ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-10-2008, 18:20   #1
aeiki อุดรธานี
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 aeiki อุดรธานี is on a distinguished road
ถามพี่ เค

ว่าการติดแก๊ส กับน้ำมัน มันจะทำให้กำลังรถต่างกันไหม โดยส่วนตัวผมแล้วคิดว่าวิ่งน้ำมันน่าจะแน่นอนกว่าอีก อย่างนึงคือมันเกะกะรถด้วยยิ่งเปนกระบะต้องเสียพื้นท ี่ไปเยอะแต่เข้าใจว่าประหยัดไปได้เยอะสำหรับผมวิ่งแต ่ช่วงเข้าไปซื้อของที่ตลาดเท่านั้นนานๆจะออกไปข้างนอ กที ช่วยแนะนำว่าควรติดดีหรือป่าว เห็นน้าผมบอกว่าวิ่งอย่างนี้ไม่จำเปนต้องติดก็ได้ไม่ ได้วิ่งบ่อย ๆ ผมก็เลยตัดสินใจไม่ถูกเพราะผมก็จะเอาไปเล่นบ้างช่วยแ นะนำหน่อยนะคับ อีกอย่างเติมน้ำมันอะไรได้บ้างเครืองจะไม่มีปัญหานะค ับ
aeiki อุดรธานี is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2008, 18:59   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeiki อุดรธานี อ่านกระทู้
ว่าการติดแก๊ส กับน้ำมัน มันจะทำให้กำลังรถต่างกันไหม โดยส่วนตัวผมแล้วคิดว่าวิ่งน้ำมันน่าจะแน่นอนกว่าอีก อย่างนึงคือมันเกะกะรถด้วยยิ่งเปนกระบะต้องเสียพื้นท ี่ไปเยอะแต่เข้าใจว่าประหยัดไปได้เยอะสำหรับผมวิ่งแต ่ช่วงเข้าไปซื้อของที่ตลาดเท่านั้นนานๆจะออกไปข้างนอ กที ช่วยแนะนำว่าควรติดดีหรือป่าว เห็นน้าผมบอกว่าวิ่งอย่างนี้ไม่จำเปนต้องติดก็ได้ไม่ ได้วิ่งบ่อย ๆ ผมก็เลยตัดสินใจไม่ถูกเพราะผมก็จะเอาไปเล่นบ้างช่วยแ นะนำหน่อยนะคับ อีกอย่างเติมน้ำมันอะไรได้บ้างเครืองจะไม่มีปัญหานะค ับ
ถ้าติดระบบหัวฉีดระบบแก๊สกับน้ำมัน มันจะใกล้เคียงกันมากน่ะครับ ส่วนถ้าเป็นมิกช์เชอร์มันจะทำให้ระบบน้ำมันมันด้อยลง ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็จะต้องดูว่าการที่เราวิ่งอยู ่ในแต่ละวัน มันมากน้อยแค่ไหน เพราะถ้าวิ่งวันละไม่กี่โล ก็ไม่สมควรที่จะติดน่ะครับ แต่ถ้าวิ่งขั้นต่ำ เจ็ดสิบโล อันนี้เห็นควรที่จะติดน่ะครับ พอคำนวณดูครับว่ามันจะคืนทุนเราได้เร็วแค่ไหนน่ะครับ เพราะเจ้าของรถเท่านั้นที่จะรู้ว่าสมควรติดหรือไม่อ่ ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2008, 19:09   #3

คะแนน: 0 aeiki อุดรธานี is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ถ้าติดระบบหัวฉีดระบบแก๊สกับน้ำมัน มันจะใกล้เคียงกันมากน่ะครับ ส่วนถ้าเป็นมิกช์เชอร์มันจะทำให้ระบบน้ำมันมันด้อยลง ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็จะต้องดูว่าการที่เราวิ่งอยู ่ในแต่ละวัน มันมากน้อยแค่ไหน เพราะถ้าวิ่งวันละไม่กี่โล ก็ไม่สมควรที่จะติดน่ะครับ แต่ถ้าวิ่งขั้นต่ำ เจ็ดสิบโล อันนี้เห็นควรที่จะติดน่ะครับ พอคำนวณดูครับว่ามันจะคืนทุนเราได้เร็วแค่ไหนน่ะครับ เพราะเจ้าของรถเท่านั้นที่จะรู้ว่าสมควรติดหรือไม่อ่ ะครับ
สำหรับถังแก๊สคับ มีจุดไหนที่ติดตั้งได้บ้างคับนอกเหนือจากท้ายกระบะ แทนที่ยางอะไหล่อ่ะคับแบบว่าในใจอยากติดอยู่นะคับแต่ มีคนแสดงความคิดเห็นมากแบบนี้คิดหนักเหมือนกันแค่อยา กไม่ให้มันเกะกะรถเท่านั้นเองล่ะคับ
aeiki อุดรธานี is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2008, 19:21   #4
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeiki อุดรธานี อ่านกระทู้
สำหรับถังแก๊สคับ มีจุดไหนที่ติดตั้งได้บ้างคับนอกเหนือจากท้ายกระบะ แทนที่ยางอะไหล่อ่ะคับแบบว่าในใจอยากติดอยู่นะคับแต่ มีคนแสดงความคิดเห็นมากแบบนี้คิดหนักเหมือนกันแค่อยา กไม่ให้มันเกะกะรถเท่านั้นเองล่ะคับ
บางท่านไว้แทนถังน้ำมัน แล้วทำถังน้ำมันขึ้นมาใหม่ไม่ต้องใหญ่แทนอ่ะครับ บางท่านก็ใส่ไว้ฝั่งหม้อพัก โดยเอาหม้อพักออกแล้วก็ใส่ถังแทนอ่ะครับ ก็ประมาณเนี้ยอ่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2008, 19:36   #5

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
บางท่านไว้แทนถังน้ำมัน แล้วทำถังน้ำมันขึ้นมาใหม่ไม่ต้องใหญ่แทนอ่ะครับ บางท่านก็ใส่ไว้ฝั่งหม้อพัก โดยเอาหม้อพักออกแล้วก็ใส่ถังแทนอ่ะครับ ก็ประมาณเนี้ยอ่ะครับ
ค่าติดตั้งแก๊สแบบหัวฉีด+ค่าทำถังน้ำมันใหม่เท่าไรคั บแบบซ่อนถังแก๊สแบบเนียนที่สุดนะคับขอบคุนมากคับพี่ เค ที่ให้ความรู้นะคับ
เก่า 13-10-2008, 19:43   #6
nakata7
Junior Member

คะแนน: 0 nakata7 is on a distinguished road
อ้างถึง:
เจอข้อความเด็ด
ถามคุณ K ต่อเลยแล้วกัน

ผมใช้รถกระบะมาสด้าไฟเตอร์+lpg ถัง 58
ถ้าจะย้ายใส่แทนถังน้ำมัน ตีแผ่นเหล็กปิดใต้ท้องรถดีๆ
ทำถัง น้ำมันใหม่ตามที่ว่า ไปร้านคุณ K ใช้งบประมาณเท่าไหร่ ครับ กี่วันเสร็จ?

....เพราะจะเจาะกระบะใส่ซับ 12 นิ้ว...แทนที่ถังแก๊ส...ครับ...
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg 020820083663.jpg (65.9 KB, ดาวน์โหลด 3 ครั้ง)
nakata7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ