรถแจ่มๆให้ฟรีเลยดี มั๊ยพี่ๆ :emo_toon04:

ขอบคุณอิก ครั้งในข้อแนะนำ น้ำใจ ชาว เจคลับ นะคับ
มีข้อแนะนำผม ยิงเบอมา 086-3009948 เม้งคับ

มองช่วยออกความคิดเห็นก่อนเลย...เพราะอยากได้โรงจอดร ถมานานเเล้ว... :emo_toon08:

เรื่องความร้อนที่ขึ้นเวลาอัดหรือกดคันเร่งหนักๆ(หม้ อน้ำเดิมรึป่าวครับ)....คุณพี่มังกรไฮโซ ลองดูเรื่องระบบ ไอเสียดูรึยังครับว่าเป็นยังไง...อั้นไปรึเปล่า....เ พราะของผมก็เคยแก้ตรงส่วนนี้มาแล้ว....แต่ 1 เจโบผมไม่แน่ใจนะ(ของผม 2เจโบ หม้อพักกลางเล็ก 1 ใบ ใหญ่ 1 ใบ ปลาย 1 ใบ )<<<รู้สึกว่าจะอั้นๆ..ผมเลยเอาหม้อพักกลางใบใหญ่ออก ..อาการนี้เลยหาย....แต่ คุณพี่มังกรไฮโซ อย่าพึ่งลองก็ได้ครับ... รอฟังท่านอื่นดูก่อนครับ...เผื่อเค้ารู้และแก้อาการข องพี่ถูกจุด...

ส่วนเรื่องเครื่องเจ...กลับมาก็ต้องเปิดฝากระโปรงทุก ครั้ง...จริงๆแล้ว เครื่องเจ..ที่ๆมันควรจะอยู่..ห้องเครื่องมันต้องกว้ างกว่านี้เยอะครับ....ดูอย่างบอดี้ ของเจเลยซิครับ...กว้างๆทั้งนั้น...แต่เราเอามาดัดแป ลงใส่ใน กระบะห้องเครื่องก็แคบๆ...มันจึงร้อนมากเป็นธรรมดาแห ล่ะครับ.....บางคนถึงขั้นทำฝากระโปรงขึ้นมาใหม๋แบบมี รูระบายด้วย.....ส่วนรูระบายนั้นก็จะมีอยู่หลายจุด.. ..อย่างเช่น หลังพัดลมดูด....หรือว่า ข้างๆเครื่อง ทั้งซ้ายและขวา ประมาณนั้นแหล่ะครับ...ลองๆดูครับ...รอคนอื่นมาช่วยต อบก่อนดีกว่าครับ... :)

pomsena 01-08-2008 09:10

มาให้กำลังใจครับ เพราะไม่ไช่เซียน เจ อิอิ

ของผมก็เคยเจอปัญหาความร้อนตอนแรก ๆ ที่ติดตั้งเครื่อง แต่อันนั้นมันเนื่องจากต่อพัดลมผิด เป่าตัวนึง ดูดตัวนึง ปัจจุบัน ความร้อนไม่เกินขีดกลางครับ

ลองถ่ายน้ำหม้อน้ำดูด้วยนะครับ เพราะเครื่องเจมันเก่าบางทีตะกอนในเครื่องมาออกมาผสม กับน้ำทำให้การระบายความร้อนไม่ทั่งถึง
:?

SUNCHAINC 01-08-2008 19:26

ผมลองใช้ น้ำยา คูลแล้นท์ ของโตโยต้า สีออกชมพูๆ ไม่ต้องผสมน้ำ แกลลอนละ 440 บาท ที่บางไผ่มอเตอร์ มา ความร้อน หายไปจากเดิมอีก ประมาณ 3-5 องศา นะครับ ลองดู :)

sakda_ 01-08-2008 20:55

แวะมาเก็บข้อมูลเรื่อยๆครับ :)

SUNCHAINC 02-08-2008 11:23

แอบอับครับ :) :) :)

momotarojz 02-08-2008 17:24

รถ pre 4door +2jzvvti project

ตอนนี้กำลังผ่าตัดครับ นัดรับรถวันที่ 10/08/51

อยากขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ครับ
1.ผมตามหา คันเกียร์กับแป้นบันได ของ ฟอร์จูนเนอร์ ไม่ได้ครับ ช่วยผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ(คอนโซลมีแว้วAuto)
2.รถผมมี cruise control และพวงคัมรี่ก็มีปุ่ม แต่ร้านไม่ติดตั้งให้เพราะทำไม่เป็น ใครสามารถติดตั้งได้ครับ ชี้แนะหน่อย

tob 02-08-2008 20:01

รบกวนถามเรื่องเซนเซอร์ต่อน้ำครับ

พอดีกำลังวางเครื่องอยู่ แล้วจะซื้อ Water Temp ไปต่อวัดความร้อนอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้ข้อต่อเซนเซอร์ขนาดเท่าไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ

yotyim 02-08-2008 20:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momotarojz (163928 กระทู้)
ตอนนี้กำลังผ่าตัดครับ นัดรับรถวันที่ 10/08/51

อยากขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ครับ
1.ผมตามหา คันเกียร์กับแป้นบันได ของ ฟอร์จูนเนอร์ ไม่ได้ครับ ช่วยผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ(คอนโซลมีแว้วAuto)
2.รถผมมี cruise control และพวงคัมรี่ก็มีปุ่ม แต่ร้านไม่ติดตั้งให้เพราะทำไม่เป็น ใครสามารถติดตั้งได้ครับ ชี้แนะหน่อย

http://www.vigothailand.com/board/in...p?topic=5620.0 หมื่นกว่าบาท:( :( :( :( :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 02:33