ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-08-2017, 11:10   #11
Chat Mhc
Junior Member

Car Brand: Toyota Crown
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 Chat Mhc is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang อ่านกระทู้
..
แอดมิน จะปักหมุดกระทูนี้ไว้ครับ
เอาไว้เป็นที่แนะนำตัว ว่าแต่ละท่าน ที่ล๊อคอินมามีใครม่างงง
จริง ๆ อยากจะทำ Profile ให้ไว้สำหรับสมาชิกนะครับ

จะได้รู้จักกัน รู้ว่าแต่ละท่าน ทำไร ใช้รถไร ใช้เครื่องตัวไหน
บ้านอยู่ไหน..จะได้เป็นสังคมของเพื่อนพ้องน้องพี่
ที่ได้เข้ามาร่วมในสิ่งที่เป็น ฮอบบี้ เดียวกัน

เอาว่า ท่านใดที่เปิดกระทูนี้อ่าน ท่านแรก ก้อแนะนำตัวมาเลยนะครับ

เราจะได้รู้ว่า จริง ๆ แล้วเราจะมีสมาชิกที่อยากเข้าร่วม
ในสายเลือดของ Club JZ แห่งนี้มากน้อยแค่ไหน

และเพื่ออนาคตข้างหน้า..
เราอาจจะได้มีกิจกรรมขำ ๆ ร่วมกัน..
อาจจะมีทริปเล็ก ๆ หนุก ๆ กันบ้าง

นะครับ..

สำหรับท่านสมาชิกล๊อกอินสีส้มที่ยังไม่ได้รับการอัพฯ ให้เป็นล๊อกอินสีฟ้า ลองย้อนกลับไปดูข้อมูลรายละเอียดที่ตนเองเคยแนะนำตัว ไว้นะครับ ว่ายังมีอะไรที่ขาดตก หรือไม่ครบถ้วนอยู่

ชื่อ ..........นามสกุล ............ (ตามบัตรประชาชน)
ที่อยู่โดยละเอียด .......เลขที่/หมู่ที่/ถนน/ตำบล/อำเภอ/จังหวัด/ รหัสไปรษณีย์
เบอร์ติดต่อ ...........
รถที่ใช้ ..........
เครื่องยนต์ ...........
อื่นๆ.........

แต่ถ้าต้องการสมัครเป็นสมาชิก ( ล๊อกอินสีเขียว )
ซึ่งก็เป็นการเพิ่มสิทธิ์ในการเข้าใช้งาน ไปอีกขั้นนึง และเพื่อเป็นการสนับสนุน คลับเจแซด ไปที่นี่ครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=62763

ท่านต่อไปมาแนะนำตัวเองต่อเลยนะครับ
แล้วทางทีมงานจะช่วยกัน Up-date
อ่อ...ขอเบอร์โทรสับ..ทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

[size=5]กระทู้นี้ จะใช้เป็น ที่แนะนำตัวเองนะครับ

สมาชิกใหม่ครับ ได้เข้ามาอ่านได้ความรู้มากมายครับ ขอแจ้งข้อมูลส่วนตัวครับ
อภิชาติ ทับสุวรรณ 152/3 ซอย มัทรี 12 ตำบลปากน้ำชุมพร อำเภอเมือง จังหวัดชุมพร 86120 ครับ
ผมใช้รถมือสองมาเกือบปีแล้วครับเป็น toyota crown jzs 175 ปี 2003 ใช้เครื่องเดิมติดรถเป็นเครื่อง 2JZ GE VVTi
ก็เริ่มมีอาการเสื่อมสภาพบ้างตามกาลเวลา บางอย่างต้องขอความรู้และคำแนะนำจากท่านสมาชิกครับ ขอขอบคุณมากครับ
Chat Mhc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ