ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-05-2015, 09:43   #1
chananate_kal
Junior Member

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
ใครมีเกียร์ ออโต้ 2 JZ Ge ฝาดำ ยอยสวม รบกวนด้วยครับ ท่าทางเกียร์จะไปครับ

หลังจากที่ลองถามในนี้แล้ว และลองไปปรึกษาช่างหลายท่านแล้ว ว่าเกียร์มีอาการไม่เปลี่ยน เครื่องเย็นออกตัวไม่มีปัญหา … วิ่งเปลี่ยนปกติ พอผ่านไปสักครึ่งชั่วโมง อาการออกตัวลากยาวรอบขึ้นไปจนสุด ต้องปล่อยเท้าออกจากคันเร่ง … จอดพักสัก ครึ่งชั่วโมง วิ่งได้ใหม่ แต่ก็จะเป็นอีก

ใครมีเกียร์ ออโต้ 2 JZ Ge ฝาดำ ยอยสวม รบกวนด้วยครับ คงต้องเอามาเปลี่ยนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-06-2015, 20:04   #2
t.of.rungsun

รูปส่วนตัว t.of.rungsun

คะแนน: 0 t.of.rungsun is on a distinguished road
ต้องระบุอีกนิด กล่องป้ายดำหรือป้ายม่วง ปวดหัวเลยนะเกียร์ 2 เจเนี่ย
t.of.rungsun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-2015, 20:00   #3
EnWz

Car Brand: w201
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 0 EnWz is on a distinguished road
ผมอาการหนักกว่าครับ เข้าเกียร์ทุกตำแหน่งไม่ขยับเลย
หาเกียร์ผมแนะนำไปที่เชียงกงบางนาเลยครับ รุ่นผมเป้น 2jzvvti ge auto ปลั๊ก 8pin ยอยสวมแบบมีสายคิกดาว์น เวลาไปซื้อต้องบอกรายละเอียดประมาณนี้ครับไม่งั้นคุย กันยาวกว่าจะได้ของตรงรุ่น
EnWz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว