ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-08-2010, 20:47   #1
cracygods
Junior Member

รูปส่วนตัว cracygods

Car Brand: 190E baby
Engine Type: 1j-ge จิบ LPG
คะแนน: 0 cracygods is on a distinguished road
ช่วยอ่านหน่อยครับ

เนื่องจากเครื่องตัวเก่าผม 1Jฝาดำฝาโก่ง เลยเปลียนเครื่องเองกับเพื่อนเป็น 1JVVTI วายสายใหม่กับช่างประจำ แก๊สชุดเดิมระบบดูดหม้อ pOLIAUTO ITALY ขับนำมันได้ซักระยะเคร์องสมบูรณ์ดีแล้ว ก็เลยอยากขับแก๊สซึ่งต่อเข้าระบบไว้หมดแล้ว ผมไม่อยาดกจูนเองเพราะเห็นว่าเป็น VVTI จึงขับจากบ้านที่พุทธมณฑลสาย 4 ไปร้านkks โดยเห็นว่ามีเครื่องมือวัดค่าน่าจะจบกว่า แต่พอไปถึงร้านผมบอกว่ามาจูนแก๊ส ลูกน้องก็บอกให้ผมสับสวิซจากนำมันเป็นแก๊ส พอผมสับเครื่องดับเลย แต่พอสตาร์ทใหม่ไม่ติดทั้งสองระบบเลย แล้วเด็กก็ไปได้ทำอะไรเดินกลับเข้าร้านไป ผมงงตาแตกเลย จึงโทรหาช่างที่รู้จักเค้าฟันธงว่าแก๊สท่วมให้ถอดหัว เทียนมาดู OK ผมเลยเดินไปตามเด็กให้มาดู ก็ให้สตาร์ทเครื่องอยู่นานจนผมต้องบอกให้เด็ก เช็คคอย กับหัวเทียน ก็ปกติดี แล้วคุณเคก็มาดูเองบอกให้สตาร์ทแก๊สจนติดแต่เดินเบาไ ม่ได้ พี่ท่านเร่งเครื่องอยู่นานจนมัน แบ๊คฟายดังมาก เค้าบอกว่าหม้อต้มผมไม่ดีจูนไม่ได้ ผมเลยให้เช็คสวิทพี่แกบ่นอะไรไม่รู้ผมเลยไม่รู้ว่าเส ียหรือป่าว แล้วบอกว่าระบบนำมันไม่ดี วายสายไม่ครบ จนสุดท้ายพี่แกเลยจูนแก๊สแบบพอขับได้เบาๆห้ามเร่งเยอ ะเด๋วแบ๊ค พร้อมคิดตังผม 100 บาท ผมต้องขับออกจากร้านแบบคลานๆไปเรื่อยๆแบบนั้นจนถึงบ้ าน..... (คงไม่ต้องบอกถึงความรู้สึกนะคับ) ตอนนี้แก้ปัญหาได้เรีบยร้อยแล้วครับ+จูนแก๊สใช้ได้ปก ติแล้ว
ปล ที่ผมเขียนมาทั้งหมดนี้เพราะผมไม่เห็นถึงความตั้งใจท ี่จะแก้ปัญหาเลย สตาร์ทนำมันไม่ติดก็บอกระบบนำมันไม่ดี แถมไม่เช็คให้ด้วย และเจตนาทำให้รถวิ่งได้เพื่อจะได้ออกไปจากร้าน
-รวมถึงเร่งเครื่องอยู่นานจนมันแบ๊ค (เด็กที่ร้ายังบอกว่าดังมาก)ทั้งที่ผมดูว่าไม่น่าจะต ้องเร่งถึงขนาดนั้น ถ้าเกิดเครื่องผมพังเล้วใตรจะรับผิดชอบ
-แล้วถ้าผมไม่เดินไปตามเด็กมาดู ผมคงต้องซ่อมรถเองอยู่หน้าร้านที่ผมจะไปทำรถหรือครับ (ผมยืนรออยู่นานจนต้องเข้าไปตาม)
-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cracygods : 29-08-2010 เมื่อ 21:00.
cracygods is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 02:02   #2
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cracygods อ่านกระทู้
เนื่องจากเครื่องตัวเก่าผม 1Jฝาดำฝาโก่ง เลยเปลียนเครื่องเองกับเพื่อนเป็น 1JVVTI วายสายใหม่กับช่างประจำ แก๊สชุดเดิมระบบดูดหม้อ pOLIAUTO ITALY ขับนำมันได้ซักระยะเคร์องสมบูรณ์ดีแล้ว ก็เลยอยากขับแก๊สซึ่งต่อเข้าระบบไว้หมดแล้ว ผมไม่อยาดกจูนเองเพราะเห็นว่าเป็น VVTI จึงขับจากบ้านที่พุทธมณฑลสาย 4 ไปร้านkks โดยเห็นว่ามีเครื่องมือวัดค่าน่าจะจบกว่า แต่พอไปถึงร้านผมบอกว่ามาจูนแก๊ส ลูกน้องก็บอกให้ผมสับสวิซจากนำมันเป็นแก๊ส พอผมสับเครื่องดับเลย แต่พอสตาร์ทใหม่ไม่ติดทั้งสองระบบเลย แล้วเด็กก็ไปได้ทำอะไรเดินกลับเข้าร้านไป ผมงงตาแตกเลย จึงโทรหาช่างที่รู้จักเค้าฟันธงว่าแก๊สท่วมให้ถอดหัว เทียนมาดู OK ผมเลยเดินไปตามเด็กให้มาดู ก็ให้สตาร์ทเครื่องอยู่นานจนผมต้องบอกให้เด็ก เช็คคอย กับหัวเทียน ก็ปกติดี แล้วคุณเคก็มาดูเองบอกให้สตาร์ทแก๊สจนติดแต่เดินเบาไ ม่ได้ พี่ท่านเร่งเครื่องอยู่นานจนมัน แบ๊คฟายดังมาก เค้าบอกว่าหม้อต้มผมไม่ดีจูนไม่ได้ ผมเลยให้เช็คสวิทพี่แกบ่นอะไรไม่รู้ผมเลยไม่รู้ว่าเส ียหรือป่าว แล้วบอกว่าระบบนำมันไม่ดี วายสายไม่ครบ จนสุดท้ายพี่แกเลยจูนแก๊สแบบพอขับได้เบาๆห้ามเร่งเยอ ะเด๋วแบ๊ค พร้อมคิดตังผม 100 บาท ผมต้องขับออกจากร้านแบบคลานๆไปเรื่อยๆแบบนั้นจนถึงบ้ าน..... (คงไม่ต้องบอกถึงความรู้สึกนะคับ) ตอนนี้แก้ปัญหาได้เรีบยร้อยแล้วครับ+จูนแก๊สใช้ได้ปก ติแล้ว
ปล ที่ผมเขียนมาทั้งหมดนี้เพราะผมไม่เห็นถึงความตั้งใจท ี่จะแก้ปัญหาเลย สตาร์ทนำมันไม่ติดก็บอกระบบนำมันไม่ดี แถมไม่เช็คให้ด้วย และเจตนาทำให้รถวิ่งได้เพื่อจะได้ออกไปจากร้าน
-รวมถึงเร่งเครื่องอยู่นานจนมันแบ๊ค (เด็กที่ร้ายังบอกว่าดังมาก)ทั้งที่ผมดูว่าไม่น่าจะต ้องเร่งถึงขนาดนั้น ถ้าเกิดเครื่องผมพังเล้วใตรจะรับผิดชอบ
-แล้วถ้าผมไม่เดินไปตามเด็กมาดู ผมคงต้องซ่อมรถเองอยู่หน้าร้านที่ผมจะไปทำรถหรือครับ (ผมยืนรออยู่นานจนต้องเข้าไปตาม)
-
******** จะฟังความข้างเดียวก็กะไรอยู่ สักครู่คู่กรณีก็คงออกมาแก้ข้อกล่าวหาครับ เล่นลงชื่อตัวเต็มบรรทัดเลยซะขนาดนี้ KKKKKKKKKKKK?****

----หากเป็นจริงน่ะ----
อีแบบนี้ต้องบอกว่าเข้าใจความรู้สึกได้เลยครับ เจอช่างแบบนี้เข้า หากเป็นผมถ้าทำไม่ได้ก็บอกกันตรงๆว่าทำไม่ได้ แล้วถ้าผมรับทำต้องทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมถ้าไม่ดีขึ้นห รือแย่ลงคงไม่มีหน้าไปคิดค่าบริการ
คุณcracygods คงหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเข้าอู่นี้แล้วน่าจะได้รับการ แก้ไขและบริการที่ดีๆครั้งเดียวจบ แต่ไม่เป็นอย่างที่วาดฝันไว้ *bad dream*
ครั้งต่อไปจะเลือกร้านฯ ขออย่าเลือกตามโฆษณาหรือแรงเชียวร์ ร้านดังๆบริการแย่ๆก็มีแย่ะครับแถมอวดฉลาดอีก
สมัยนี้ไม่ค่อยจะเจอ จัน-ยา-บัน เลยไม่รู้หนีไปไหน
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 11:06   #3
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
ใจเย็นๆนะครับท่านเจ้าของกระทู้ เดี๋ยวรอท่านเจ้าของร้านมาช่วยอธิบายหน่อยนะครับ พอดีผมโทรแจ้งให้แล้วแต่ว่าท่านเจ้าของร้านไม่อยู่นะ ครับ ไปทำธุระหลายวันไม่อยู่ร้านครับ

-

โทร.08-1557-6046 (จิ๊บ)

Strada 1JZ-GTE A/T + TE06H-24V + F-CONVPro 2.1
Tune By: Vtuner

" ก็แค่ E85 แรงม้าน้อย 396 hp "
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 11:59   #4
za 2JZ

รูปส่วนตัว za 2JZ

Car Brand: ISUZU BENZW123 TOYOTA VIGO 2 jz ge 4wd mazda2 nissan tida toyota ae101
Engine Type: 1jz-gte A/T LPG BY KKS
คะแนน: 17 za 2JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cracygods อ่านกระทู้
-
พี่เอารถไปทำวันที่เท่าไหรครับรถอะไรครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324

โมทย์ คลองสาม ผลสุวรรณผ้าม่าน มู่ลี่ ม่านปรับแสง วอลล์เปเปอร์ WWW.PWFABRIC.COM TEL. 081-309-9113 E-Mail : pw2006@sanook.com

za 2jz ซาครับ Tel.081-455-5113**081-814-0704**
แวนดำเจโบพี่เค kks และ พี่โมทเค้าจัดให้หรือจะลอง ส่วนเจ้า vigo 2jz ge 4wd พี่เค KKS จัดให้
za 2JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 12:02   #5
za 2JZ

รูปส่วนตัว za 2JZ

Car Brand: ISUZU BENZW123 TOYOTA VIGO 2 jz ge 4wd mazda2 nissan tida toyota ae101
Engine Type: 1jz-gte A/T LPG BY KKS
คะแนน: 17 za 2JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
******** จะฟังความข้างเดียวก็กะไรอยู่ สักครู่คู่กรณีก็คงออกมาแก้ข้อกล่าวหาครับ เล่นลงชื่อตัวเต็มบรรทัดเลยซะขนาดนี้ KKKKKKKKKKKK?****

อีแบบนี้ต้องบอกว่าเข้าใจความรู้สึกได้เลยครับ เจอช่างแบบนี้เข้า หากเป็นผมถ้าทำไม่ได้ก็บอกกันตรงๆว่าทำไม่ได้ แล้วถ้าผมรับทำต้องทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมถ้าไม่ดีขึ้นห รือแย่ลงคงไม่มีหน้าไปคิดค่าบริการ
คุณcracygods คงหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเข้าอู่นี้แล้วน่าจะได้รับการ แก้ไขและบริการที่ดีๆครั้งเดียวจบ แต่ไม่เป็นอย่างที่วาดฝันไว้ *bad dream*
ครั้งต่อไปจะเลือกร้านฯ ขออย่าเลือกตามโฆษณาหรือแรงเชียวร์ ร้านดังๆบริการแย่ๆก็มีแย่ะครับแถมอวดฉลาดอีก
สมัยนี้ไม่ค่อยจะเจอ จัน-ยา-บัน เลยไม่รู้หนีไปไหน
ผมว่านะครับคุณรอฟังเหตุผลก่อนดีกว่าไหมครับ ผมว่าพี่เคเค้ามี จัน-ยา-บัน ความเป็นช่างพอครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324

โมทย์ คลองสาม ผลสุวรรณผ้าม่าน มู่ลี่ ม่านปรับแสง วอลล์เปเปอร์ WWW.PWFABRIC.COM TEL. 081-309-9113 E-Mail : pw2006@sanook.com

za 2jz ซาครับ Tel.081-455-5113**081-814-0704**
แวนดำเจโบพี่เค kks และ พี่โมทเค้าจัดให้หรือจะลอง ส่วนเจ้า vigo 2jz ge 4wd พี่เค KKS จัดให้
za 2JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 12:15   #6
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
ใจเย็น ผมเองก็1ในลูกค้าครับ
แต่ผมเองกลับงงว่า เจอพี่เคได้อย่างไร แกไปต่างจังหวัด นิ
ส่วนท่านอื่นๆไม่เคยใช้บริการ หรือว่ามีรู้จริงๆ ขอให้อ่านอย่างเดียวเถอะครับ

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to aom8817 For This Useful Post:
za 2JZ (30-08-2010)
เก่า 30-08-2010, 12:15   #7
Noom_31
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Noom_31

Car Brand: CEFIRO A-31
Engine Type: 1 JZ GTE STANDARD ONLY
คะแนน: 18 Noom_31 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Noom_31
ณ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบตอบกระทู้ในลักษณะอย่างนี้เท่าไร เพราะว่าถ้าไม่เป็นกลางพอ อาจจะโดนข้อหา เข้าข้างกัน หรือ แบ่งแยกเป็น 2 ระดับ

แต่สิ่งที่กำลังจะบอกหรือเขียนต่อไปนี้ ผมอยากให้ คนที่กำลังจะตอบกระทู้ด้วยอารมณ์ ที่มีแทน จขกท ใจเย็นสักนิดส์นะครับ แล้วรอฟังสักหน่อยก่อนดีกว่าที่จะมา สมทบโดยทียังไม่รู้อะไรที่แน่นอน นะครับ

สำหรับการที่เจ้าของกระทู้ออกมา นำเสนออย่างนี้ผมก็เข้าใจนะครับว่า คุณคงไม่พอใจเป็นอย่างยิ่ง จึงมีการนำเสนอในสิ่งที่โดนกระทำ เอาเป็นว่าเดี่ยวรอเจ้าตัวมาตอบก่อนนะครับ ว่ามันคืออะไรกันแน่ เพราะเท่าที่ทราบตอนนี้เจ้าตัวเดินทางอยู่นะครับ

ด้วยความเคารพ

หนุ่ม

TAWEE YONT GARAGE TUNE BY PA-PA

TIME LOGISTICS [THAILAND ] CO.,LTD.

K.K.S SERVICE GAS & ENGINE
Noom_31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Noom_31 For This Useful Post:
เก่า 30-08-2010, 12:24   #8
ปู่ชักว่าว
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMX
Engine Type: no
คะแนน: 0 ปู่ชักว่าว is on a distinguished road
อ้างถึง:
-
ไม่น่าจะเจอกรณีแบบนี้นะครับ เพราะเท่าที่รู้มา 99%ไปที่นี่แล้ว happy ดีทุกราย จะมีบ้างที่มีปัญหา เพราะความรู้สึกคน(ลูกค้าที่ไป)มันไม่ได้มี มาตรฐานเดียวกันทั้งหมด ลองย้อยถึงเหตุการณืวันนั้นดูก่อนดีไหมว่า พฤติกรรมเราเป็นยังไง แล้ว พฤติกรรม อู่เป็นยังไง แล้วค่อยออกมาต่อว่ากัน

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้

ที่แนะนำเห็นด้วยครับ แต่จะไปรู้สึกแทนคนอื่นผมว่ามันกระไรอยู่ เพราะเราเองก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย
ส่วนร้านไหนดีไม่ดีนั้น เชื่อว่าสมาชิกทุกท่านคงมีวิจารณญาณพอที่จะตัดสินใจค รับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p อ่านกระทู้
ใจเย็นๆนะครับท่านเจ้าของกระทู้ เดี๋ยวรอท่านเจ้าของร้านมาช่วยอธิบายหน่อยนะครับ พอดีผมโทรแจ้งให้แล้วแต่ว่าท่านเจ้าของร้านไม่อยู่นะ ครับ ไปทำธุระหลายวันไม่อยู่ร้านครับ
เห็นด้วยกับความคิดเห็นท่านนี้ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ za 2JZ อ่านกระทู้
พี่เอารถไปทำวันที่เท่าไหรครับรถอะไรครับ
ว่าแต่จะสอบถามเหมือนกันว่า ไปอู่วันไหน? เมื่อไหร่? ทางเจ้าของอู่ น่าจะจำได้
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ za 2JZ อ่านกระทู้
ผมว่านะครับคุณรอฟังเหตุผลก่อนดีกว่าไหมครับ ผมว่าพี่เคเค้ามี จัน-ยา-บัน ความเป็นช่างพอครับ
เห็นด้วยครับ
ปู่ชักว่าว is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ปู่ชักว่าว For This Useful Post:
เก่า 30-08-2010, 12:55   #9
mungkorn2

รูปส่วนตัว mungkorn2

Car Brand: KKS team
Engine Type: 1JZ-GTE vvti
คะแนน: 18 mungkorn2 will become famous soon enoughmungkorn2 will become famous soon enough
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mungkorn2
ต้องบอกว่าท่านเจ้าของร้านไม่อยู่แน่ๆ ที่คุณบอกว่าเจอพี่เค ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับเพราะว่าพี่เค ติดภาระกิจ ติดธุระอยู่ ต่างจังหวัด ไม่อยู่ร้านแน่ๆครับ

ใจเย็นๆนะครับ

San Idea Graphic Design
Tel.081-245 9519
Thank............
Joe
ProStreet Tuning --->> ติวานนท์ 45 <<---คำปรีึกษาดีๆเรื่อง จูนอัพเครื่องยนต์
ทองนพคุณ อะไหล่ / T.N.P.K Master Factory
KKS (คนคลอง3เซอร์วิส) By ช่างเค และกลุ่มเพื่อนๆ ClubJz.net
www.grace-cosmetic.com
mungkorn2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 18:02   #10
cracygods

คะแนน: 0 cracygods is on a distinguished road
ต้องขอโทษทุกท่านนะครับ และบางท่านที่อาจมีความสนิทสนมกับทางเจ้าของร้าน ผมไปวันเสาร์ที่ 28 ที่ผ่านมาครับ
-ส่วนตัวผมไม่ทราบครับว่าคุณเคหน้าตาเป้นอย่างไร ก็ได้ถามเด็กที่ร้านผิวขาวๆหน่อย เด็กก็บอกว่าพี่คนตัวดำๆนั่นไง....ทราบแค่นั้นครับ
-พฤติกรรมในวันนั้นก็คงเหมืนทุกคนแหละครับ ยืนดูว่าช่างทำอะไรกับรถเราบ้าง คอยสตาร์ทเครื่องให้ จนรถดับสตาร์ทไม่ติดเรื่องก็เป็นแบบที่เขียนครับ
-ผมมิได้มีเจตนาโทษร้านนี้ไม่ดีนะครับ แค่ในตอนนั้นช่างน่าจะทำได้ดีกว่านี้ ปล่อยให้ลูกค้าขับรถกลับในสภาพแบบนั้น วันนั้นผมไปบอกให้ใครฟังก็มีแต่คนบอกว่าแล้วออกมาจาก ร้านทำไม รถเราขับไปดีๆ แล้วแบ๊คฟายดังแบบนั้นเครื่องพังไปใครจะรับผิดชอบ ...ตอนนี้ผมยังงงอยู่เลย
(ถ้าผมนิสัยไม่ดีวันนั้นเหตุการณ์คงไม่ใช่แบบนี้หรอก ครับ ... )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cracygods : 30-08-2010 เมื่อ 18:49.
cracygods is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 20:37   #11
parkpoom_p

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
อ้างถึง:
ต้องขอโทษทุกท่านนะครับ และบางท่านที่อาจมีความสนิทสนมกับทางเจ้าของร้าน ผมไปวันเสาร์ที่ 28 ที่ผ่านมาครับ
-ส่วนตัวผมไม่ทราบครับว่าคุณเคหน้าตาเป้นอย่างไร ก็ได้ถามเด็กที่ร้านผิวขาวๆหน่อย เด็กก็บอกว่าพี่คนตัวดำๆนั่นไง....ทราบแค่นั้นครับ
-พฤติกรรมในวันนั้นก็คงเหมืนทุกคนแหละครับ ยืนดูว่าช่างทำอะไรกับรถเราบ้าง คอยสตาร์ทเครื่องให้ จนรถดับสตาร์ทไม่ติดเรื่องก็เป็นแบบที่เขียนครับ
-ผมมิได้มีเจตนาโทษร้านนี้ไม่ดีนะครับ แค่ในตอนนั้นช่างน่าจะทำได้ดีกว่านี้ ปล่อยให้ลูกค้าขับรถกลับในสภาพแบบนั้น วันนั้นผมไปบอกให้ใครฟังก็มีแต่คนบอกว่าแล้วออกมาจาก ร้านทำไม รถเราขับไปดีๆ แล้วแบ๊คฟายดังแบบนั้นเครื่องพังไปใครจะรับผิดชอบ ...ตอนนี้ผมยังงงอยู่เลย
(ถ้าผมนิสัยไม่ดีวันนั้นเหตุการณ์คงไม่ใช่แบบนี้หรอก ครับ ... )
เข้าใจท่านเจ้าของกระทู้นะครับ ผมเองหรือเพื่อนๆสมาชิกเอง ไม่ได้คิดจะว่าท่านเจ้าของกระทู้ หรือว่าจะเข้าข้างพี่เคเลยนะครับ แต่ว่าเห็นทั้งพี่เค และท่านเจ้าของกระทู้เป็นเพื่อนสมาชิกในเว็บ jz แห่งนี้ด้วยกันทั้งคู่นะครับ ผมเองเลยอยากใ้ห้คุยกันดีๆ และจบลงด้วยดีมากกว่าครับ ตอนนี้พี่เคไม่อยู่ไปต่างจังหวัด ส่วนวันที่ท่านเข้าไปที่ร้านจากที่ผมสอบถามข้อมูลดู พี่เคไม่ได้ อยู่ที่ร้านแล้วหละครับ แต่จะอยู่ร้านหรือไม่อยู่ร้านคงไม่ใช่ประเด็นสำคัยกั บเรื่องนี้แล้วหละครับ เอาเป็นว่าอยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ใจเย็นๆแล้วรอ พี่เค เข้ามาอธิบายดีกว่านะครับ

ด้วยความเคารพ

-

โทร.08-1557-6046 (จิ๊บ)

Strada 1JZ-GTE A/T + TE06H-24V + F-CONVPro 2.1
Tune By: Vtuner

" ก็แค่ E85 แรงม้าน้อย 396 hp "
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2010, 20:48   #12
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
เข้าไปกี่โมงครับ ผมอยู่ที่นั่นวันเสาร์ที่28 กลับประมาณเกือบ2ทุ่ม ผมว่าผมไม่เห็นเหตุการณ์ที่คุณเล่าให้ฟังนะ หรือคุณอาจจะกลับไปก่อนที่ผมจะไปถึง ส่วนเด็กที่ร้านผิวขาวๆที่คุณบอก เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมเข้าไปจะถามให้นะครับ ว่ามันเป็นไปเป็นมาอย่างไร แล้วพรุ่งนี้จะมาเล่าให้ฟังครับ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-09-2010, 08:36   #13
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
ก่อนอื่นใด ผมต้องขอโทษคุณ cracygods ครับ มีสองเรื่องที่จะขอโทษ
เรื่องที่เกิดขึ้นที่อู่ในวันนั้น
เรื่องที่ผมมาตอบช้า

เรื่องที่เกิดขึ้นที่อู่ หลังจากที่ผมได้รับทราบแล้วได้พูดคุยกับทางลูกน้องพบ ว่า เป็นความผิดของทางอู่จริง เนื่องจากในวันนั้นงานติดตั้งและงานค้างพอสมควร จึงไมได้ดูแลอย่างเต็มที่ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ผมขอชี้แจงสักนิดนะครับ โดยปรกติแล้วก่อนที่จะรับงานจะแจ้งให้ลูกค้าทราบอยู่ ก่อนเสมอว่า ขอรบกวนลูกค้าช่วยแจ้งก่อนว่าจะนำรถเข้ามาวันไหนอย่า งไรและจะยืนยันกันเพื่อจะได้ทำการซ่อมให้ได้เต็มที่ ตรวจสอบอย่างจริงจัง เนื่องจากมีลูกค้ารออยู่จำนวนมาก และจากเวลาที่ผ่านมาลูกค้าส่วนใหญ่จะทราบในเรื่องนี้ ครับ ซึ่งจะเป็นผลดีกับทางลูกค้าที่ไม่ต้องเสียเวลาในการเ ดินทางมาที่ร้าน
อย่างไรก็ตาม ผมขอโทษอีกครั้งสำหรับ สิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะเป็นความรู้สึก หรือการที่ไม่ได้รับการดูแลอย่างเต็มที่จากทางร้าน

เรื่องที่สองที่ผมจะขอโทษ คือเรื่องการมาตอบล่าช้า เนื่องจากผมติดภาระกิจที่จะต้องเดินทางในช่วงนี้ ซึ่งผมไม่ได้เข้ามาในคลับ จึงทำให้ผมตอบล่าช้า

หวังว่า คุณ cracygods คงยกโทษในความไม่พร้อมในครั้งนี้นะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 17 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
amnat8 (01-09-2010), BMW1 (01-09-2010), Chili (01-09-2010), jakpow (01-09-2010), ji-tao (02-09-2010), Knot16 (02-09-2010), krupree (01-09-2010), nontasit (01-09-2010), nonzjz (01-09-2010), parkpoom_p (01-09-2010), PuK_InfinitY (13-10-2010), pyf (01-09-2010), shylex (01-09-2010), sumitr (01-09-2010), SUNCHAINC (01-09-2010), za 2JZ (01-09-2010), วัช69 (01-09-2010)
เก่า 01-09-2010, 11:24   #14
jamevigo

Car Brand: vigo4ดอ
Engine Type: 1J GE
คะแนน: 0 jamevigo is on a distinguished road
นี่แหละคือ จรรยาบรรณของพี่เคเค้าหละ ผมไม่เคยเป็นลูกค้าพี่เค ไม่มีส่วนได้เสียกะพี่เค้า แต่ได้ความรู้จากพี่เคในเว็ปนี้เยอะมาก
jamevigo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-09-2010, 21:44   #15
nontasit
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nontasit

Car Brand: Volvo v70 2.3T
Engine Type: 2.3T
คะแนน: 18 nontasit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ก่อนอื่นใด ผมต้องขอโทษคุณ cracygods ครับ มีสองเรื่องที่จะขอโทษ
เรื่องที่เกิดขึ้นที่อู่ในวันนั้น

เรื่องที่เกิดขึ้นที่อู่ หลังจากที่ผมได้รับทราบแล้วได้พูดคุยกับทางลูกน้องพบ ว่า เป็นความผิดของทางอู่จริง เนื่องจากในวันนั้นงานติดตั้งและงานค้างพอสมควร จึงไมได้ดูแลอย่างเต็มที่ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ผมขอชี้แจงสักนิดนะครับ โดยปรกติแล้วก่อนที่จะรับงานจะแจ้งให้ลูกค้าทราบอยู่ ก่อนเสมอว่า ขอรบกวนลูกค้าช่วยแจ้งก่อนว่าจะนำรถเข้ามาวันไหนอย่า งไรและจะยืนยันกันเพื่อจะได้ทำการซ่อมให้ได้เต็มที่ ตรวจสอบอย่างจริงจัง เนื่องจากมีลูกค้ารออยู่จำนวนมาก และจากเวลาที่ผ่านมาลูกค้าส่วนใหญ่จะทราบในเรื่องนี้ ครับ ซึ่งจะเป็นผลดีกับทางลูกค้าที่ไม่ต้องเสียเวลาในการเ ดินทางมาที่ร้าน
อย่างไรก็ตาม ผมขอโทษอีกครั้งสำหรับ สิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะเป็นความรู้สึก หรือการที่ไม่ได้รับการดูแลอย่างเต็มที่จากทางร้าน

เรื่องที่สองที่ผมจะขอโทษ คือเรื่องการมาตอบล่าช้า เนื่องจากผมติดภาระกิจที่จะต้องเดินทางในช่วงนี้ ซึ่งผมไม่ได้เข้ามาในคลับ จึงทำให้ผมตอบล่าช้า

หวังว่า คุณ cracygods คงยกโทษในความไม่พร้อมในครั้งนี้นะครับ

นี่แหละช่างตัวจริง พี่เคเสียงจริง น่ายกย่อง
nontasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-09-2010, 21:59   #16
nonzjz
Member

รูปส่วนตัว nonzjz

Car Brand: Nissan
Engine Type: Uz ...Only
คะแนน: 0 nonzjz is on a distinguished road
Thumbs up

เยี่ยมครับ
nonzjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-09-2010, 20:53   #17
cracygods

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้

ไม่เป็นไรครับ เข้าใจว่าถ้าคุณเคดูแลลูกค้าด้วยตัวเองคงไม่มีเหตูกา รณ์แบบนี้ สำหรับเรื่องที่เข้าใจว่าเป็นคุณเค แต่ ผิดคนและได้เอ่ยชื่อไปนั้นผมต้องขออภัยด้วยครับ
ปัญหามีไว้แก้ไข
cracygods
เก่า 03-09-2010, 05:16   #18
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
ไม่เป็นไรครับ เข้าใจว่าถ้าคุณเคดูแลลูกค้าด้วยตัวเองคงไม่มีเหตูกา รณ์แบบนี้ สำหรับเรื่องที่เข้าใจว่าเป็นคุณเค แต่ ผิดคนและได้เอ่ยชื่อไปนั้นผมต้องขออภัยด้วยครับ
ปัญหามีไว้แก้ไข
cracygods
ต้องขอขอบคุณคุณ cracygods ที่เข้าใจ อย่างไรก็ตามผมขอโทษคุณอีกครั้งครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-09-2010, 11:57   #19
SUNCHAINC
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
มี สปิริต ทั้ง ช่างและเจ้าของกระทุ้ครับ ชื่นชม อย่างน้อยก้ เป้นไปในทางที่ดี เข้าใจกันได้ ยังคง ความอบอุ่นของบ้านหลังนี้เหมือนเดิม
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to SUNCHAINC For This Useful Post:
Chili (03-09-2010), THE MASS (29-09-2010)
เก่า 12-10-2010, 22:30   #20
1929

คะแนน: 0 1929 is on a distinguished road
คุณเคมีร้านอยู่ที่พุทธมณฑล 4 ด้วยหรือคับ
1929 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ