ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-11-2011, 18:01   #1
Ballkasumi
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 3t 1.8
คะแนน: 0 Ballkasumi is on a distinguished road
Smile รบกวนช่วยคำนวณ ราคาให้หน่อยครับ

เหนื้องจากน้ำท่วม ที่รังสิต ทำให้หน้าแหลม ผมจมน้ำ
มิดคัน เลยว่าจะวางเครื่องใหม่เลย ใหนๆแล้ว เหอะๆ

สะภาพ เดิมๆครับ เครื่องเดิมเกียร์ออโต้ ยาง 14 ช้วงล่างเดิมๆ ติด LPG
เดิมทั้งคันครับ+จมน้ำด้วยตั้งแต่วันที่ 28/10/11

ที่จะให้คำนวณก็มีแค่
1.ค่าวางเครื่องใหม่ ใจผม อยากได้ 1G GZE หรืออื่นๆ
2.ค่าวาง
3.ขนาดยางต้องเปลี่ยนป่าวถ้าเปลี่ยนเท่าไหร่
4.ชุดเบรคต้องเปลี่ยนป่าวถ้าเปลี่ยนเท่าไหร่
5.ค่าซ้อมหลังจมน้ำเท่าไหร่โดยประมาณก็ได้ครับ
ช่วยผมหน่อยนะครับ
Ballkasumi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Ballkasumi For This Useful Post:
somtao (04-11-2011)
เก่า 04-11-2011, 19:05   #2
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ballkasumi อ่านกระทู้
เหนื้องจากน้ำท่วม ที่รังสิต ทำให้หน้าแหลม ผมจมน้ำ
มิดคัน เลยว่าจะวางเครื่องใหม่เลย ใหนๆแล้ว เหอะๆ

สะภาพ เดิมๆครับ เครื่องเดิมเกียร์ออโต้ ยาง 14 ช้วงล่างเดิมๆ ติด LPG
เดิมทั้งคันครับ+จมน้ำด้วยตั้งแต่วันที่ 28/10/11

ที่จะให้คำนวณก็มีแค่
1.ค่าวางเครื่องใหม่ ใจผม อยากได้ 1G GZE หรืออื่นๆ
2.ค่าวาง
3.ขนาดยางต้องเปลี่ยนป่าวถ้าเปลี่ยนเท่าไหร่
4.ชุดเบรคต้องเปลี่ยนป่าวถ้าเปลี่ยนเท่าไหร่
5.ค่าซ้อมหลังจมน้ำเท่าไหร่โดยประมาณก็ได้ครับ
ช่วยผมหน่อยนะครับ
เครื่องมันเก่าแล้วนะคัฟ แนะนำให้เล่น4G-GEฝาขาวไม่ก็ฝาดำ ไปเลยดีกว่า สนนราคาค่าตัวไม่เกิน 25000 แถมได้เกียร์M/T 6Speedมาให้ใช้ด้วยนะคัฟ....ส่วนราคาวางเครื่อง+วายร ิ่งสายไฟ ไม่มีอู่ไหนเกิน15,000 แน่นอน
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
next_fun (08-11-2011)
เก่า 08-11-2011, 14:18   #3
Ballkasumi

คะแนน: 0 Ballkasumi is on a distinguished road
ขอบคุณที่แนะนำครับ อยากได้ 1G มากกว่าอ่ะ
Ballkasumi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-11-2011, 18:30   #4
somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ballkasumi อ่านกระทู้
ขอบคุณที่แนะนำครับ อยากได้ 1G มากกว่าอ่ะ
ตระกูล1G มันเก่าเกินไปแล้วนะคัฟ เกรงว่าอะหลั่ยจะหายาก เพราะเครื่องตระกูลนี้นิยมเล่นเมื่อ 10กว่าปีที่แล้วโน่นแน่ะ....

ส่วน4A-GE 20Valve เป็นเครื่องรุ่นใหม่กว่า ผมจึงอยากแนะนำ เพราะคิดว่าราคาค่าตัวมันไม่ได้แพงจนเกินไป
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
next_fun (08-11-2011)
เก่า 13-11-2011, 11:34   #5
Ballkasumi

ขอบคุณครับ ผมคิดได้ละลงอาไรดี

ว่าจะวาง เจ ไม่โบนะ ยังคิดอยู่ว่าจะเอา
1jz ge หรือ 2jz ge ค่าว่างค่าเครื่องเท่าไหร่ครับ
งบน้อย
เก่า 13-11-2011, 21:19   #6
somtao

อ้างถึง:
ขอบคุณครับ ผมคิดได้ละลงอาไรดี

ว่าจะวาง เจ ไม่โบนะ ยังคิดอยู่ว่าจะเอา
1jz ge หรือ 2jz ge ค่าว่างค่าเครื่องเท่าไหร่ครับ
งบน้อย
1JZ-GE ประมาณ 6X,XXX พร้อมแก็สถัง 75 กก.....

2๋JZ-GE ประมาณ 7X,XXX พร้อมแก็สถัง 75 กก.....

ระยะเวลาในการวาง 10 วัน....ไม่เกินนี้

สอบถามจากอู่ช่างรส แปดริ้วนะคัฟ....ส่วนเครื่อง VVTi ต้องเพิ่มแก็สหัวฉีด บวกไปอีก 15,XXX
เก่า 13-11-2011, 22:02   #7
Ballkasumi

ขอบคุณ คุณsomtao มากครับที่ช่วยตอบผมตลอดเลย
แบบว่ารถผมติดแก๊ต อยู่แล้วครับถัง75 ระบบมิก หม้อต้ม ของ atiker เค้าว่ารับแรงม้าได้ไม่เยอะ
ขอราคาแบบไม่ติดแก๊สเพราะมีอยู่แล้ว อีกนิดครับ ผมอยู่รังสิต คลอง 2 ธัญบุรี เห็นเค้าว่า ร้านแถวคลอง3 ชื้อ KKS ดีป่ะครับ เพราะทุกวันนี้ยังหาร้านไม่เจอเลย ขับรถดูทุกวัน รบกวนหน่อยนะครับ
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว