ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-08-2013, 12:29   #1
somkuan_s
Junior Member

รูปส่วนตัว somkuan_s

Car Brand: TR Grand adventure
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 somkuan_s is on a distinguished road
การวางแผงแอร์ใต้ท้องรถ

ปกติการวางแผงแอร์ใต้ท้องรถ และใช้พัดลมช่วยระบายความร้อน ตามรูป

พัดลมระบายความร้อนวางแบบดูดขึ้นข้างบนหรือ เป่าลงข้างล่าง ข้อดีข้อเสีย ถ้าติดครีบดักลมด้วย(คล้ายๆเหงือกปลา)

พัดลมต้องดูดขึ้นใช้หรือไม่ ช่องว่างระหว่างพัดลมกับตัวถังรถควรมีอย่างน้อยซักกี ่เซนต์
somkuan_s is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-08-2013, 11:05   #2
somkuan_s

รูปส่วนตัว somkuan_s

Car Brand: TR Grand adventure
คะแนน: 0 somkuan_s is on a distinguished road
ไปแก้มาแล้วครับ ขยับแผงแอร์ขึ้นบนนิ้วนึง ติดพัดลมดูดตัวใหญ่มี 2 ตัวในเซทเดียวกัน ลมแรงมากๆ แอร์เย็นเฉียบ
somkuan_s is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2013, 22:33   #3
grd_jz

Car Brand: toyota
Engine Type: jz honda D B H K L
คะแนน: 0 grd_jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somkuan_s อ่านกระทู้
ไปแก้มาแล้วครับ ขยับแผงแอร์ขึ้นบนนิ้วนึง ติดพัดลมดูดตัวใหญ่มี 2 ตัวในเซทเดียวกัน ลมแรงมากๆ แอร์เย็นเฉียบ
ทำร้านไหนครับแนะนำหน่อยสิครับ ผมจะต่อยกะร้านแอรร้านเดิมละ ทำไม่ได้ดังใจ
grd_jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-02-2014, 23:24   #4
photokung
ClubJZ Web Register

Car Brand: misubrishi
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 photokung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grd_jz อ่านกระทู้
ทำร้านไหนครับแนะนำหน่อยสิครับ ผมจะต่อยกะร้านแอรร้านเดิมละ ทำไม่ได้ดังใจ
ราคาเท่าไหร่ครับ ผมคิดอยู่ แต่ปัญหาผมไม่ใช่แอร์ไม่เย็น แต่ดันเป็นปัญหาเรื่องความร้อนของเครื่องยนต์ครับ:ro lleyes:
photokung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-03-2014, 11:22   #5
montriRANGER

Car Brand: FORD
Engine Type: 1JZ GE
คะแนน: 0 montriRANGER is on a distinguished road
ของผมต้ท้องแต่เป่า เป่าแรงมาก ขับผ่านทางลูกรังยังกับ ฮ.ลงจอด
montriRANGER is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to montriRANGER For This Useful Post:
idea_nova (12-07-2014), ukritt (18-06-2015)
เก่า 10-03-2014, 23:31   #6
wasabixe

Car Brand: Holden Calais VN
Engine Type: 1JZ GE VVTI
คะแนน: 0 wasabixe is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montriRANGER อ่านกระทู้
ของผมต้ท้องแต่เป่า เป่าแรงมาก ขับผ่านทางลูกรังยังกับ ฮ.ลงจอด
นึกภาพออกเลยครับ ฮาาาา
wasabixe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-07-2014, 11:16   #7
nneab

รูปส่วนตัว nneab

Car Brand: Toyota
คะแนน: 0 nneab is on a distinguished road
ต้องยังไงกันบ้างอ่ะครับ อยากย้ายแอร์ลงมาบ้างเหมือนกัน หม้อน้ำจะได้รับลมเต็มๆไปเลย เผื่อเครื่องจะเย็นลงมาบ้าง
nneab is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-06-2015, 15:27   #8
ukritt
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ukritt

Car Brand: Toyota Hilux Hero Stationwagon
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 14 ukritt is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ukritt
ของผมต้องปิดแอร์ทุกครั้งที่ผ่านลูกรัง ชาวบ้านหาว่าท่อรั่วบ้าง ท่อแตกบ้าง
ukritt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-11-2015, 20:53   #9
ต้นซัง
Senior Member

รูปส่วนตัว ต้นซัง

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 1J BOOOOO
คะแนน: 14 ต้นซัง is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ต้นซัง
ของครบแล้วว่าจะทำแบบนี้เหมือนกัน ท่อน้ำยาแอร์ยาวๆนี้มีผลอะรัยกับคอมแอร์มั้ยครับ
ต้นซัง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว