ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-05-2008, 10:45   #21
cyclop_9
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 cyclop_9 is on a distinguished road
เสร็จแล้วเหรอ วันหลังของลองนั่งมั่งนะครับ ถ้าแจ้งเรียบร้อยแล้วอย่าลืมโทรมาด้วยนะ รออยู่ครับ
cyclop_9 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-05-2008, 21:05   #22
G-Force
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว G-Force

Car Brand: Nissan Silfiaro A314S, Toyota Mightiger
Engine Type: 1J-GTE(Modiefy)&1J-GTE(Original)
คะแนน: 19 G-Force is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxximum อ่านกระทู้
วันแรกรับรถมาก็ออกมาลองเรยครับ บนถนนเกษตรนวมิน กดลงไปได้ที่180ครับถึงไฟแดงซะก่อน
ออกตัวดีมากครับไม่อืด ความเร็วปลายประมาณ215 กม/ซม. บนถนนมอเตอร์เวย์ วัดจากจีพีเอสนะครับเพราะไมล์มีแค่180เอง ตอนประมาณ140-160มีสั่นเล็กน้อยแต่พอเกิน160ไปนิ่งเรยครับ เรื่องความร้อนไม่มีปัญหาเรยครับคงที่ตลอดยกเว้นตอนซ ัดหนักๆ จะเกินขีดกลางมานิดนึงครับแล้วก็คงที่ ส่วนอัตราการกินแก๊ส เด๋วจะมาบอกอีกนะครับ ส่วนรูป ตอนนี้ผมถ่ายไม่ได้เรยครับ ฝนตกน้ำท่วมหน้าบ้านหมดเรยครับ พายุไปเมื่อไหร่จะถ่ายรูบมาให้ดูนะครับ ขอบคุณพี่คลับjzมากนะครับสำหรับข้อมูลต่างๆ ถ้าไม่มีพวกพี่ๆคงไม่มี "รถตู้เกาหลีหัวใจญี่ปุ่น" คันนี้แน่ๆเรยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
โห.. รถตู้วิ่งตั้ง 200 ก่าแนะ ใจถึงมากเลยนะคับ ยังไงก็ทางโล่งๆระวังกระแสลมด้วยนะคับ เพราะ aerodynamic ของรถมันไม่แมทกะความเร็วที่ใช้เลยคับ เป้นห่วงอะคับผม (ปล.วิ่งแค่180 วีโก้เดิมๆก็มองหน้าคนขับแล้ว..อิอิ:emo_toon24 :
G-Force is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-05-2008, 22:16   #23
maxximum
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว maxximum

Car Brand: Kia Pregio (devil in van)
Engine Type: 2 jz-gte แตนๆ
คะแนน: 17 maxximum is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง maxximum Send a message via Skype™ to maxximum
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chakra อ่านกระทู้
อีกนิดนะครับ แล้ว หม้อกรองอากาศใช้ของเดิมหรือเปล่าครับ แล้ววางไว้ที่ไหน

ค่าแก๊สประหยัดดีนะครับ
กรองอากาศของเดิมถอดทิ้งเรยครับ ใช้เป็นกรองเปลือยแทนเรย อยู่บริเวณด้านขวา(ที่วางแบ็ตเก่าครับ) ส่วนเรื่องแก๊สนี้ผมบอกผิดครับ ขอโทษด้วย ผมได้คำนวณใหม่เพราะว่า แก๊สหมดทั้ง2ถังแล้วครับ เติมแก๊ส 640 บาท วิ่งได้ 360 กิโลครับ ราคาแก๊สที่ 10.85 บาท คิดออกมาแล้วตกกิโลละ 1.77 บาทครับ
maxximum is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-05-2008, 22:17   #24
maxximum

Car Brand: Kia Pregio (devil in van)
คะแนน: 17 maxximum is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง maxximum Send a message via Skype™ to maxximum
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cyclop_9 อ่านกระทู้
เสร็จแล้วเหรอ วันหลังของลองนั่งมั่งนะครับ ถ้าแจ้งเรียบร้อยแล้วอย่าลืมโทรมาด้วยนะ รออยู่ครับ
ครับคุณโต ถ้าใบอินวอยมาเมื่อไหร่ แล้วผมแจ้งเสร็จผมจะโทหาทันทีครับ
maxximum is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-05-2008, 22:20   #25
maxximum

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-Force อ่านกระทู้
โห.. รถตู้วิ่งตั้ง 200 ก่าแนะ ใจถึงมากเลยนะคับ ยังไงก็ทางโล่งๆระวังกระแสลมด้วยนะคับ เพราะ aerodynamic ของรถมันไม่แมทกะความเร็วที่ใช้เลยคับ เป้นห่วงอะคับผม (ปล.วิ่งแค่180 วีโก้เดิมๆก็มองหน้าคนขับแล้ว..อิอิ
ขอบคุณมากนะครับที่เป็นห่วง แต่ผมคงไม่กล้าแล้วอ่ะครับ วันแรกที่กล้าเพราะ เห่อ+อยากลองครับ
ว่าวิ่งได้เท่าไหร่ มันยังลงไปได้อีกครับแต่ผมไม่ไหว เริ่มกลัวแว้วววว อิอิ
เก่า 22-05-2008, 23:01   #26
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxximum อ่านกระทู้
ขอบคุณมากนะครับที่เป็นห่วง แต่ผมคงไม่กล้าแล้วอ่ะครับ วันแรกที่กล้าเพราะ เห่อ+อยากลองครับ
ว่าวิ่งได้เท่าไหร่ มันยังลงไปได้อีกครับแต่ผมไม่ไหว เริ่มกลัวแว้วววว อิอิ
ตัวรถหนักเท่าไหร่ครับ ของผม sport rider 2 ตันเกียร์ธรรมดากำลังจะวางต้นเดือนหน้า ไม่รู้มันจะกินแก๊สเท่าไหร่
คนรู้จักวาง 2J BO รถหนัก 1.6 ตันเกียร์ออโต้ มีเกียร์ขับสี่ด้วย วิ่งในเมือง+ชานเมือง 1.6-1.9 บาทครับ
แก๊สหัวฉีด
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-05-2008, 00:15   #27
maxximum

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
ตัวรถหนักเท่าไหร่ครับ ของผม sport rider 2 ตันเกียร์ธรรมดากำลังจะวางต้นเดือนหน้า ไม่รู้มันจะกินแก๊สเท่าไหร่
คนรู้จักวาง 2J BO รถหนัก 1.6 ตันเกียร์ออโต้ มีเกียร์ขับสี่ด้วย วิ่งในเมือง+ชานเมือง 1.6-1.9 บาทครับ
แก๊สหัวฉีด
ตัวรถหนัก 1.8 ตันครับ กินแก๊สอยู่ที่ 1.77 บาทครับ แก๊สFixmix ธรรมดาครับ ไม่มีแลมด้า
เก่า 23-05-2008, 08:43   #28
Chakra
Junior Member

Car Brand: Kia
Engine Type: 1JGE
คะแนน: 0 Chakra is on a distinguished road
ลองวิ่งแก๊สซัก 2-3 ถังก่อนครับ ให้ระบบลงตัวก่อน จากนั้นจึงคำนวณหาค่าอัตราสิ้นเปลือง ว่าแต่ว่าวิ่งในเมืองหรือว่านอกเมืองครับ รถผมวิ่งในเมืองรถติด มากๆๆๆ ได้แค่ 250โลครับ กับค่าแก๊ส 600 บาทแต่ถ้าหากว่าเป็นทางไกลก็ 310โล ค่าแก๊ส 600 บาท เช่นกัน อันนี้บรรทุกเต็มคันรถนะครับ อ้อ fixmix+lamda นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chakra : 23-05-2008 เมื่อ 13:03.
Chakra is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-05-2008, 09:38   #29
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
ตัวรถหนัก 1.8 ตันครับ กินแก๊สอยู่ที่ 1.77 บาทครับ แก๊สFixmix ธรรมดาครับ ไม่มีแลมด้า
- ประหยัดจัง ผม 1 เจโบ วิ่งธรรมดายาวๆยังได้ ตั้งสองบาทกว่าๆๆ ขอดูรูปมิกพี่หน่อยได้ไหมครับ เอาไว้เป็นวิทยาธานครับ Fixธรรมดา ไม่มีเเลมด้าเหมือนกันครับ
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kkk For This Useful Post:
krit_gnm (12-08-2011)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว