ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-08-2008, 23:02   #1
yos
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 yos is on a distinguished road
ขอปรึกษาคุณเคคลองสามและผู้รู้ครับ

คุณเคครับผมติดแก็สกับคุณเคเมื่อ 3 เดือนที่แล้วมีปัญหากวนใจอยากรบกวนถามดังนี้ครับ อ้อผมใช้ไทเกอร์ ติดแก็สกับคุณเคแบบ ฟิคมิค+แลมด้า วางเครือง 2 ๋เจจีอีฝาดำ
1.น้ำมันที่ผมเติมไว้เพื่อสตาร์เครื่องหายไปเร็วมากเ ลยผมเติมครึ่งถังประมาณ 7-8 แปดร้อยบาทประมาณ 2 สัปดาห์ก็ใกล้หมดแล้วมันน่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ มีทางแก้ไขไหมครับ หรือว่าผมต้องกลับไปให้คุณเคตรวจดูอีกครั้ง
2.เวลาสตาร์คเครื่องมีเสียงน่าจะเป็นวาว์ลดังกราวเลย ครับ แต่สักพักก็จะหายไป แต่ถ้าวิ่งน้ำมันตอนออกตัวหรือเครื่องร้อนและออกตัวจ ะไม่ค่อยมีแรง สู้แก็สไม่ได้ มีทางแก้ไขไหมครับ และหากเลือกโหมดน้ำมันเวลาขับหรือออกตัวทุกครั้งมีเส ียงวาวล์เขกตลอด แต่ใช้แก็สไม่ค่อยมีครับ
รบกวนหากมีทางแก้ไขอย่างไรแนะนำด้วยครับ แต่อัตรากินแก็สโอเคครับอยู่ 1.8 บาทต่อกิโล หรือ 6.4 โลต่อลิตรครับ รบกวนด้วยครับ

ยศ
yos is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม