ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-06-2008, 15:28   #1
1jzgte
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 1jzgte is on a distinguished road
สวิทออโต้คุนนพหาซื้อใด้ที่ไหน+ที่ไหนติดตั้งได้บ้าง

สวิทออโต้คุนนพหาซื้อใด้ที่ไหน+ที่ไหนติดตั้งได้บ้าง
1jzgte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-2008, 19:48   #2
manonmoon
Junior Member

คะแนน: 0 manonmoon is on a distinguished road
ผมก็หาอยู่เหมือนกัน อีเมลไปหาเขาแล้วก็ยังไม่ตอบกลับมาเลยครับ

ที่ร้านในจังหวัดผมร้านที่ขายอุปกรณ์แก๊สที่ใหญ่ที่ส ุด ก็มีขาย แต่แหม่มกวนโอ๊ยเหลือเกิน คือ ผมไปเห็นรถช่างไฟที่ผมใช้บริการตลอด ใช้ออโตสวิทซ์ของคุณนพอยู่ บอกว่าดี ก็เลยให้ผมไปซื้อมาเดี๋ยวต่อให้ ผมก็ถามว่าซื้อมาเท่าไร ช่างตอบ 1,500 บาท พอผมไปที่ร้านถามว่ามีไหม คนขายบอกว่า มี ราคาเท่าไร ตอบมาว่า 1,600 บาท อ้าวทำไมช่างบอกว่า 1,500 เอง มันบอกว่าก็ขายให้ช่าง 1,500 บาท แต่จะขายให้คุณ 1,600 บาท เพราะเดี๋ยวคุณไปต่อแล้วมันเสียคุณก็เอามาคืน แล้วร้านต้องเปลี่ยนให้ (ในใจคิดว่า เมิงจะเปลี่ยนให้กรูเหรอ ตอนขายเมิงยังอย่างนี้แล้ว) แต่ขายให้ช่างไปแล้วไม่มีการเปลี่ยน ผมก็เลยบอกว่าผมไม่มีปัญญาต่อเองหรอก ให้ช่างที่แนะนำมา(ที่คุ้นกับคุณนั่นแหละ)ต่อให้ มันบอกว่าไม่รู้ เรื่องของคุณ รู้แต่ว่าจะขาย 1,600 บาท ผมก็เลยไม่เอาแหม่มเลย

ฝากช่างซื้อเอาก็ได้ว่ะ เงินร้อยบาทไม่เท่าไร แต่เสียอารมณ์กับมันเหลือเกิน
manonmoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-2008, 22:16   #3
garn_kc
Member

รูปส่วนตัว garn_kc

คะแนน: 17 garn_kc is on a distinguished road
หาอยู่เหมือนกันครับ
garn_kc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2008, 08:45   #4
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
ไปเอาที่พี่นพเลยครับบ้านแกอยู่หนองจอก ผมใช้ของแกอยู่บอกได้คำเดียวว่าสุดตรีนครับ เดี๋ยวเอาเบอร์พี่เขามาให้ครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2008, 10:12   #5
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
0896866665พี่นพ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว