ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-05-2013, 11:52   #1
PM-ROM
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Supra JZA80
Engine Type: 2JZ-GTE
คะแนน: 0 PM-ROM is on a distinguished road
2jโบ รางหัวฉีดเดิม สามารถใช้หัวฉีดของเครื่องอะไรได้บ้างครับ

รบกวนขอถามเผื่อไว้อีกสเตปนะครับ พอดีกำลังประกอบเครื่อง ครับผม

1) ถ้าต้องการใช้รางหัวฉีดเดิม(Side Feed) สามารถอัพเกรดไปใช้หัวฉีดของเครื่องอะไรได้บ้างครับ เท่าที่ทราบใกล้เคียงก็น่าจะเป็น Supra UK Spec. ถ้าเป็นตัวนี้หัวฉีดเป็น Hi-Ohm เหมือนกันเลยหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ แปลงยากมั้ยครับ

2) ใช้ของตระกูลนิสสันที่เป็น Side Feed ได้มั้ยครับ

3) ถ้าต้องการ 450 ม้า จากหัวเดิม 440cc. น่าจะพอมั้ยครับ(Cam 274, โบเดิมอัพใบ, low boost 1บาร์ Hi Boost 1.2บาร์, กล่อง Blitz)

4) ตัวอย่างก้อบ Link มาจาก ebay มีขายอยู่ รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ว่าใส่ได้มั้ยครับ
http://www.ebay.com/itm/Nissan-RB25D...47e7f7&vxp=mtr

High Impedance Fuel Injectors

Specifications:

Comes with Flow Sheet
Flow Rate in CC per minute: 660CC/min @ 43.5 PSI or 3 BAR
Resistance: 12.6 ohms
Voltage: 8-15 Volts, nominal 13.5 Volts
Amperage: 1.0 Amps
Pressure: Min 30PSIG/ Max 100PSIG
O-rings Included: YES
Warranty: 1 Year Warranty!
R-113 660cc

ขอบคุณมากครับ
PM-ROM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ