ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-07-2009, 09:24   #1
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
มีสามวิธีกับคอยล์ร้อนแอร์มาถาม

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะแก้ปัญหากับรถรุ่นที่ พื้นที่วางคอยล์ร้อนไม่สามารถเพิ่มขนาดได้แล้วจะทำอย ่างไร เพราะตอนนี้รถติดๆแอร์ไม่เย็น เย็นตอนวิ่งมีลมปะทะ เอาน้ำฉีดที่แผงคอยล์ร้อนแล้วมันก็จะกลับมาเย็น น้ำยาไม่ขาด คอมแอร์กำลังอัดไม่ตก สรุปว่าน่าจะมาจากปัญหาคอยล์ร้อนระบายไม่ทัน ผมมี 3 วิธีที่คิดไว้ คือ
1. เพิ่มแผงคอยล์ร้อนกับพัดลมอีกชุดพ่วงกับของเดิม และติดไว้ใต้ท้องรถ
2. ย้ายแผงคอยล์ร้อนมาไว้ใต้ท้องรถ และเปลี่ยนขนาดให้ใหญ่ที่สุด
3. เปลี่ยนอันเดิมที่อยู่หน้ารถ เป็นแบบลามีเนท อะไรประมาณนี้ ซึ่งได้ข่าวว่าระบายดีกว่าเดิม โดยใช้ขนาดเท่าเดิม เพราะพื้นที่จำกัด
ทั้งสามทางนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือมีวิธีอื่นๆที่แก้ปัญหาได้เด็ดขาด ช่วยบอกหน่อยครับ โดยเฉพาะเพื่อนๆ tiger หรือ sportrider ที่เจอปัญหเดียวกับผม พื้นที่หน้ารถมันน้อยไงครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม