ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-08-2012, 00:32   #101
vampire258
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว vampire258

Car Brand: A31
Engine Type: 1JZ-GT
คะแนน: 18 vampire258 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง vampire258
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ภาคิน อ่านกระทู้
รถผมวาง 1j bo วางโบเดี่ยว ลงแก๊สมิกซ์หม้อต้มเดิมเป็น stargas ตอนนี้เริ่มอาการไม่ดี อยากจะเปลี่ยนหม้อต้มใหม่ ไม่รู้จะลงตัวไหนดี แต่สนใจ kme แต่ไม่รู้ราคาและแหล่งที่ซื้อ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ(ทั้งราคาและแหล่งที่ซื้อ)ขอ บคุณครับ tom_meaw29@hotmail.com
มีแต่ หัวฉีดอะซิครับ

TUNE BY KONG

Click here >>> ธนพัฒน์แบตเตอรี่ นวมินทร์ ราคาถูก

สนใจสอบถามได้ 086-6632557,089-4424488
vampire258 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-09-2012, 22:48   #102
aekdb
Junior Member

Car Brand: vigo
Engine Type: ดีเซล
คะแนน: 0 aekdb is on a distinguished road
ขอราคา niko big และ KME Gold Turbo ด้วยครับ
ถ้าจะซื้อ ซื้อทางไหนได้บ้างครับ รถผม 1 jz-gte อยากประหยัดและใช้งานได้เต็มที่หรือถ้าใส่ 2 ใบควรใส่ตัวไหนและจะกินมากกว่าลูกเดียวหรือเปล่าคับเ ป็นหัวฉีด ac ขอบคุณครับ
aekdb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-09-2012, 10:05   #103
E.TA.
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว E.TA.

Car Brand: Mtx & Hero van
Engine Type: 1uz fe & 2jz ge VVT-i
คะแนน: 18 E.TA. is on a distinguished road
ขอราคาครับ

ขอราคา สำหรับเครื่อง Uz ครับ
E.TA. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-09-2012, 14:59   #104
นนท์หมูหวาน

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: starda grandis
คะแนน: 0 นนท์หมูหวาน is on a distinguished road
ผมขอราคา ด้วยคนครับ กะลังตัดสินใจ เลย จะติดในอาทิตย์นี้เเล่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
นนท์หมูหวาน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-09-2012, 11:58   #105
นนท์หมูหวาน

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: starda grandis
คะแนน: 0 นนท์หมูหวาน is on a distinguished road
ผมรบกวนขอราคาด้วยคนครับ จะเข้าไปติดตั้งอาทิตย์นี้ครับ ก่อนนี้จะเลือก เมจิก 3 เเต่เพื่อนเพิ่งไปติดมา ไม่ค่อยจะ เเจ่มเท่าไหร่ งานงอกตั้งเเต่เดือนที่สองเลย เลย สองจิตสองใจครับ ถามร้าน พี่เค้า บอกติดมาไม่เคยมีปัญหา ยังไงรบกวนด้วยครับ ขอราคาทั้ง kme g และอีก อันด้วยนะครับ ติดกับเครื่อง 2j vvti ครับผม
นนท์หมูหวาน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2012, 13:31   #106
Notepyo

Car Brand: NISSAN
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 Notepyo is on a distinguished road
ขอราคาครับ..

รบกวนขอราคาทางpmด้วยคนครับ
Notepyo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-09-2012, 10:43   #107
joe-civil@jz

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
ขอโทษนะครับ ทำไมไม่ลงหน้าซื้อขายไปเลยเห็นมีสมาชิกมาขอราคากันค่ อนข้างเยอะ ลงไปเลยครับว่าขายเท่าไรยังไงรายละเอียดหม้อ มีกี่รุ่น ราคาหน้าบอร์ด กะ ราคาตัวแทน นะครับ ฝากพิจารณาด้วย ขอบคุณครับ
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-09-2012, 17:50   #108
DarKBJTeam
Member

รูปส่วนตัว DarKBJTeam

Car Brand: Toyota Hero
คะแนน: 16 DarKBJTeam is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง DarKBJTeam
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joe-civil@jz อ่านกระทู้
ขอโทษนะครับ ทำไมไม่ลงหน้าซื้อขายไปเลยเห็นมีสมาชิกมาขอราคากันค่ อนข้างเยอะ ลงไปเลยครับว่าขายเท่าไรยังไงรายละเอียดหม้อ มีกี่รุ่น ราคาหน้าบอร์ด กะ ราคาตัวแทน นะครับ ฝากพิจารณาด้วย ขอบคุณครับ
ใจเย็นๆนะครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยขอ PM ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น
เว็ปบอร์ดหน้าแก๊สเป็นสถานที่แลกเปลี่ยนข้อมูลเรื่อง แก๊สก็จริง แต่สิ่งที่ดีก็ควรจะแนะนำต่อๆ กันไปไม่ใช่เหรอครับ และที่มันยืดยาวมาขนาดนี้ ก็เนื่องจากเมื่อก่อนไม่เคยมีตัวแทนมาขาย หม้อต้มยี่ห้อดังกล่าวอย่างจริงจัง พวกเราต้องการสิ่งที่ดีสำหรับรถเรา เราอยากทำรถเราให้ดีที่สุด ผมว่าจุดเริ่มต้นก็ควรลองไปดูตั้งแต่ข้อความในกระทู้ แรกจนถึงปัจจุบันว่ามันมีเหตุการณ์มาอย่างไร ผมว่าพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านน่าจะเข้าใจนะ
แค่ทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถก็เท่านั้น
DarKBJTeam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to DarKBJTeam For This Useful Post:
vampire258 (24-09-2012)
เก่า 23-09-2012, 09:15   #109
joe-civil@jz

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DarKBJTeam อ่านกระทู้
ใจเย็นๆนะครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยขอ PM ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น
เว็ปบอร์ดหน้าแก๊สเป็นสถานที่แลกเปลี่ยนข้อมูลเรื่อง แก๊สก็จริง แต่สิ่งที่ดีก็ควรจะแนะนำต่อๆ กันไปไม่ใช่เหรอครับ และที่มันยืดยาวมาขนาดนี้ ก็เนื่องจากเมื่อก่อนไม่เคยมีตัวแทนมาขาย หม้อต้มยี่ห้อดังกล่าวอย่างจริงจัง พวกเราต้องการสิ่งที่ดีสำหรับรถเรา เราอยากทำรถเราให้ดีที่สุด ผมว่าจุดเริ่มต้นก็ควรลองไปดูตั้งแต่ข้อความในกระทู้ แรกจนถึงปัจจุบันว่ามันมีเหตุการณ์มาอย่างไร ผมว่าพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านน่าจะเข้าใจนะ
แค่ทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถก็เท่านั้น
คำไหนครับช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าผมใจร้อนเพราะผมอ่าน ตั้งแต่เริ่มต้นแล้วไงผมถึงได้เขียนมาแบบนี้เพราะเท่ าที่อ่านเข้าใจคือมีสมาชิกที่อยากจะทราบผู้แทนจำหน่า ยและก็มีสมาชิกท่านหนึ่งเสนอตัวมา แล้วก็มีเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆท่านขอข้อมูลผ่านทางpm ซึ่งผมเห็นว่ามันควรเป็นข้อมูลเปิดจึงเสนอให้พิจารณา ถ้าท่านสมาชิกท่านนั้นไม่เห็นควรก็ไม่ต้องปฏิบัติตาม ก็แค่นั้น
ปล.ผมไม่ใช่อู่ครับทำงานเป็นลูกจ้างบริษัทเอกชน
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
เก่า 23-09-2012, 13:25   #110
DarKBJTeam
Member

รูปส่วนตัว DarKBJTeam

Car Brand: Toyota Hero
คะแนน: 16 DarKBJTeam is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง DarKBJTeam
>
ที่บอกว่าใจเย็นๆ ผมก็ขอโทษอย่างลูกผู้ชายละกันซึ่งผมอาจจะไม่ได้เห็นอ ารมณ์มาจากคำพูด ภาษาพูดกับพิมพ์ มันอาจจะทำให้ผมหรือใครต่อใครเข้าใจผิดก็ตามครับ ขอโทษด้วยละกัน
>
ส่วนการซื้อขาย ท่านนั้นๆ อาจจะมีเหตุผลของเค้าเอง อาจจะไม่มีหน้าร้าน หรืออาจจะเป็นการหารายได้พิเศษเพิ่ม ซึ่งข้อมูลทางเทคนิคอาจจะไปขัดต่อร้านอื่นๆ หรือมีเหตุผลใดๆก็ตาม ดังนั้นเพื่อความสบายใจของทุกๆคนจึง PM ไปมากกว่า ซึ่งบางท่านอาจจะรู้สึกไม่ดี บางท่านที่อาจจะอยากรู้รายระเอียดเยอะๆกว่านี้ หรืออยากจะได้ความชัดเจนมากกว่า
ส่วนการซื้อขายทั่วไป ผมว่าผมเห็นเยอะไปที่เค้าซื้อขายทาง PM กับการโพสในกระทู้ที่โพสไว้อาจจะไม่ทันกับของที่ตั้ง ขาย อาจจะมีคนจองทั้งๆที่มาโพสเป็นคนแรก หรืออาจจะมีโทรไปตัดหน้ากันก่อนก็แล้วแต่ อย่างนี้ผมว่าน่าจะพิจารณาว่าคิวใดมาก่อนมาหลังมากกว ่า น่าจะมีหลักการซื้อขายที่ยุติธรรมต่อผู้ซื้อและผู้ขา ยนะครับ
ผมเห็นด้วยที่ท่านยึดหลักเกณฑ์ตามกฏหรืออะไรก็ตามแต่ แต่ถ้าหลักพวกนี้มันตึงจนเกินไป มันจะทำให้สังคมอยู่ด้วยกันลำบาก ตามความเป็นจริง

และผมก็เห็นมีบางท่านนำอุปกรณ์ดังกล่าวเข้ามาขายในบอ ร์ดเราแล้ว น่าจะมีการแข่งขันทางการตลาดกันตามปกติ คนที่ได้ประโยชน์น่าจะเป็นผู้บริโภคอย่างเรามากกว่าน ะครับ ลองไปดูได้เห็นๆกันอยู่
>
แค่ทุกคนมีการแบ่งปันสิ่งดีๆให้ต่อกัน มีมิตรภาพที่ดีก่อนนั่นคือเป้าหมายของการอยู่ร่วมกัน ในสังคมที่ดี และทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถของเรา เครื่อง JZ ของเรา และสังคม ClubJZ ของท่านทุกๆคนครับ
ขอโทษทีครับที่พูดจายืดยาว และผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร และไม่มีใครทำให้ผมรวยขึ้นหรือจนลงแต่อย่างใด แค่คนธรรมดาเดินดิน และยังกินข้าวแกงอยู่ แต่มีความรักในเครื่่องและเรื่อง JZ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DarKBJTeam : 23-09-2012 เมื่อ 13:59.
DarKBJTeam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to DarKBJTeam For This Useful Post:
เก่า 24-09-2012, 00:20   #111
vampire258

รูปส่วนตัว vampire258

Car Brand: A31
คะแนน: 18 vampire258 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง vampire258
ใจเยนๆครับพี่

เจ้านั้นผมก็ pm ตั้งแต่แรกๆ เหมือนกัน

ได้รับราคาอะไรเรียบร้อย สุดท้ายจะสั่งซื้อกลับไม่ได้

ของซะงั้นครับ ตอนแรกก็บอกของขาดบ้างอะไรบ้าง รอสองสามอาทิตย์ จนเปนเดือน สองเดือน

จนล่าสุด เขาบอกน้ำท่วมตั้งแต่ปีที่แล้ว จนบัดนี้ยังไม่ได้ของเลย

ผมเลยซื้อที่อื่นไปนานแล้วครับ รอไปแบบไม่มีกำหนดไม่ไหว

งั้นขอบอกสมาชิกท่านอื่นเลยแล้วกันครับ ไม่ต้องขอ pm ไปแล้วครับ เขาคงไม่ได้ขายหรือไม่ตอบท่านแน่นอนครับ

TUNE BY KONG

Click here >>> ธนพัฒน์แบตเตอรี่ นวมินทร์ ราคาถูก

สนใจสอบถามได้ 086-6632557,089-4424488
vampire258 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vampire258 For This Useful Post:
joe-civil@jz (24-09-2012)
เก่า 06-06-2023, 10:02   #112
Amannytot
ClubJZ Web Register

Car Brand: Man
Engine Type: AmannytotCE
คะแนน: 0 Amannytot is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน ICQ ถึง Amannytot ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง Amannytot ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง Amannytot Send a message via Skype™ to Amannytot
buy priligy 3omg

<a href=https://dapoxetin.cfd>best site to buy priligy canada</a> El Khoury D, et al
Amannytot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ