ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-06-2011, 08:46   #1
peugeotpro
ClubJZ Web Register

Car Brand: Peugeot
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 peugeotpro is on a distinguished road
Exclamation FixMix 4ขีด วิ่งไป 90โล ลดลงไป 2ขีด

พอดีไปติดแก๊สLPG Fix มาครับ เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา
ตอนนี้ลองวิ่งดู
ถัง 58 ครับ ผมเติมเต็มถัง วิ่งอยู่ที่ความเร็ว 100-110 ตอนนี้วิ่งไป 90โลแล้ว เกบอกระดับแก๊สลดลงไป 2 ขีด ถ้าใกล้จะหมดมันจะมีอะไรเตือนมั้ยครับ หรือลดลงไปถึงขีดไหน ตอนนี้ลงไป 2ขีดแล้ว วิ่งได้ 90 เองทำไมมันดูกินจังอะ หรือต้องลองวิงจนหมดเลย อีกอย่างถ้าอย่างประหยัดเลยมันกี่โลลิตรครับ หรือ ต้องไปเกินดี่โลลิตรครับ ขอบคุณครับ
peugeotpro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-06-2011, 08:45   #2
pyf
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว pyf

Car Brand: ดีแมค4ดอร์ไฮแลนเดอร์
Engine Type: 1 jz gte at ปลั๊กหนา เดิ๊ม เดิม
คะแนน: 17 pyf is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peugeotpro อ่านกระทู้
พอดีไปติดแก๊สLPG Fix มาครับ เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา
ตอนนี้ลองวิ่งดู
ถัง 58 ครับ ผมเติมเต็มถัง วิ่งอยู่ที่ความเร็ว 100-110 ตอนนี้วิ่งไป 90โลแล้ว เกบอกระดับแก๊สลดลงไป 2 ขีด ถ้าใกล้จะหมดมันจะมีอะไรเตือนมั้ยครับ หรือลดลงไปถึงขีดไหน ตอนนี้ลงไป 2ขีดแล้ว วิ่งได้ 90 เองทำไมมันดูกินจังอะ หรือต้องลองวิงจนหมดเลย อีกอย่างถ้าอย่างประหยัดเลยมันกี่โลลิตรครับ หรือ ต้องไปเกินดี่โลลิตรครับ ขอบคุณครับ
ถ้าแก็สใกล้หมด ไฟเม็ดสุดท้ายที่เกจ์จะกระพริบครับ

อัตราการกินแก็ส ต้องดูที่ว่าเครื่องตัวไหนด้วยครับ

จูนโจ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=29985

เพาเวอร์ อ.บีเจ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=22

ผลสุวรรณผ้าม่าน http://www.pwfabric.com/

ดูแล้วอ่ะนะ
pyf is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-06-2011, 10:59   #3
peugeotpro

คะแนน: 0 peugeotpro is on a distinguished road
Question 1jz-ge

1JZ-GE ฝาขาวครับ
วันนี้วิ่งจนหมดเลย วูปจะดับ ได้ 155กิโล ครับ เดี๋ยวลองกลับไปให้ร้านที่ติดให้จูนดูครับ ขอบคุณครับ
peugeotpro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-06-2011, 11:59   #4
rukarit
Junior Member

รูปส่วนตัว rukarit

Car Brand: BM จนจน
Engine Type: เจโบ-พังลูกนึง
คะแนน: 16 rukarit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peugeotpro อ่านกระทู้
1JZ-GE ฝาขาวครับ
วันนี้วิ่งจนหมดเลย วูปจะดับ ได้ 155กิโล ครับ เดี๋ยวลองกลับไปให้ร้านที่ติดให้จูนดูครับ ขอบคุณครับ
ถัง 58 ลิตรเต็มถังวิ่งได้ 155 กิโลเมตร.......กินจนน่าตกใจนะครับ

เบื้องต้นเช็คไมล์รถก่อนดีกว่าว่าระยะทางวัดตรงรึเปล ่า

เครื่องเจขับธรรมดากินไม่ควรเกินกิโลละ 2.5 บาทครับ
rukarit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-06-2011, 15:58   #5
peugeotpro

Question ครับ

วันนี้วิ่งไปให้ร้านจูน เขาก็จูนให้ แต่ไม่เห็นมีไรมากเลยอะครับ ผมก็เห็นจูนไม่เห็นยากเลย แป็ปเดียวเอง จูนเหมือนที่ในเว็บโพสไว้ ช่างบอกว่าหม้อต้มยังใหม่อยู่ ต้องลองเติมสัก 3-4 ถังก่อน แล้วมาจูนอีกที ตอนวิ่งไปที่ร้านผมเติมแก็สไป 200 บาทประมาณ 17 ลิตร ขึ้นมา 2 ขีด ตอนนี้วิ่งไป เกือบ 60 โลแล้วครับ มันเริ่มกะพริบแล้ว เดี๋ยวลองวิ่งหมดดูดิ ว่าได้ถึง 100โลมั้ย ถ้าได้ถึงก็ยังโอเค ถามอีกนิดครับ ผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว เต็มที่ก็ 120-140 ถ้าผมจะจูนเอง ให้มันประหยัดลงอีกนิด สักโลล่ะ 1.9-2 บาท ต้องจูนตรงไหนที่เน้นๆเพราะ เห็นที่มีโพสวิธีการในเว็บไว้ มันปรับ 3 จุดเลย งง เอาแค้จุดที่เน้นๆอะครับ
เก่า 29-06-2011, 18:58   #6
เอ31เทพา
Member

รูปส่วนตัว เอ31เทพา

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ
คะแนน: 14 เอ31เทพา is on a distinguished road
หม้อต้มอะไรครับมีรูปด้วยก้อดีครับ
เอ31เทพา is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-06-2011, 23:15   #7
peugeotpro

Thumbs down หม้อต้ม

หม่อของ Tomasanto ครับ ตอนนี้คร่าวๆนะครับ เติม 200. แบบถั
หมดๆเลยวิ่งได้ 60 โล รถผมเป็นเปอโย 504 กะบะแวน ช่างที่ร้านบอกรถผมหนัก แต่จริงๆก็ไม่น่าถึงขนาดกิน 3บาทกว่าอะ เพราะประหยัดกว่าน้ำมันนิดเดียวเอง อีกอย่างวิ่งไปจูนก็ไกลบ้าน แถมพี่แกก็ไม่ค่อยอยากจะทำให้ คล้ายๆว่าอ้างโน้นนี่ ผมเลยอยากจะวิ่งไปสักพักและอยากจูนเอง แต่ไม่รู้ว่าต้องทำไง อ่านวิธีการคร่าวๆแล้ว เดี๋ยวเดือนหน้าก็จะวิ่งไปเที่ยวที่ชัยภูมิ ระยะทางประมาณ 700โลไปกลับ บอกเที่ยว ถ้ายังเป็นแบบนี้ ค่าแก๊สคร่าวๆก็น่าจะประมาณ 4ถัง หรือ 2600 บาท อยากรบกวนพี่เค ว่ารับจูนด้วยมั้ยครับ ถ้ารับ เสาร์หรืออาทิตย์นี้ผมจะลองไปให้ดู เพราะผมกลับไปรังสิตพอดี ขอบคุณครับ
เก่า 30-06-2011, 10:31   #8
เอ31เทพา
Member

รูปส่วนตัว เอ31เทพา

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ
คะแนน: 14 เอ31เทพา is on a distinguished road
หม้อต้มโทมาจูนไม่ยากหรอกครับต้องลองจูนดูจะได้ไม่ต้ องพึ่งช่างครับผมก็พอจูนได้เท่านั้นเองโทรถามได้ครับ 0814050657
เอ31เทพา is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ