ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-08-2013, 22:33   #191
pinyopo
ClubJZ Web Member

Car Brand: benz
Engine Type: s500
คะแนน: 9 pinyopo is on a distinguished road
pinyopo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-08-2013, 16:20   #192
Pairojnt

รูปส่วนตัว Pairojnt

Car Brand: VOLVO , FORD
Engine Type: 2JZ GE VVTI
คะแนน: 0 Pairojnt is on a distinguished road
MB 280 W140 รับสืบทอดมา อยากเก็บไว้แต่ขับไม่มันเลยครับ ถ้าจะลง 3UZ , 2UZ จะเลือกตัวไหนดีครับ แปลงเยอะไม๊ ทำแล้วจบหรือปล่าว ไมล์ วัดรอบตรงไหม ตอนนี้ใช้รถอยู่2คัน Ford Everest ลง 2jz ge vvti อยู่ ก็ค่อนข้างพอใจมากๆ ขับสนุกกว่า NissanTiana 2.0 ซะอีก ถ้าทำ W140 เสร็จ ว่าจะขาย Nissan ออกไปซักคัน (คิดถูกหรือปล่าวหว่า) รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ ผมคิดถูกไม๊ ส่วนตัวชอบขับรถใหญ่ๆ กว้างๆ(แต่ราคาไม่แพง)ครับ
Pairojnt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Pairojnt For This Useful Post:
somtao (09-06-2014)
เก่า 18-09-2013, 23:11   #193
papayasomtamthai
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 papayasomtamthai is on a distinguished road
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆครับ

สุดยอดครับ พี่
papayasomtamthai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-11-2013, 10:58   #194
bigtool

Car Brand: Big m
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 bigtool is on a distinguished road
รบกวนถาม

ผมวางเครื่องมาแล้ว นานพอสมควรแต่ใช้งานได้ไม่ค่อยดีนักเจองานช่างที่ไม่ ได้เรื่อง อยากถามอู่ที่รับแก้งาน และทำงานดีจริงๆ ให้ด้วยครับ ผมอยู่ราชรี แต่สามารถซ่อมกรุงเทพ ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ เป็นรถ Nissan big m หน้าหักครับ
bigtool is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2014, 07:55   #195
Sinplug

Car Brand: Mitsubishi
Engine Type: 4G64
คะแนน: 0 Sinplug is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Sinplug ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง Sinplug Send a message via Skype™ to Sinplug
ขอบคุณมากนะครับ ได้ความรู้เยอะเลย
Sinplug is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-08-2014, 11:27   #196
bmwsalapao

รูปส่วนตัว bmwsalapao

คะแนน: 11 bmwsalapao is on a distinguished road
ขอบคุณมากครับ

ฝาก ลิ้งค์นี้ ไว้อีก ข้อมูลมีคล้ายกัน มีเพิ่มกันด้วย ครบๆแน่นๆ

http://www.first-car2008.com/index.p...25&tid=120&p=1
bmwsalapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว