ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-07-2011, 13:56   #1
VIZKY
ClubJZ Web Register

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1JZ TURBO
คะแนน: 0 VIZKY is on a distinguished road
อยากได้ความรู้ติดตัวครับ เรื่องการติดเกจ

คือตอนนี้ว่างจัดอะครับ พอดีมีเกจอยู่ที่บ้านหลายตัวพอสมควร เลยอยากจะลองของซะหน่อยครับ อยากจะลองติดตั้งเองดูครับ ถ้าผู้รู้หรือครูท่านไหนเชี่ยวชาญก็กรุณาบอกด้วยนะคร ับ

1. Warter temp
2. Volt
3. Vaccum
4. R.P.M
5. Oil temp
6. Oil press

อยากรู้ตั้งแต่การถอด การจั้มไฟของเกจ การเดินสายไฟเข้ามาในตัวรถ เพื่อจะได้เป็นอาชีพติดตัวด้วยครับ หรือถ้าใครเปิดรับสอนที่ไหนก็บอกนะครับอยากจะทำเป็นจ ิง ๆ ครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
VIZKY is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to VIZKY For This Useful Post:
tfr_jz (17-07-2011)
เก่า 15-07-2011, 22:38   #2
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
ต้องมีคู่มือครับ ถ้าไม่มีคู่มือ ก้รู้แค่เพียงสีของสายไฟพื้นฐาน แดงไฟบวก ดำไฟลบ เครื่องมือที่จะขาดไม่ได้คือ ไขควงวัดไฟสำหรับรถยนต์ครับ แล้วก้พวกไขควง ประแจ ไฟฉาย เหล็กนำสำหรับแทงสายเข้ามาในรถ (ใช้ไม้แขวนเสื้อที่เป็นลวดง่ายที่สุดครับ)
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to kazuya For This Useful Post:
joe-civil@jz (16-07-2011), kai318 (15-01-2012), printset (26-08-2016), tfr_jz (17-07-2011)
เก่า 17-07-2011, 12:40   #3
VIZKY

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1JZ TURBO
คะแนน: 0 VIZKY is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ต้องมีคู่มือครับ ถ้าไม่มีคู่มือ ก้รู้แค่เพียงสีของสายไฟพื้นฐาน แดงไฟบวก ดำไฟลบ เครื่องมือที่จะขาดไม่ได้คือ ไขควงวัดไฟสำหรับรถยนต์ครับ แล้วก้พวกไขควง ประแจ ไฟฉาย เหล็กนำสำหรับแทงสายเข้ามาในรถ (ใช้ไม้แขวนเสื้อที่เป็นลวดง่ายที่สุดครับ)
ขอบคุณมาก ๆ ครับ คุณ kazuya
VIZKY is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to VIZKY For This Useful Post:
kai318 (15-01-2012)
เก่า 13-10-2012, 12:20   #4
dumptop

Car Brand: -
Engine Type: -
คะแนน: 0 dumptop is on a distinguished road
ขอบคุณมากคะ

gclub sbobet M3Bet livescore holiday palace gclub
sbobet gclub
dumptop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to dumptop For This Useful Post:
vigo_2jz (25-10-2012)
ตอบกลับ