ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-08-2013, 23:34   #1
prathan_kitcharoen
Member

รูปส่วนตัว prathan_kitcharoen

Car Brand: ก็แค่ VVT-I
Engine Type: 1J-GTE VVT-I
คะแนน: 0 prathan_kitcharoen is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง prathan_kitcharoen
e36 325 จอไมค์เดิม มีสัญญา spd ออกจากหลังจอไหม พอดีจะต่อเข้ากล่อง 1jโบ

e36 325 จอไมค์เดิม มีสัญญา spd ออกจากหลังจอไหม พอดีจะต่อเข้ากล่อง 1jโบ ของเดิมไม่ได้ต่อไว้ครับ ถ้ามีปลายอยู่ไหนครับ แล้วสายสีอะไร รบกวนด้วยนะครับ
prathan_kitcharoen is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-2013, 17:51   #2
t.of.rungsun
Junior Member

รูปส่วนตัว t.of.rungsun

คะแนน: 0 t.of.rungsun is on a distinguished road
ของผมชักสัญญานจากเกียร์เข้าตรง ๆ เลยครับ ไม่ผ่านสัญญานหลังไมล์ ไม่เห็นถึงความแตกต่าง
t.of.rungsun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to t.of.rungsun For This Useful Post:
prathan_kitcharoen (10-08-2013)
เก่า 10-08-2013, 19:20   #3
bunnakon2
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว bunnakon2

Car Brand: ิBMW / ducati
Engine Type: vvt-i เท่านั้น
คะแนน: 15 bunnakon2 is on a distinguished road
ปลายทางอยู่ที่เฟื่องท้ายครับ เป็นสัญญาณกราวด์ไมล์(ไม่ใช่กราวด์ตัวถัง) ออกจากไมล์ไปผ่านเฟืองคลื่นแม่เหล็กที่เพืองท้ายแล้ว กลับเข้าไมล์อีกที่ ลองเอาเส้นนี้เข้ากล่องขั้ว spd ดูครับ (แต่เครืาอง jz บางตัวไม่ต้องใช้สัญญาณตัวนี้ บางคันต่อไปอาจจะไม่รู้สึก)
bunnakon2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to bunnakon2 For This Useful Post:
borancar (13-08-2013), prathan_kitcharoen (10-08-2013)
เก่า 30-08-2013, 20:32   #4
RIAW
Junior Member

รูปส่วนตัว RIAW

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE :LPG
คะแนน: 0 RIAW is on a distinguished road
อยากทำให้เข็มวัดอัตรากินน้ำมันทำงานอ่ะ ทำไงคับ
RIAW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-09-2013, 16:14   #5
manxx
Member

รูปส่วนตัว manxx

คะแนน: 0 manxx is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ riaw อ่านกระทู้
อยากทำให้เข็มวัดอัตรากินน้ำมันทำงานอ่ะ ทำไงคับ
ทําได้มั้ยครับ รอฟังดัวยครับ
manxx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-09-2013, 17:13   #6
sanpecht
Member

Car Brand: BMW E-36
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 sanpecht is on a distinguished road
เข็มวัดน้ำมันคงหมดสิดครับ เพราะของผมกวาดจากซ้ายไปขวา ขวาไปซ้ายอย่างเดียว
ส่วนสัญญาณ spd ของผมช่างต่อเข้าแผ่นวงจรของไมล์โตดต้าก่อนแล้วเอาสั ญญารขาออกมาแผ่นวงจรมาต่อเข้ากล่องครับ
ต่อแล้วรู้สึกถึงการเปลี่ยนเกียร์ที่ดีขึ้น โดยเฉพาะช่ว
งขับความเร็วต่ำที่เกียร์สูง เกียร์จะเปลี่ยนลงมาเพื่อรับความเร็วเองโดยที่เราไม่ ต้องกระแทกคันแร่งครับ
sanpecht is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sanpecht For This Useful Post:
prathan_kitcharoen (05-09-2013)
เก่า 07-09-2013, 00:56   #7
Dimensions
Member

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 13 Dimensions is on a distinguished road
ปกติแล้วเนี่ยถ้าเป็น e36 ตามนี้ครับ
สัญญาณไปเข้ากล่องได้มาจากเกียร์
สัญญาณไปเข้าไมล์ได้มากจากเฟืองท้าย
Dimensions is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว