ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   Xxx ฝากเตือนเพื่อนๆสมาชิก Xxx (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=52520)

tee25 13-10-2010 19:25

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chili (595608 กระทู้)
1.พี่เขายังไม่ว่างครับ หรืออาจจะไม่อยากเข้ามาเพราะตัวเขาเองก็ไม่ได้เป็นสม าชิกคลับเจแซด
2.-
3.ร้านที่ผมติด เพื่อนๆสมาชิกในคลับก็ติดกันหลายคัน ก็ไม่ถอดครับ รถผมเองก็ไม่ได้ถอดมาเจาะก็วิ่งมาจนทุกวันนี้ไม่เห็น มีปัญหาอะไร
4.เรื่องท่อน้ำก็มองได้หลายกรณี
- อาจจะเป็นท่อน้ำจริง ซึ่งผมว่าก็เป็นไปได้ เดี๋ยวรอให้พี่เขามาตอบดีกว่าคับ
- ร้านที่คุณtee25 ไปแก้บอกว่าเป็นท่อน้ำ เลยจัดการเปลี่ยนให้เสร็จสับ คิดเงินเรียบร้อย ทั้งๆที่อาจจะเป็นท่อแก๊สแต่บอกว่าเป็นท่อน้ำก็เป็นไ ด้

เข้าใจความรู้สึกคับ ผมเพียงแค่อยากให้มีโอกาสได้ฟังอีกฝ่ายหนึ่งบ้าง เพราะทั้งหมดเท่าที่อ่านมาเป็นเพียงคุณtee25ฝ่ายเดีย วที่ให้ข้อมูล ข้อความที่ผมโพสลงไปก็มาจากการที่ได้คุยกับคุณยุทธทา งโทรศัพท์เท่านั้น ซึ่งเมื่อคุณยุทธได้ออกมาตอบเมื่อไหร่ผมก็คงจะไม่เข้ ามาโพสอีกแล้วคับ

1. ผมจะรอ
3. แต่เค้าโฆษณาว่าถอดทุกคัน ก่อนจะมาติดผมมีถามว่าถอดไอดีมาเจาะมั๊ย คำตอบถอดทุกคันที่ติด แต่ว่าถอดก็ดีกว่าไม่ถอดไม่ช่ายหรอครับ
4.ผมไปแก้ที่นี่มาอ่ะครับ ไม่คิดเงินผม

http://www.thaiacclub.com/b5/xxx-2j-ge-vvti-xxx/

ที่นี่เค้าไม่คิดเงินผมเลย แต่ผมมีจ่ายน้ำโค๊ก 5 ถุง ซื้อเบียร์ให้ช่าง3คนที่ช่วยกันแก้รถผม ทั้งหมด 4 ขวด และให้ทิปช่างเอง
ผมซื้้อเพราะเห็นช่างพยายามแก้ไขให้ผมอย่างเต็มที่ โดยไม่เกี่ยงว่าผมไปติดที่อื่นมาก

ปล.ที่ผมจ่าย ผมเต็มใจจ่ายและจ่ายด้วยความเต็มใจ จ่ายเพราะเห้นสิ่งดีๆที่ช่างทำงานให้ผม

ทุกครั้งถ้าผมไปทำรถทุกที่เกิน 1 ชั่วโมง ช่างเหงื่อออก อย่างน้อยผมก็ไปซื้อโค๊กมาให้ช่างแน่นอน

โมทย์ คลองสาม 13-10-2010 20:54

ขอบคุณนะคับที่เข้ามาเตือน

แต่ผมว่าเอาแค่เตือนก็พอนะครับ

ปัญหาแบบนี้มันเกิดขึ้นมาบ่อยๆครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องฟังความ2ฝ่าย แต่ปัญหาคือคู่กรณีก็ไม่ได้เป็นสมาชิกคลับเจแซดด้วยน ะครับ และก็ไม่รู้เป็นสมาชิกของเว็บพันทิปฯ ด้วยหรือเปล่า ก็ไม่รู้

vampire258 13-10-2010 21:55

theo ยอมรับครับ ฝีมือเขาดี

แต่เคยเข้าไปแล้วผิดหวังจริงๆ

เคยซื้อชุดหัวฉีด AC จากตัวแทน แล้วเอาไปให้เขาดู สรุปว่าเป็นหัวฉีดจีน แต่กล่องแท้ สติกเกอร์นำเข้าโดย theo ทางเขาก็ปัดความรับผิดชอบไม่รับรุ้อะไรเลย

พูดจาก็แย่มาก

ไม่คิดจะช่วยแก้ปัญหาแต่อย่างใด ไล่ให้ไปจัดการร้านเอาเอง ให้ตายซิ เหอๆ

หลังจากนั้นผมไม่คิดจะเข้าไปอีกเลย

tee25 14-10-2010 08:05

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โมทย์ คลองสาม (595677 กระทู้)
ขอบคุณนะคับที่เข้ามาเตือน

แต่ผมว่าเอาแค่เตือนก็พอนะครับ

ปัญหาแบบนี้มันเกิดขึ้นมาบ่อยๆครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องฟังความ2ฝ่าย แต่ปัญหาคือคู่กรณีก็ไม่ได้เป็นสมาชิกคลับเจแซดด้วยน ะครับ และก็ไม่รู้เป็นสมาชิกของเว็บพันทิปฯ ด้วยหรือเปล่า ก็ไม่รู้

ขอบคุณน่ะครับ
ตอนนี้ผมไปลงใน gasthai แล้วครับ
อู่เป็นสมาชิกแน่นอน
ที่มาลงเพราะ
1. เรืองท่อแก๊ส
2. เรื่องพอติดรถผมเสร็จเก็บเงินแล้ว พอเกิดปัญหาพยายามบ่ายเบี่ยง

Chili 14-10-2010 09:16

งั้นผมว่าให้คุณยุทธตามไปตอบในแก๊สไทยดีกว่าไหมครับ ส่วนข้อความในกระทู้นี้ก็แล้วแต่ๆเพื่อนสมาชิกจะมีวิ จารณญานในการชมละกันนะครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นบ่อยจริงๆตามที่พี่โมทย์บอก บางคนไปเจอประสบการณ์แย่ๆกับบางอู่ แต่อู่เดียวกันเองบางคนบอกว่าดีมากๆ อะไรประมาณนั้น เพื่อนที่กำลังมองหาอู่ที่จะติดแก๊สก็หาข้อมูลกันเยอ ะๆหน่อยละกันนะครับ

tee25 14-10-2010 09:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chili (595878 กระทู้)
งั้นผมว่าให้คุณยุทธตามไปตอบในแก๊สไทยดีกว่าไหมครับ ส่วนข้อความในกระทู้นี้ก็แล้วแต่ๆเพื่อนสมาชิกจะมีวิ จารณญานในการชมละกันนะครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นบ่อยจริงๆตามที่พี่โมทย์บอก บางคนไปเจอประสบการณ์แย่ๆกับบางอู่ แต่อู่เดียวกันเองบางคนบอกว่าดีมากๆ อะไรประมาณนั้น เพื่อนที่กำลังมองหาอู่ที่จะติดแก๊สก็หาข้อมูลกันเยอ ะๆหน่อยละกันนะครับ

เห็นด้วยครับ

Chili 14-10-2010 09:48

รบกวนคุณtee25 ทำลิ้งกระทู้ที่ไปตั้งไว้ในแก๊สไทยมาวางไว้ในนี้ด้วย ครับ เผื่อเพื่อนสมาชิกจะติดตามไปรับชมรับฟัง

tee25 14-10-2010 10:50

ได้ครับผม ผมลงไว้ 2 ที่ครับ ที่อู่สามารถตอบได้ครับ

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=2734.0

http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?id=49428

ผมเป็นสมาชิกที่นี่ประมาณ 2-3 ปี เข้าเกือบทุกวัน นานๆจะตั้งกระทู้ซักที เคยตั้งกระทู้ ถามเรื่องติดแก๊สกับซ่อมช่วงล่าง อ่านอย่างเดียว
งงมั๊ยครับ ทำไมผมต้องออกมาพูดเยอะมากแบบนี้หรอครับ

คำตอบ
ปล. ตอนแรกหลังจากแก้งานที่อื่น เจอเรื่องท่อแก๊สเป็นท่อน้ำ ผมจะโทรไปต่อว่าอู่อยู่แล้ว แต่แฟนห้ามไว้
แฟนผมบอกว่า ว่าไปก็เท่านั้น ไม่มีอะไรดีขั้น แต่ให้ออกมาเตือนคนที่จะไปติดดีว่า ให้มาลงเว็ปเพื่อที่จะเป็นอุทาหรณ์แก่คนอื่นดีกว่า จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ ดูซิถ้าเป็นเค้าอ่ะ เค้าเป็นผู้หญิงถ้าขับรถอยู่คนเดียวแล้วเกิดอะไรล่ะ จะทำยังไง

ปล. อู่ที่ดีก็สมควรจะได้รับคำชมและยกย่อง
อู่ที่ไม่ดีก็สมควรได้รับผมกรรมนั้น

parkpoom_p 14-10-2010 11:42

ผมว่าเรื่องนี้ รอเจ้าของอู่ติดตั้งเข้ามาตอบ หรือไปตอบในกระทู้ที่แก๊สไทยดีกว่าครับ ใครที่ไม่ใช่คู่กรณี ผมว่ายุติแค่นี้พอเถอะครับ ผมว่าดูแล้วเหมือนออกรับแทนเจ้าของอู่มากกว่า ครับ

ยกตัวอย่าง เช่น ที่กล่าวอ้างถึงเรื่องถอดท่อ Id ว่าอู่ดังๆในนี้ เค้าก็ไม่ถอดออกมาเจาะข้างนอก ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร ผมว่าข้อความแบบนี้ไม่สมควรนำมาโพสนะครับ

หรือถ้าจะโพสก็ต้องบอกสาเหตุด้วยว่าไม่ถอดเพราะอะไร ดังนั้นผมจึงขออธิบายเพิ่มเติมนิดนึงครับ เพื่อนๆที่ไม่รู้จะได้เข้าใจ อู่ดังๆ ในบอร์ดนี้ ที่เค้าไม่ถอดออกมาเจาะ และก็ไม่มีใครมาว่าอู่นี้ที่ไม่ถอด Id ออกมาเจาะเพราะดังนี้ครับ

1. อู่ดังๆ ในนี้ ได้แจ้งลูกค้าก่อนที่จะเจาะ หรือถ้าลูกค้าถามว่าต้องถอด Id ออกมาเจาะไหม เจ้าของอู่ก็จะตอบตรงๆเลยว่าไม่ต้องถอด ครับ (แต่อู่ที่มีปัญหาอยู่นี้แจ้งว่าถอดออกมาเจาะทุกคัน เลยเข้าใจว่าเจ้าทุกข์เลยไม่พอใจเพราะสาเหตุนี้ครับ)

2. อู่ดังๆ ในนี้ เค้ามีอธิบายต่อว่าที่อื่นอาจจะต้องถอด แต่ที่นี่ไม่ต้องถอด เพราะว่าได้ใช้ดอกสว่านแบบพิเศษ ที่ไม่ทำให้ขี้โลหะ ตกลงไปในท่อ Id นะครับ

ผมขอพูดแค่นี้ก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

Chili 14-10-2010 15:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p (595964 กระทู้)
ผมว่าเรื่องนี้ รอเจ้าของอู่ติดตั้งเข้ามาตอบ หรือไปตอบในกระทู้ที่แก๊สไทยดีกว่าครับ ใครที่ไม่ใช่คู่กรณี ผมว่ายุติแค่นี้พอเถอะครับ ผมว่าดูแล้วเหมือนออกรับแทนเจ้าของอู่มากกว่า ครับ

ยกตัวอย่าง เช่น ที่กล่าวอ้างถึงเรื่องถอดท่อ Id ว่าอู่ดังๆในนี้ เค้าก็ไม่ถอดออกมาเจาะข้างนอก ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร ผมว่าข้อความแบบนี้ไม่สมควรนำมาโพสนะครับ

หรือถ้าจะโพสก็ต้องบอกสาเหตุด้วยว่าไม่ถอดเพราะอะไร ดังนั้นผมจึงขออธิบายเพิ่มเติมนิดนึงครับ เพื่อนๆที่ไม่รู้จะได้เข้าใจ อู่ดังๆ ในบอร์ดนี้ ที่เค้าไม่ถอดออกมาเจาะ และก็ไม่มีใครมาว่าอู่นี้ที่ไม่ถอด Id ออกมาเจาะเพราะดังนี้ครับ

1. อู่ดังๆ ในนี้ ได้แจ้งลูกค้าก่อนที่จะเจาะ หรือถ้าลูกค้าถามว่าต้องถอด Id ออกมาเจาะไหม เจ้าของอู่ก็จะตอบตรงๆเลยว่าไม่ต้องถอด ครับ (แต่อู่ที่มีปัญหาอยู่นี้แจ้งว่าถอดออกมาเจาะทุกคัน เลยเข้าใจว่าเจ้าทุกข์เลยไม่พอใจเพราะสาเหตุนี้ครับ)

2. อู่ดังๆ ในนี้ เค้ามีอธิบายต่อว่าที่อื่นอาจจะต้องถอด แต่ที่นี่ไม่ต้องถอด เพราะว่าได้ใช้ดอกสว่านแบบพิเศษ ที่ไม่ทำให้ขี้โลหะ ตกลงไปในท่อ Id นะครับ

ผมขอพูดแค่นี้ก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

อ่านให้หมดซะก่อนแล้วค่อยมาแสดงความเห็นจะดีกว่าไหมค รับ เดี๋ยวมันจะเกิดคู่กรณีขึ้นอีกคู่หนึ่ง ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย

จริงๆผมก็ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรกับทางอู่คุณยุทธ ที่คุณtee25 ไปติดตั้งแล้วเกิดปัญหาตามที่ได้แจ้งไปก่อนหน้านี้หร อกนะครับ ก็อย่างที่บอกไปแล้วว่าฝ่ายหนึ่งก็เป็นคนที่ผมรู้จัก เป็นการส่วนตัว อีกฝ่ายหนึ่งก็เป็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับเจแซด ซึ่งผมเองก็เกิดความไม่สะบายใจที่มีเรื่องแบบนี้เกิด ขึ้น มิหนำซ้ำยังมาเกี่ยวข้องกันตามที่ได้บอกไปแล้ว ประกอบกับที่ผ่านมาเราก็ฟังจากฝ่ายคุณtee25 เพียงฝ่ายเดียว ผมเลยอยากจะให้ทางอู่ได้มีโอกาสออกมาแสดงความเห็นบ้า ง อย่างที่บอกไปครับ ผมเองก็ไม่ได้ติดกับทางอู่คุณยุทธ

ส่วนเรื่องที่ถอดมาเจาะหรือไม่ถอดมาเจาะ มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับตัวผม ทำไมผมจะต้องมาอธิบายให้ยืดยาวว่าร้านที่ผมติดและหลา ยๆคันในคลับก็ไม่ถอดเพราะอะไร ข้อความที่ผมพิมพ์ลงไปก็ไม่ได้ฟังดูรุนแรงเหมือนกับท ี่คุณParkpoom โพสไว้นะครับ ซึ่งผมก็ได้บอกไปแล้วว่ารอให้ทางคุณยุทธออกมาตอบ ,เมื่อทางคุณยุทธออกมาตอบเมื่อไหร่ผมก็จะไม่เข้ามาโพ สอีกแล้ว

ป.ล. รู้สึกว่าทางเจ้าของอู่ได้ไปตอบในแก๊สไทยแล้วนะครับ ยังไงก็ลองเข้าไปตามอ่านกันดูได้ครับ

สุดท้ายก็ขอบคุณคุณtee25 นะครับ ที่เอาประสบการณ์มาแบ่งปันกัน ซึ่งมาถึงจุดนี้ก็เป็นไปตามที่ผมอยากให้เป็นแล้ว คือ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับมีโอกาสได้ฟังจากทั้งสองฝ่ายแ ล้ว ส่วนจะเชื่อใคร ไม่เชื่อใครก็แล้วแต่วิจารณญานละกันครับ ผมคงไม่เข้ามาโพสต่อแล้วนะครับ

pyf 14-10-2010 16:12

ขออนุญาติล๊อกกระทู้นี้นะครับ

pyf 14-10-2010 21:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyf (596102 กระทู้)
ขออนุญาติล๊อกกระทู้นี้นะครับ

เปิดล๊อกให้แล้วนะครับ เนื่องจากว่า จขกท. ชี้แจงมาครับ และเพื่อให้คู่กรณีได้มีโอกาสชี้แจงด้วยครับ

tee25 14-10-2010 21:43

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyf (596274 กระทู้)
เปิดล๊อกให้แล้วนะครับ เนื่องจากว่า จขกท. ชี้แจงมาครับ และเพื่อให้คู่กรณีได้มีโอกาสชี้แจงด้วยครับ

ขอบคุณครับ ผมแปะกระทู้เว็ปแก๊ส

ที่อู่ทางอู่เป็นสมาชิกสามารถออกมาชี้แจงไว้แล้วน่ะค รับ

http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?id=49428

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=2734.0

tee25 15-10-2010 10:14

ผมขอให้เรื่องถอดไอดี ถอดเจาะหรือไม่ถอดเจาะดี ยังไงยุติเพียงเท่านี้ ไม่อยากให้ดึงอู่อื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง เพราะเป็นเทคนิคของช่างแต่ล่ะคน

ผมไม่อยากให้เกิดคู่กรณีเพราะกระทู้ของผม เพราะคลับ jz เป็นแหล่งหาความรู้เพื่อมาดูแลรถผม

ผมอยากจะมีแต่สิ่งดีๆและมิตรมิตรภาพดีๆในเว็ปแหล่งนี ้

ขอขอบคุณ Chili ที่แสดงความคิดเห็น
ขอขอบคุณ parkpoom ที่เข้าใจผม

ประเด็นของผมคือ ก่อนติดตั้ง 2 วัน ผมโทรถามเรื่องถอดไอดีออกมาเจาะรึเปล่า คุณY ถอดทุกคัน

แต่ทำไมตอนทำไม่เหมือนตอนพูด ผมโมโห คุณY เรื่องไม่จริงใจ โกหกผมมากกว่า ตอนพูดกับตอนทำไม่เหมือนกัน

ถ้าไม่ถอดเจาะก็แจ้งผมตรงๆ ว่าไม่ถอด อันนี้ก็แล้วแต่ดุลพินิจของผม ว่าจะติดตั้งหริอไม่ ผมรับได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

เมื่อเช้าไปถ่ายรูปมาแล้ว ฝากเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยครับ เหลือรูปหัวฉีด เพราะต้องแกะน๊อต ฝาครอบเครื่องบังอยู่ กลัวมาทำงานสายเลยยังไม่ได้แกะ 555++

รูปที่ 1. ท่อที่ผมเปลี่ยนมันคือท่ออะไร เอาไว้ทำอะไร ท่อที่ติดออกมาจากหม้อต้มแล้วไปติดทีี่แคปซูล
ท่ออันนี้เหละที่อู่เก่าใช้ท่อน้ำใส่ให้ผม

รูปที่ 2. มีพี่ๆน้องๆ ทักมาว่าทำไมหม้อต้ม อยู่ใกล้เฮดเดอร์เกินไป อู่ที่แก้งานก็บอกผมยังงั้น ควรห่างแหล่งความร้อนประมาณ 10 ซม.
อู่ที่แก้งานทำที่กั้นพร้อมฉนวนกันความร้อน (อันนี้ซึ้งใจมาก ช่างทำให้ตอนประมาณ เกือบ6โมง ช่างถามผมว่าพี่รีบมั๊ย ผมบอกผมไม่รีบ
แล้วพี่ล่ะ ใกล้เลิกงาน เดี๋ยวผมจ่ายโอทีให้ ผมเกรงใจ ช่างตอบไม่เป็นไร เดี๋ยวทำให้ จะได้ปลอดภัย)

รูปที่ 3. ใบเสร็จต่างๆ ที่ผมติดตั้ง ช่างรื้อเครื่องเจไม่เป็น พอชีลยางเสียหาย แต่มาเก็บเงินผม

รูปที่ 4. ถ้าไม่มีใบรับประกันนี้ ผมคงหาทางออกไม่ได้แน่เลย

ปล. ขอความเห็นพี่ๆน้องๆหน่อยครับ

ผมสมควรย้ายจุดหม้อต้อมมั๊ยครับ ดุแล้วน่าจะเป็นอันตรายมากน้อยแค่ไหน มีแต่คนทัก

tee25 15-10-2010 10:22

4 ไฟล์แนบ
รูปครับ เมื่อกี้ลืมลง

Chili 15-10-2010 10:28

ขออนุญาตนิดนึงครับ

ผมว่าให้กระทู้นี้จบเท่านี้ดีกว่าไหมครับ แล้วถ้าท่านใดอยากติดตามสถานณ์การอย่างไกล้ชิดติดขอบ จอ ก็เข้าไปตามอ่านในแก๊สไทยน่าจะดีกว่าไหม?

ส่วนเรื่องประเด็นต่างๆที่คุณtee25 สงสัย ผมได้โทรคุยและสอบถามกับทางอู่ ซึ่งคำตอบคำอธิบายต่างๆที่ผมได้รับมันไม่ค่อยจะตรงกั บสิ่งที่คุณtee25 ได้แจ้งไว้ซักเท่าไหร่ ซึ่งผมเองก็ไม่เลือกที่จะเชื่อใดฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง เพียงแค่รับฟังไว้เป็นข้อมูล ถ้าคุณtee25 อยากรู้ว่าทางอู่อธิบายกับผมไว้ว่าอย่างไร โทรคุยกับผมได้โดยตรงครับ เดี๋ยวผมpm เบอร์ไปให้ครับ

body 15-10-2010 10:33

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

จบลงด้วยดีนะครับ:emo_toon07: :emo_toon07: :emo_toon07:

parkpoom_p 15-10-2010 11:07

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tee25 (596485 กระทู้)
ผมขอให้เรื่องถอดไอดี ถอดเจาะหรือไม่ถอดเจาะดี ยังไงยุติเพียงเท่านี้ ไม่อยากให้ดึงอู่อื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง เพราะเป็นเทคนิคของช่างแต่ล่ะคน

ผมไม่อยากให้เกิดคู่กรณีเพราะกระทู้ของผม เพราะคลับ jz เป็นแหล่งหาความรู้เพื่อมาดูแลรถผม

ผมอยากจะมีแต่สิ่งดีๆและมิตรมิตรภาพดีๆในเว็ปแหล่งนี ้

ขอขอบคุณ Chili ที่แสดงความคิดเห็น
ขอขอบคุณ parkpoom ที่เข้าใจผม

ประเด็นของผมคือ ก่อนติดตั้ง 2 วัน ผมโทรถามเรื่องถอดไอดีออกมาเจาะรึเปล่า คุณY ถอดทุกคัน

แต่ทำไมตอนทำไม่เหมือนตอนพูด ผมโมโห คุณY เรื่องไม่จริงใจ โกหกผมมากกว่า ตอนพูดกับตอนทำไม่เหมือนกัน

ถ้าไม่ถอดเจาะก็แจ้งผมตรงๆ ว่าไม่ถอด อันนี้ก็แล้วแต่ดุลพินิจของผม ว่าจะติดตั้งหริอไม่ ผมรับได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

เมื่อเช้าไปถ่ายรูปมาแล้ว ฝากเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยครับ เหลือรูปหัวฉีด เพราะต้องแกะน๊อต ฝาครอบเครื่องบังอยู่ กลัวมาทำงานสายเลยยังไม่ได้แกะ 555++

รูปที่ 1. ท่อที่ผมเปลี่ยนมันคือท่ออะไร เอาไว้ทำอะไร ท่อที่ติดออกมาจากหม้อต้มแล้วไปติดทีี่แคปซูล
ท่ออันนี้เหละที่อู่เก่าใช้ท่อน้ำใส่ให้ผม

รูปที่ 2. มีพี่ๆน้องๆ ทักมาว่าทำไมหม้อต้ม อยู่ใกล้เฮดเดอร์เกินไป อู่ที่แก้งานก็บอกผมยังงั้น ควรห่างแหล่งความร้อนประมาณ 10 ซม.
อู่ที่แก้งานทำที่กั้นพร้อมฉนวนกันความร้อน (อันนี้ซึ้งใจมาก ช่างทำให้ตอนประมาณ เกือบ6โมง ช่างถามผมว่าพี่รีบมั๊ย ผมบอกผมไม่รีบ
แล้วพี่ล่ะ ใกล้เลิกงาน เดี๋ยวผมจ่ายโอทีให้ ผมเกรงใจ ช่างตอบไม่เป็นไร เดี๋ยวทำให้ จะได้ปลอดภัย)

รูปที่ 3. ใบเสร็จต่างๆ ที่ผมติดตั้ง ช่างรื้อเครื่องเจไม่เป็น พอชีลยางเสียหาย แต่มาเก็บเงินผม

รูปที่ 4. ถ้าไม่มีใบรับประกันนี้ ผมคงหาทางออกไม่ได้แน่เลย

ปล. ขอความเห็นพี่ๆน้องๆหน่อยครับ

ผมสมควรย้ายจุดหม้อต้อมมั๊ยครับ ดุแล้วน่าจะเป็นอันตรายมากน้อยแค่ไหน มีแต่คนทัก

มาติดตามข่าวนะครับ คุณtee25 และต้องขอบคุณที่เป็นห่วงเรื่องที่จะเกิดคู่กรณ๊เพิ่ ม แต่ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับ ผมไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้เพื่อจะว่าใคร แต่เข้ามาเพื่อแสดงความคิดเห็นเท่านั้น ทุกกระทู้ที่ผมอ่าน แล้วก่อนที่จะโพสข้อความลงไป ผมได้อ่านทั้งหมดแล้ว ครับ แล้วถึงจะโพส แต่ว่าถ้าข้อความที่ผมโพสมันตรงๆ เกินไป หรือทำให้พี่ๆ ไม่สบายใจ ผมต้องขอโทษมานะโอกาสนี้นะครับ

แต่ความคิดผมมันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ครับ เพราะอ่านแล้วรู้สึกถึงอันตรายที่จะเกิดกับผู้ใช้รถ หลายๆท่านที่เจอเหตุการณ์แบบนี้

ต้องขอกราบ อภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ :emo_toon03:

tee25 15-10-2010 11:24

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chili (596497 กระทู้)
ขออนุญาตนิดนึงครับ

ผมว่าให้กระทู้นี้จบเท่านี้ดีกว่าไหมครับ แล้วถ้าท่านใดอยากติดตามสถานณ์การอย่างไกล้ชิดติดขอบ จอ ก็เข้าไปตามอ่านในแก๊สไทยน่าจะดีกว่าไหม?

ส่วนเรื่องประเด็นต่างๆที่คุณtee25 สงสัย ผมได้โทรคุยและสอบถามกับทางอู่ ซึ่งคำตอบคำอธิบายต่างๆที่ผมได้รับมันไม่ค่อยจะตรงกั บสิ่งที่คุณtee25 ได้แจ้งไว้ซักเท่าไหร่ ซึ่งผมเองก็ไม่เลือกที่จะเชื่อใดฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง เพียงแค่รับฟังไว้เป็นข้อมูล ถ้าคุณtee25 อยากรู้ว่าทางอู่อธิบายกับผมไว้ว่าอย่างไร โทรคุยกับผมได้โดยตรงครับ เดี๋ยวผมpm เบอร์ไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

tee25 15-10-2010 11:26

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p (596520 กระทู้)
มาติดตามข่าวนะครับ คุณtee25 และต้องขอบคุณที่เป็นห่วงเรื่องที่จะเกิดคู่กรณ๊เพิ่ ม แต่ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับ ผมไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้เพื่อจะว่าใคร แต่เข้ามาเพื่อแสดงความคิดเห็นเท่านั้น ทุกกระทู้ที่ผมอ่าน แล้วก่อนที่จะโพสข้อความลงไป ผมได้อ่านทั้งหมดแล้ว ครับ แล้วถึงจะโพส แต่ว่าถ้าข้อความที่ผมโพสมันตรงๆ เกินไป หรือทำให้พี่ๆ ไม่สบายใจ ผมต้องขอโทษมานะโอกาสนี้นะครับ

แต่ความคิดผมมันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ครับ เพราะอ่านแล้วรู้สึกถึงอันตรายที่จะเกิดกับผู้ใช้รถ หลายๆท่านที่เจอเหตุการณ์แบบนี้

ต้องขอกราบ อภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ :emo_toon03:

ขอบคุณครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 21:35