ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-03-2008, 10:14   #1
K_AMG
Junior Member

คะแนน: 0 K_AMG is on a distinguished road
สอบถามเรื่อง Jz ที่มี VVT-I ครับ

คือเห็นช่างหลายๆท่านไม่ค่อยแนะนำให้วางหากจะใช้แก็ส จริงหรือไม่ครับที่ว่ามันยุ่งยาก จุกจิกกว่าระบบที่ไม่มี และ วาล์ว บาง อุปกรณ์ภายในไม่ทนเท่ากับ Jz ตัวเก่า ขอความรู้พี่ๆด้วยครับขอบคุณมากๆครับ อีกประเด็นคือ ช่างบอก ถ้าวาง ตัวที่มี Vvt ต้องเอาไมล์ของเครื่อง Jz Vvt มา วาย สายด้วยไม่เช่นนั้นตัว Vv จะไม่ทำงานครับ
K_AMG is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-03-2008, 11:09   #2
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ช่างมั่วแล้วครับ .....

ผมใช้ใช้ 2JVVTI มะเห็นเป็นไรเลย ไม่เคยแบ๊คไฟแม้แต่ครั้งเดียว ....

จูนบางจูนหนายังไงก็ไม่เคยแบ๊คไฟเลย ....

มันอยู่ที่ฝีมือช่างครับ ... ใครที่บอกว่า ถ้าจะติดแก็ส อย่าใช้เครื่อง VVTi ผมว่า อู่นี่ทำไม่เป็นอะ ...

ส่วนเรื่องทนไม่ทนผมก็ไม่แน่ใจล่ะครับต้องลองใช ้ดู ส่วนที่ว่าต้องใช้ไมล์ของ VVT อันนี้ก็ไม่ทราบแต่รถผมใช้ไมล์เดิมของ Isuzu เลยอะครับ

เรื่อง VV จะทำงานหรือไม่ มันอยู่ที่ช่างวายสายนะครับ .... ไมล์ไม่น่าเกี่ยว ...

ป.ล.รถผมติดแก็สระบบ วาริฯ นะครับไม่ใช่หัวฉีด ..
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-03-2008, 08:24   #3
siwa
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว siwa

คะแนน: 18 siwa is on a distinguished road
ของผมก็ระบบดูดเหมือนกันครับ ใช้มิก funaki วิ่งเนียนดี ไม่มีปัญหา หาร้านใหม่เถอะครับ
siwa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-03-2008, 18:37   #4
Tatpong

คะแนน: 17 Tatpong is on a distinguished road
รถผมก็ 1JZ GE VVTi ติดแก๊สระบบ Lambda หม้อต้ม Bigas ใช้มาจะครบปีอยู่แล้ว วิ่งเกือบแสนกิโลแล้วไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ส่วนเข็มไมล์กับวัดรอบ (ของผมเป็น ISUZU 2800) ติดกล่อง APEX เข้าไปก็เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ยุ่งยากอะไรหรอกครับ ส่วนวาล์ว VVTi นั้นแนะนำให้ปรึกษา Mr.Bj ครับ เพราะผมก็ได้รับความกรุณาจากอาจารย์ช่วยทำให้เหมือนก ัน
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-03-2008, 08:49   #5
joorider
Junior Member

คะแนน: 0 joorider is on a distinguished road
ผม 1JZ-vvti ใช้mix TASAKI วิ่งดีไม่มีปัญหาน่ะครับ
joorider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-03-2008, 10:27   #6
ICE-VIGO
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ICE-VIGO

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1J bo vvti
คะแนน: 17 ICE-VIGO is on a distinguished road
ผมก็ 1j bo vvti คับ แก๊ส หัวฉีด AG วิ่งดีคับ
ICE-VIGO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-03-2008, 13:37   #7
Tatpong

คะแนน: 17 Tatpong is on a distinguished road
ถ้าไม่มั่นใจเรื่องการวางแก๊ส ติดต่อพี่ เค คลองสามสิครับ ไกลหน่อยแต่ชัวร์ไม่ต้องตามเก็บงานดีกว่าใกล้แล้วไม่ จบนะครับ
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-03-2008, 16:24   #8
Mongkol_52
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Mongkol_52

Car Brand: e39/e36/a31/tfr/d-max/ae101
Engine Type: standdard/2jge/1jgte+c6/4jb1+hx35/4jj1/4e-fte
คะแนน: 18 Mongkol_52 is on a distinguished road
ช่วยอัพให้พี่เคอีกคนครับ
Mongkol_52 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ