ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-10-2015, 18:07   #1
manyou
Junior Member

คะแนน: 0 manyou is on a distinguished road
รถสตาร์ทไม่ติด หาช่างไฟเครื่อง1jzge แถวนนทบุรีที่รับงานนอกสถานที่ครับ

เช็คดูแล้วไฟไม่ออกจากคอย มีสาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ เครื่อง1jzge ใครรู้จักช่างไฟแถวนนทบุรีรับงานนอกสถานที่ช่วยแนะนำ ด้วยครับ ขอบคุณครับ
manyou is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-10-2015, 12:21   #2
manyou

คะแนน: 0 manyou is on a distinguished road
แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ สรุปเปลี่ยนดีเลย์4ขาสตาร์ททีเดียวติด
manyou is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-10-2015, 11:26   #3
rong71
ClubJZ Full Member 2555

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 17 rong71 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manyou อ่านกระทู้
แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ สรุปเปลี่ยนดีเลย์4ขาสตาร์ททีเดียวติด
เพิ่มติมสักเล็กน้อย....เจ้าของกระทู้ถ้ามีเวลาไม่ลอ งบรรยายรายละเอียดลักษณะอาการ และที่สำคัญคัญคือขั้นตอนการตรวจเช็ด จากจุดเริ่มแรกถึงจุดที่พบปัญหา และการจัดหาอะไหล่ เพื่อเป็นประโยชน์ของพี่น้องชาว คลับเจแซด ครับ เพราะบางครั้งไม่รู้ว่าเหตุการณ์จะเกิด ก็เพื่อจะได้แก้ไขปัญหาในเบื้องต้นได้

สุดท้ายยินดีด้วยครับที่
rong71 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to rong71 For This Useful Post:
samasun_007 (16-10-2015)
เก่า 16-10-2015, 15:30   #4
samasun_007
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว samasun_007

Car Brand: D-MAX SUPRA,TOYOTA TT141
Engine Type: 3jz-gte
คะแนน: 16 samasun_007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rong71 อ่านกระทู้
เพิ่มติมสักเล็กน้อย....เจ้าของกระทู้ถ้ามีเวลาไม่ลอ งบรรยายรายละเอียดลักษณะอาการ และที่สำคัญคัญคือขั้นตอนการตรวจเช็ด จากจุดเริ่มแรกถึงจุดที่พบปัญหา และการจัดหาอะไหล่ เพื่อเป็นประโยชน์ของพี่น้องชาว คลับเจแซด ครับ เพราะบางครั้งไม่รู้ว่าเหตุการณ์จะเกิด ก็เพื่อจะได้แก้ไขปัญหาในเบื้องต้นได้

สุดท้ายยินดีด้วยครับที่
เหนด้วยน่ะครับอยากให้สมาชิกที่มีปัญหาเข้ามาถามบอกร ายละเอียดเยอะเพื่อเปนข้อมูลให้สมาชิกท่านอื่นๆมาช่ว ยกันวิเคราะห์ และเมื่อเจอต้นตอสาเหตุอยากให้มาสรุปอาการ/วิธีแก้ไข/ อะไหล่ที่เปลี่ยนเพื่อเปนประโยชน์ในวันหน้าคับผมขอบค ุณครับ
เก่า 19-10-2015, 10:57   #5
manyou

ด้วยความยินดีครับ

อาการเริ่มแรกคืออยู่ดีๆรถก็สตาร์ทไม่ติดครับ ไดสตาร์ทหมุนปกติ โทรหาช่างเครื่องยนต์บอกให้ลองดึงสายไฟเส้นที่มาจากค อยส์เข้าจานจ่ายมาจี้ที่ตัวถังรถแล้วลองบิดกุญแจสตาร ์ทสรุปไม่มีไฟออกมาผมเลยหาช่างไฟมาแก้ไขโดยพอช่างไฟม าถึงก็ได้ตรวจเช็คบริเวณกล่องฟิวล์ในห้องเครื่องอ่ะค รับแล้วช่างก็แจ้งว่ารีเรย์4ขาตัวสีดำเสียแล้วช่างก็ เปลี่ยนรีเรย์ตัวใหม่ใส่ก้สตาร์ทติดเลยครับ ขอบคุณครับ
The Following 2 Users Say Thank You to manyou For This Useful Post:
rong71 (19-10-2015), samasun_007 (21-10-2015)
ตอบกลับ