ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-11-2007, 13:36   #81
nrbtl
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 nrbtl is on a distinguished road
ขอบพระคุณทุกท่าน ที่ สร้างเวบ สละเวลาเข้ามาตอบ ถามปัญหา เพื่อประโยชน์กับผู้อื่น ที่นี่ช่างอบอุ่นจริงๆครับผม ขอบคุณอีกครั้งครับ
nrbtl is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-11-2007, 20:40   #82
noi_haha
Junior Member

คะแนน: 0 noi_haha is on a distinguished road
ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านมากครับ ผมได้ความรู้เยอะมากๆ ตอนนี้ต้องเปิดเข้ามาดูทุกวัน ติดซะแล้ว กะว่าจะอ่านให้หมดทั้งเวปเลยครับว่างจัด
noi_haha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-2007, 15:21   #83
najake@lampang
Senior Member

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
สมาชิกสีส้ม..อย่าลืมไปแนะนำตัวเพื่อนยืนยันการเป้นส มาชิก
และยกระดับ สมาชิกด้วยนะครับ
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-2007, 22:37   #84
toon@clubjz
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว toon@clubjz

คะแนน: 0 toon@clubjz is on a distinguished road
โอ้ว....เพิ่งได้เข้าเวป
อบอุ่นเสมอครับที่นี่ มิตรภาพที่หาที่ไหนไม่ได้

ติดตามมาตั้งแต่สมัย .คอม เคยไปทะเลาะกะแรงสัดมานิดหน่อย

เข้ามาตอนจบใหม่ ตอนนี้มีเมีย กะลังท้องได้ 2 เดือนละ หุ หุ หุ ยุ่งบ้างแต่ไม่เคยหายไปไหน

ผมจะเปลี่ยนรถยังไม่กล้าเปลี่ยนไปใช้เครื่องอื่นเลย ยังไงก็ต้องมีเครื่องเจจอดที่บ้านอย่างน้อยหนึ่งคัน

ขอบคุณทุกคนที่ร่วมสร้างมิตรภาพที่นี่นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toon@clubjz : 11-11-2007 เมื่อ 20:32.
toon@clubjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-11-2007, 16:25   #85
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
- แอบอ่านเว็ปนี้มานานเหมือนกันครับ ตอนนี้เป็น J เต็มตัวแล้วครับ(ไม่แอบแล้ว) ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับที่ให้ข้อมูลและการแก้ไขท ี่ดีขึ้นมาโดยตลอด
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-12-2007, 10:25   #86
SysOP@SSK
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 SysOP@SSK is on a distinguished road
ขอบคุณสำหรับ แหล่งความรู้ดีๆ ความหวังดีที่มีให้กันครับ...
SysOP@SSK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-01-2008, 09:52   #87
TFR77-JZ

รูปส่วนตัว TFR77-JZ

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 17 TFR77-JZ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TFR77-JZ
สอบถามครับ นานไหมครับที่จะเปลี่ยน Login เป็นสีฟ้าอะครับ และจะลงรูปส่วนอย่างครับ ขอบคุณครับ
TFR77-JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-01-2008, 09:52   #88
TFR77-JZ

รูปส่วนตัว TFR77-JZ

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 17 TFR77-JZ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TFR77-JZ
สอบถามครับ นานไหมครับที่จะเปลี่ยน Login เป็นสีฟ้าอะครับ และจะลงรูปส่วนตัวอย่างครับ ได้อะไรจากเวปนี้เยอะมาก ขอบคุณมากครับ
TFR77-JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-01-2008, 11:32   #89
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TFR77-JZ อ่านกระทู้
สอบถามครับ นานไหมครับที่จะเปลี่ยน Login เป็นสีฟ้าอะครับ และจะลงรูปส่วนตัวอย่างครับ ได้อะไรจากเวปนี้เยอะมาก ขอบคุณมากครับ
เข้าไป แนะนำตัวที่นี่เลยครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2008, 20:13   #90
vacation

รูปส่วนตัว vacation

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 vacation is on a distinguished road
ผมขอเป็นสมาชิก ClubJZ ด้วยคนคับ ขอขอบคุณเว็บนี้คับ
แล้ว จะซื้อเสื้อสติกเกอร์ได้หรือปาวคับ
vacation is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2008, 20:52   #91
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vacation อ่านกระทู้
ผมขอเป็นสมาชิก ClubJZ ด้วยคนคับ ขอขอบคุณเว็บนี้คับ
แล้ว จะซื้อเสื้อสติกเกอร์ได้หรือปาวคับ

ยังสมัครได้ครับผม เข้าไปดูข้อมูลได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=4873
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 08:27   #92
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
ขออนุญาติก๊อบปี้ไปกระทู้ผมนะครับ

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 08:15   #93
น้าริน

คะแนน: 0 น้าริน is on a distinguished road
เพิ่งเข้ามาได้ไม่นาน ขอร่วมเป็นสมาชิก กับ เพื่อนพ้องน้องพี่ ที่นี่ด้วย และขอขอบพระคุณทีมงาน ที่ช่วยกันสร้างสรร รวมกลุ่มให้เกิดประโยชน์ กับ clubJZ ถ้ามีรัยที่จะให้ช่วยได้ พร้อมสนับสนุนครับ
น้าริน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-07-2008, 19:20   #94
BUDDY

Car Brand: ISUZU BUDDY
Engine Type: 1JZ
คะแนน: 0 BUDDY is on a distinguished road
BUDDY is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-07-2008, 22:44   #95
few-e30-jz

รูปส่วนตัว few-e30-jz

คะแนน: 16 few-e30-jz is on a distinguished road
ขอขอบพระคุณ ทีมงานclub Jzทุกท่านเลยคับ
few-e30-jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-11-2008, 07:49   #96
pon.sk

รูปส่วนตัว pon.sk

คะแนน: 16 pon.sk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BUDDY อ่านกระทู้
ขอบคุณมากคับที่ให้ความรู้เรื่องเครื่องjz.....
pon.sk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-11-2008, 22:15   #97
jahooy Mighty 1JZ

รูปส่วนตัว jahooy Mighty 1JZ

Car Brand: ประชาชนคนไทย แถบฝั่งธน และอยู่ในซอยพาณิชย์ธนฯอีกแน่ะ
Engine Type: สนใจในเรื่องรถยนต์,ชอบเครื่องยนต์ JZ
คะแนน: 0 jahooy Mighty 1JZ is on a distinguished road
Cool

ขอขอบคุณท่านผู้ดูแลเว็ป และเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่สละเวลาคอยมาตอบคำถามต่าง ๆ ที่ทำให้ได้รับความรู้เพิ่มขึ้นมากมายครับ
ขอบคุณครับ
jahooy Mighty 1JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-11-2008, 16:28   #98
kene
Member

รูปส่วนตัว kene

Car Brand: mtx 4 doors
Engine Type: 1JZ-GE + LPG
คะแนน: 0 kene is on a distinguished road
ขอบคุณ..ขอบคุณ...และ ..ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆ
kene is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-11-2008, 20:34   #99
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

มาขอบคุณทีมงานและสมาชิกทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ...........
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-11-2008, 22:53   #100
pyf
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว pyf

Car Brand: ดีแมค4ดอร์ไฮแลนเดอร์
Engine Type: 1 jz gte at ปลั๊กหนา เดิ๊ม เดิม
คะแนน: 17 pyf is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang อ่านกระทู้
ที่นี่ มีแต่เพื่อนและพี่น้องครับ

ที่มาที่ไปของเวปนี้ มีมานานน่าจะร่วม 6 ปีนะครับ
แรกเริ่มเดิมที
มาจากคุณแมก SET UP สมัยก่อนแกเล่นอีโวมาก่อน
จากนั้นผันตัวเอง มาเล่นเครื่อง 2JZGTE เลยคิดที่จะทำเวปแห่งนี้
ร่วมกับคนที่มีความรู้ทางด้านนี้ คือ คุณซาบะ
และได้จดโดเมน ในชื่อ clubjz.com ในชื่อของคุณ ซาบะ
โดยยุคนั้น จะมีคุณ mac300zx คอยดูแลคอยตอบคำถาม
ตามประสาคนที่เล่นมาก่อนมีประสพการณ์มาแชร์กัน

คุณ โจ เป็นอีกคนที่เข้ามาในยุคนั้น ในแนวของ จูนเนอร์ ที่เล่นกะกล่อง มายุคแรก ๆ
คุณหนุ่ม โคราช ที่ถนัดงานวายริ่ง งานอิเลคโทรนิคด้านนี้
มาช่วยกันตอบคำถาม มาแชร์ประสพการณ์ คำแนะนำต่าง ๆ และมี มิตติ้งหลายครั้ง

คลับเจ มีปัญหาหนัก ๆ มาหนนึง
ด้วยกระแสที่เป็นเวปมาแรง เวปกันเอง เวปน้องพี่
ไม่มีธุรกิจมาเกี่ยวข้อง ที่นี่จึงอิสระ
เพราะทั้งคนลงทุนเรื่องค่าเช่าโดเมน ค่าเช่าพื้นที่เซิรฟเวอร์
เจ้าของเวป เป็นคนออกค่าใช้จ่ายเอง
การเก็บค่าสมาชิกเพียวคนละ 300 บาทมันก้อไม่ได้มีมูลค่าอะไรมากมาย
ซึ่งมันไม่ได้พอกะค่าใช้จ่าย ค่าเมนเทนระบบต่าง ๆ อยู่แล้ว

กระแสความมาแรงของคลับเจ
จึงโดนเบรคด้วย ล๊อคอินแห่งความทรงจำ ( คุณ แรงสัด ) ขอนุยาดพาดพิงนะครับ
เพราะนี่คือประวัติศาสตร์ ของวงการเวปไซด์รถซิ่งเมืองไทย
ลอคอิน แรงสัด ได้เข้ามาโพสคำรุนแรงถ้อยคำไม่สุภาพ
เป็นช่วงเวลา 2-3 เดือน ซึ่งระบบไม่สามารถที่จะจัดการได้
เนื่องจาก เซิร์ฟ เวอร์ยุคนั้น ฝากแปะที่อื่น หมายถึงเช่าที่อื่น
การจัดการจึงทำไม่ได้

ทีมบริหาร คุณแมค คุณโจ เฮียก๊อดจิ จึงตัดสินใจปิดเวปชั่วคราว

และหลังจากนั้น ได้แอดมินคนปัจจุบัน
มืออาชีพมาเป็น แอดมิน ผู้ดูแลระบบคือคุณ กอร์ฟสุดหล่อตอนนี้
ซึ่งก้อเป็นพี่น้อง สายรถซิ่งที่ เวปมาสเตอร์ไว้วางใจ
และได้ขอจดโดเมนใหม่ ในชื่อ clubjz.net
และดูแลระบบเอง เช่าเซิร์ฟเวอร์ใหม่เอง ซึ่งสามารถดูแลได้มากขึ้น

ข้อมูลสำคัญบางส่วน จากเวปเดิม จึงไม่สามารถดึงมาได้ทั้งหมด
ด้วยเหตุผลเบื้องลึกบางประการ
ที่ไม่สามารถชี้แจง ในที่นี้ได้

ปัจจุบันนี้
ที่แห่งนี้ยังคงตามเจตนาได้เป็นอย่างดี ที่คุณแมค คุณโจ
และเพื่อน ๆ ที่ก่อตั้งในยุคแรกเริ่ม วางเจตนารมย์ไว้
ตามที่พวกเราได้สัมผัสกันเช่นทุกวันนี้ ว่าที่นี่มีแต่

มิตรภาพและความจริงใจ
ขอบคุณน้าแจ๊ค ที่ให้ข้อมูลที่มาที่ไปของคลับครับ

จูนโจ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=29985

เพาเวอร์ อ.บีเจ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=22

ผลสุวรรณผ้าม่าน http://www.pwfabric.com/

ดูแล้วอ่ะนะ
pyf is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ