ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-08-2008, 08:10   #1
tong_san
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tong_san

คะแนน: 0 tong_san is on a distinguished road
2JZ-GE auto เดินเบาแล้วดับ

เรียนท่านผู้รู้
ผมพึ่งเข้าเป็นสมาชิก ติด 2JZ GE เกียร์ออโต้ ลงในisuzu ตัว Rodeo 4WD พึ่งได้ออกขับเมื่อวานนี้เอง

ทำไมเวลาวิ่งทางไกล หรือเครื่องร้อนๆ พอหยุดไฟแดงเดินเบา รอบเครื่องมันขึ้นลงแล้วดับ ต้องเปลี่ยนเบอร์หัวเทียนไหมครับ ใช้เบอร์ไรดี หรือเป็นกล่อง ECU แนะนำหน่อยครับ
กำลังคอยกล่องแปลงไมย์ ทำอย่างไรจะรู้ว่าความเร็วรถกับเลขไมย์ตรงกัน ผมจะได้วัดระยะทางตอนวิ่งแก็สได้ถูกต้อง ตอนนี้ติดแบบมิกซ์ของ MINGAS ถัง 75L

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนล่วงหน้าครับ
โต้ง
ISUZU 2JZ GE
tong_san is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-08-2008, 09:15   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tong_san อ่านกระทู้
เรียนท่านผู้รู้
ผมพึ่งเข้าเป็นสมาชิก ติด 2JZ GE เกียร์ออโต้ ลงในisuzu ตัว Rodeo 4WD พึ่งได้ออกขับเมื่อวานนี้เอง

ทำไมเวลาวิ่งทางไกล หรือเครื่องร้อนๆ พอหยุดไฟแดงเดินเบา รอบเครื่องมันขึ้นลงแล้วดับ ต้องเปลี่ยนเบอร์หัวเทียนไหมครับ ใช้เบอร์ไรดี หรือเป็นกล่อง ECU แนะนำหน่อยครับ
กำลังคอยกล่องแปลงไมย์ ทำอย่างไรจะรู้ว่าความเร็วรถกับเลขไมย์ตรงกัน ผมจะได้วัดระยะทางตอนวิ่งแก็สได้ถูกต้อง ตอนนี้ติดแบบมิกซ์ของ MINGAS ถัง 75L

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนล่วงหน้าครับ
โต้ง
ISUZU 2JZ GE
อันดับแรกเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ก่อนครับ แล้วค่อยปรับจูนแก๊สใหม่ครับ เพราะการที่ไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนแล้วหัวเทียนมันเก่ า เขี้ยวอาจจะห่างมาก เห็นควรต้องเปลี่ยนครับ ส่วนเรื่องไมล์กับความเร็ว ต้องใช้วิธีเทียบกิโลหลักของทางหลวงครับ ว่ามันตรงหรือไม่ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-08-2008, 09:37   #3
tong_san
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tong_san

คะแนน: 0 tong_san is on a distinguished road
ขอบคุณครับที่แนะนำ
แล้วใช้หัวเทียนของยี้ห้อไหนดี เบอร์ไรที่จะประหยัด แล้วเครื่องเดินเรียบครับ
นิสัยผมจะขับแรงนิด ออกต่างจังหวัดสัปดาห์ละครั้ง ความเร็วทางไกลประมาณ 100-120km

โต้ง
Isuzu 2jz Ge
tong_san is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-08-2008, 10:33   #4
ขวด
Junior Member

รูปส่วนตัว ขวด

คะแนน: 0 ขวด is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ขวด
Unhappy

ขอผม Vigo วาง 1jz Vvti ต้องใช้ Gps ตั้งหน้ารถไปด้วยครับ วิ่งไปซื้อ กล่องแปลง ไมล์ วัดรอบ ความร้อน 3 กล่อง 3300 บาท ที่ กำลังให้ช่างติดตั้งอยู่ครับ อยู่ คอนหวันครับ ผมใช้หัวเทียนเดิม วิ่งได้แค่ 133 Km/ชม
ขวด is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ