ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-05-2014, 22:15   #1
anan naksiri
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว anan naksiri

คะแนน: 16 anan naksiri is on a distinguished road
โบออฟ

อยากทราบว่า. วิธีดูโบออฟ แท้หรือไม่แท้ ดูยังไงคับ
คือผมใช้ โบออฟ hks หัวเบ้น. แต่มันไม่ค่อยมีเสียง
แล้วมันคายไม่ทันย้อนออกกรอง. ผมซื้อ มือสองมาเขาบอกเก่ายุ่น
หรือว่าต้องเพิ่มอีกตัวดีครับ
anan naksiri is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-2014, 19:18   #2
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
ผมใช้ blitz supersound ตอนซื้อเขาบอกรุ่นนี้ไม่มีของปลอม ซื้อมาใส่ก็ไม่คายเหมือนกัน มีแต่เสียงย้อนใบ ... โทรกลับไปถามคนขาย เขาบอกเขาโมสปริงแขงใส่มาเพราะบุ๊สท์เยอะ ผมเลยมองหาสปริงแบบอ่อนๆไม่เจอเลยตัดสินใจตัดขดสปริง ออกอีก ตอนนี้คายแล้ว แต่รอบต่ำๆยังมีย้อนใบบ้าง อ่านดูกระทู้เก่าๆเขาบอกไม่ต้อง ซีเรียส

ปล.ตอนนี้เบื่อเสียง blitzแล้ว ก็มองๆจะหาอะไรใส่ดี ชอบเสียงของ HKS แต่อยากได้ลูกสูบใหญ่ๆ เพราะไม่อยากย้อนใบ ครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to PhotJZ For This Useful Post:
anan naksiri (26-05-2014), khwan1j (27-05-2014)
ตอบกลับ