ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-02-2013, 00:50   #1
top_ke25
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 top_ke25 is on a distinguished road
ปัญหาแก๊ส 2jvvti ครับ ช่วยด้วยค้าบบบ

รถเป็นโตโยต้าคราวน์ jzs175 เครื่อง 2j vvti เป็นรุ่นตัวควบคุมรอบเดินเบาไฟฟ้า คันเร่งเป็นสายครับ
ติดแก๊ส versus มาครับ

ปัญหามีอยู่ 2ข้อครับ
ข้อหนึ่ง คือ ขับแก๊สไปบางที ไฟเอ็นจิ้นโชว์ แล้วเหมือนเข้าเซฟโหมด เหยียบไม่ออกครับ ดับสตาร์ทใม่ก็หายไปแปปๆก็เป็นใหม่ วันไหนเป็นก็เป็นทั้งวัน วันไหนไม่เป็นก็ไม่เป็นเลยครับ งง มากๆ ควรทำยังไงดีครับ วันที่ว่างจะเอาไปเช็คก็ไม่เป็นครับ ไปศูนย์versus เค้าก็บอกว่าแก้ให้ไม่ได้เพราะไฟเอ็นจิ้นไม่โชว์ อยากวอนขอให้พี่ๆclub jz ช่วยหน่อยครับ มีร้านหรืออู่ไหนพอจะแก้ปัญหานี้ได้บ้างครับ อยากทำให้จบครับ จะได้ใช้รถอย่างสบายใจครับ

ข้อสอง คือ รอบเดินเบาต่ำไปแล้วก็ไม่เรียบครับ มีเสียงที่มอเตอร์เดินเบาด้วยครับ เช็คโค็ดโชว์5ตัว แปลไม่ค่อยออกครับ แต่น่าจะเกี่ยวกับ ลิ้นเร่ง แล้วก็ magnetic clutch งงอยู่ครับ ช่างที่เช็คให้เปิดคู่มือแปลไม่เจอครับ เลยไม่รู้จะซ่อมตรงไหน ซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวกับแก๊สด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณพี่ๆclub jz ไว้ล่วงหน้าเลยค้าบ

ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
top_ke25 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-02-2013, 06:39   #2
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
ผมว่าจูนได้นะครับ

ของผมก็ยี่ห้อนี้ให้พี่เคคลอง3จูนให้ก็หายนะครับ แต่หม้อไม่พอซะงั้น
แก๊สVersus
ศูนย์มันก็ไม่จูนบอกจูนไม่ได้ ขนาดผมมีประกันผมยังไม่ไปให้มันจูนเลย
แต่ถ้าติดตั้งใหม่ลำบากแค่ไหนมันก็จะติดให้เราให้ได้

ติดให้เราได้แต่แก้ปัญหาไม่ได้มันโทษน้ำมัน โทษกล่อง โทษทุกอย่าง

ยกเว้นโทษตัวเอง

Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Apple JZ Power For This Useful Post:
borancar (17-02-2013), samasun_007 (18-02-2013), vtp24 (17-03-2013)
เก่า 17-02-2013, 13:09   #3
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 15 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ke25 อ่านกระทู้
รถเป็นโตโยต้าคราวน์ jzs175 เครื่อง 2j vvti เป็นรุ่นตัวควบคุมรอบเดินเบาไฟฟ้า คันเร่งเป็นสายครับ
ติดแก๊ส versus มาครับ

ปัญหามีอยู่ 2ข้อครับ
ข้อหนึ่ง คือ ขับแก๊สไปบางที ไฟเอ็นจิ้นโชว์ แล้วเหมือนเข้าเซฟโหมด เหยียบไม่ออกครับ ดับสตาร์ทใม่ก็หายไปแปปๆก็เป็นใหม่ วันไหนเป็นก็เป็นทั้งวัน วันไหนไม่เป็นก็ไม่เป็นเลยครับ งง มากๆ ควรทำยังไงดีครับ วันที่ว่างจะเอาไปเช็คก็ไม่เป็นครับ ไปศูนย์versus เค้าก็บอกว่าแก้ให้ไม่ได้เพราะไฟเอ็นจิ้นไม่โชว์ อยากวอนขอให้พี่ๆclub jz ช่วยหน่อยครับ มีร้านหรืออู่ไหนพอจะแก้ปัญหานี้ได้บ้างครับ อยากทำให้จบครับ จะได้ใช้รถอย่างสบายใจครับ

ข้อสอง คือ รอบเดินเบาต่ำไปแล้วก็ไม่เรียบครับ มีเสียงที่มอเตอร์เดินเบาด้วยครับ เช็คโค็ดโชว์5ตัว แปลไม่ค่อยออกครับ แต่น่าจะเกี่ยวกับ ลิ้นเร่ง แล้วก็ magnetic clutch งงอยู่ครับ ช่างที่เช็คให้เปิดคู่มือแปลไม่เจอครับ เลยไม่รู้จะซ่อมตรงไหน ซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวกับแก๊สด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณพี่ๆclub jz ไว้ล่วงหน้าเลยค้าบ

ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
Code 5 ตัวที่เจอ มันใช่ 89 หรือเปล่าถ้าใช่ลิ้นเร่งมันล็อคครับ เร่งไม่ไปหรอกครับ ถ้าไม่มีใครไปปรับเซนเซอร์แถวลิ้นเร่งก็คงจะได้เวลาเ ปลี่ยนชุดลิ้นเร่งหรือกล่อง ECU แล้วหล่ะ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to borancar For This Useful Post:
samasun_007 (18-02-2013), SatitpongJ (18-02-2013)
เก่า 17-02-2013, 17:50   #4
top_ke25

คะแนน: 0 top_ke25 is on a distinguished road
ขอบคุณพี่ๆมากครับ เด๋วจาลองเปลี่ยนลิ้นแล้วก็จูนใหม่เลยครับ อยากไล่ให้จบ ลิ้นเร่งประมาณเท่าไรห่ครับผม
top_ke25 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-02-2013, 21:18   #5
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 15 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ke25 อ่านกระทู้
ขอบคุณพี่ๆมากครับ เด๋วจาลองเปลี่ยนลิ้นแล้วก็จูนใหม่เลยครับ อยากไล่ให้จบ ลิ้นเร่งประมาณเท่าไรห่ครับผม
เชียงกงประมาณ 2,500 Up ครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-02-2013, 22:52   #6
top_ke25

ขอบคุณค้าบบบ
ตอบกลับ