ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-12-2007, 22:58   #21
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
รับทราบครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-12-2007, 23:59   #22
talardonline
Senior Member

คะแนน: 0 talardonline is on a distinguished road
ตอนนี้ตัวอุปกรณ์วาลว์แปรผันหมดนะครับ ประมาณ 1 อาทิตย์จะมีมาประมาณ 15 ชุดครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย talardonline : 25-12-2007 เมื่อ 00:45.
talardonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-12-2007, 10:37   #23
HS9KRM
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว HS9KRM

Car Brand: Ford Ranger
Engine Type: 2JZ-GTE HX40 บุ้ทเต็มเหนี่ยว ที่เกียร์รับไหว
คะแนน: 18 HS9KRM is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talardonline อ่านกระทู้
ผมแก้ไขกระทู้ที่หน้าแรกไว้แล้วนะครับ
มีการทดสอบกับรถยนต์ยี่ห้อ BMW 525 e34 ที่วางเครื่อง2JZ GTE พร้อมวายริ่งตรวจเช็ควงจรสายไฟด้วยระบบคอมพิวเตอร์กั บทางบริษัทเรา เมื่อติดตั้งแก๊สระบบนี้
แล้ว วิ่งในเมือง จะกินเฉลี่ย 1.55 บาท / km นอกเมือง 1.35 บาท / km คือ มากกว่า เครื่อง NA อยู่ 20 สตางค์ครับ

ระบบนี้จะประหยัดกว่าวาริเอเบิลนะครับ แต่ต้องควบคุมมาตรฐานการติดตั้งด้วยนะครับ

ลองดูกระทู้หัวข้อ อัตราการกินแก๊สขึ้นอยู่กับเหตุผลหลายอย่างดังต่อไปน ี้ ตามลิ้งค์ด้านล่างครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=10495

การควบคุมมาตรฐานการติดแก๊สที่ดี ทางอู่ติดแก๊สควรมีเครื่องมือวิเคราะห์รถยนต์ด้วยนะค รับ

สำหรับคอมพิวเตอร์วิเคราะห์รถยนต์ที่ทางบริษัทเราใช้ ในงานควบคุมตรวจสอบการติดตั้งแก๊สอยู่เป็นเป็นแบบ Professional สามารถตรวจเช็คได้ทุกยี่ห้อตั้งแต่ รุ่นเก่า ขึ้นมาครับ เราขายอยู่ที่ 135,000.-
ตัวนี้มีประโยชน์มากนะครับ เป็นของใต้หวัน ของ USA ราคา 192,000.-

สำหรับอู่ติดตั้งแก๊สที่สนใจเครื่องมือวิเคราะห์รถยน ต์โทรมาได้เลยนะครับ เราเป็นตัวแทนจำหน่ายครับมีหลายยี่ห้อไม่ว่าจะเป็นยุ โรป อเมริกา หรือใต้หวันครับ มีคู่มือการใช้งานพร้อมอบรมการใช้ครับ
E34 2jzgte วิ่งความเร็วเท่าไรครับ ตอนวิ่งทางไกล แล้วอัตราการกินแกส กี่กิโลเมตร ต่อ ลิตร ครับ เพราะถ้าบอกเป็นราคา/กม มันจะไม่แน่นอน ราคาแกสแต่ละจังหวัด ไม่เท่ากัน ครับ

ไปทำที่นี่แล้วดี เลยอยากแนะนำพี่น้องโซน ทางนี้
อู่ช่างต่อ ม่วงค่อมอะไหล่ยนต์ สี่แยกม่วงค่อม ถ.สระบุรี หล่มสัก จ.ลพบุรี
-วางเครื่องเจ ติดตั้งจูนกล่อง E manage,F-Con,power fc ,ECU shop
-วางเครื่องเพื่อใช้งานประจำวันเเละ เซ็ตรถเพื่อ วิ่งสนาม
(ช่างต่อ )036643022 / 0898023080/0863757981
่"
" ร้านอะไหล่ดีๆ

ทองนพคุณ อะไหล่ / T.N.P.K Master Factory "
ตลาดลำนารายณ์ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี
081.4003164 / 036.461701
HS9KRM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-12-2007, 19:26   #24
za 2JZ
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว za 2JZ

Car Brand: ISUZU BENZW123 TOYOTA VIGO 2 jz ge 4wd mazda2 nissan tida toyota ae101
Engine Type: 1jz-gte A/T LPG BY KKS
คะแนน: 17 za 2JZ is on a distinguished road
หน้าสนนะครับอย่างนี้ต้องโดนซักชุดครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324

โมทย์ คลองสาม ผลสุวรรณผ้าม่าน มู่ลี่ ม่านปรับแสง วอลล์เปเปอร์ WWW.PWFABRIC.COM TEL. 081-309-9113 E-Mail : pw2006@sanook.com

za 2jz ซาครับ Tel.081-455-5113**081-814-0704**
แวนดำเจโบพี่เค kks และ พี่โมทเค้าจัดให้หรือจะลอง ส่วนเจ้า vigo 2jz ge 4wd พี่เค KKS จัดให้
za 2JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-12-2007, 14:09   #25
ItmyLife
Junior Member

รูปส่วนตัว ItmyLife

คะแนน: 0 ItmyLife is on a distinguished road
ขอโทษนะครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ

ถ้านำรถเข้าไปติดตั้งแก็ส จะมีการรับประกันอัตรากินแก็สว่าจะได้ตามที่โฆษะณาไว ้หรือเปล่า
มีการ Test ระบบของเครื่องที่วางมาก่อนว่าสมบูรณ์แค่ไหน(ทั้งเคร ื่องและการวายริ่ง) หรือเปล่า

กลัวปัญหาว่าพอนำไปติดตั้งเสร็จปรากฏว่ากินแก็สมากว่ าที่ลงโฆษณาไว้มาก(ถ้าเล็กน้อยรับได้นะครับ)แล้วคราว นี้ก็ต้องถูกโยนมาที่เครื่องและการวายริ่ง กรายมาเป็นสรุปว่าถ้าต้องการให้อัตรากินแก็สได้อย่าง ที่ลงไว้ต้องวายริ่งใหม่เสียค่าใช้จ่ายในการวายริ่ง หรือตัวโน้นเสียตัวนี้เสีย ก็คือไล่แก้จนระบบสมบูรณ์ ถ้าไล่จนครบแล้วอัตรากินแก็สเป็นอย่างที่โฆษณาไว้ก็ย ัง Happy แต่ถ้าไม่ กลัวจะลามไปถึงเฟืองท้าย ความสมบูรณ์ของเครื่อง น้ำหนักตัวรถ คือสรุปแล้วทุกๆอย่างที่จะอ้างได้ จะมีอะไรรับประกันหรือรับผิดชอบไหมครับ

ไม่ได้จะบอกว่าที่ลงไว้เป็นการโฆษณาที่โกหกหรือเกินจ ริงอะไรนะครับ(ตามที่ลงไว้ว่ามันวิ่งดีกว่าน้ำมันและ อัตราการกินแก็สประหยัดมากใน 2JZ-GTE) แต่ว่าต้องการการรับประกันและรับผิดชอบต่อคำพูดที่ได ้ลงโฆษาณาไว้ คือต้องการให้ไปทำแล้วจบได้อัตราการกินแก็สตามที่ลงไ ว้ไม่ใช่พอไม่ได้ก็โยนไปว่าเป็นเพราะอันโน้นอันนี้ ทางที่ดีในเมื่อทางร้านมีอุปกรณ์ในการเช็คสภาพเครื่อ งยนต์ที่ทันสมัยแล้ว เช็ครถที่เข้าไปทำก่อนติดตั้งแก็สได้หรือเปล่าครับแล ้วฟันธงเลยว่าติดไปแล้วจะได้ตามที่โฆษณาไว้หรือเปล่า แล้วก็ให้ลูกค้าตัดสินใจอีกทีว่าจะทำยังไง ไม่อยากให้มีปัญหาไม่จบอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลาย ๆท่านเคยเจอมา

ถ้ามั่นใจได้ผมก็เป็นอีกคนนึงที่สนใจจะเข้าไปติดตั้ง
ของผม 1JZ-GTE
อัตรากินแก็สในเมือง ประมาณ 1.9-2.1 บาท/กิโล
นอกเมือง ประมาณ 1.5-1.7 บาท/กิโล

ขอบคุณครับ
ItmyLife is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-12-2007, 23:55   #26
x_men1821

รูปส่วนตัว x_men1821

คะแนน: 0 x_men1821 is on a distinguished road
ผมกำลังสนใจติดอยู่เหมือนกันครับผมใช้ Volvo940 เจเดียวไม่โบครับ
x_men1821 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-01-2008, 18:18   #27

คะแนน: 0 talardonline is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ItmyLife อ่านกระทู้
ขอโทษนะครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ

ถ้านำรถเข้าไปติดตั้งแก็ส จะมีการรับประกันอัตรากินแก็สว่าจะได้ตามที่โฆษะณาไว ้หรือเปล่า
มีการ Test ระบบของเครื่องที่วางมาก่อนว่าสมบูรณ์แค่ไหน(ทั้งเคร ื่องและการวายริ่ง) หรือเปล่า

กลัวปัญหาว่าพอนำไปติดตั้งเสร็จปรากฏว่ากินแก็สมากว่ าที่ลงโฆษณาไว้มาก(ถ้าเล็กน้อยรับได้นะครับ)แล้วคราว นี้ก็ต้องถูกโยนมาที่เครื่องและการวายริ่ง กรายมาเป็นสรุปว่าถ้าต้องการให้อัตรากินแก็สได้อย่าง ที่ลงไว้ต้องวายริ่งใหม่เสียค่าใช้จ่ายในการวายริ่ง หรือตัวโน้นเสียตัวนี้เสีย ก็คือไล่แก้จนระบบสมบูรณ์ ถ้าไล่จนครบแล้วอัตรากินแก็สเป็นอย่างที่โฆษณาไว้ก็ย ัง Happy แต่ถ้าไม่ กลัวจะลามไปถึงเฟืองท้าย ความสมบูรณ์ของเครื่อง น้ำหนักตัวรถ คือสรุปแล้วทุกๆอย่างที่จะอ้างได้ จะมีอะไรรับประกันหรือรับผิดชอบไหมครับ

ไม่ได้จะบอกว่าที่ลงไว้เป็นการโฆษณาที่โกหกหรือเกินจ ริงอะไรนะครับ(ตามที่ลงไว้ว่ามันวิ่งดีกว่าน้ำมันและ อัตราการกินแก็สประหยัดมากใน 2JZ-GTE) แต่ว่าต้องการการรับประกันและรับผิดชอบต่อคำพูดที่ได ้ลงโฆษาณาไว้ คือต้องการให้ไปทำแล้วจบได้อัตราการกินแก็สตามที่ลงไ ว้ไม่ใช่พอไม่ได้ก็โยนไปว่าเป็นเพราะอันโน้นอันนี้ ทางที่ดีในเมื่อทางร้านมีอุปกรณ์ในการเช็คสภาพเครื่อ งยนต์ที่ทันสมัยแล้ว เช็ครถที่เข้าไปทำก่อนติดตั้งแก็สได้หรือเปล่าครับแล ้วฟันธงเลยว่าติดไปแล้วจะได้ตามที่โฆษณาไว้หรือเปล่า แล้วก็ให้ลูกค้าตัดสินใจอีกทีว่าจะทำยังไง ไม่อยากให้มีปัญหาไม่จบอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลาย ๆท่านเคยเจอมา

ถ้ามั่นใจได้ผมก็เป็นอีกคนนึงที่สนใจจะเข้าไปติดตั้ง
ของผม 1JZ-GTE
อัตรากินแก็สในเมือง ประมาณ 1.9-2.1 บาท/กิโล
นอกเมือง ประมาณ 1.5-1.7 บาท/กิโล

ขอบคุณครับ
ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า เนื่องจากเพิ่งกลับจากเที่ยวปีใหม่ ผมได้อ่านรายละเอียดทั้งหมดแล้ว และพอจะเข้าใจว่าสำหรับคนที่ได้มีการวางเครื่องและวา ยริ่งระบบไฟไว้แล้วถ้าหากเดินสายไฟไม่ครบ และต้องทำใหม่ก็จะรู้สึกว่าเป็นการเสียค่าใช้จ่ายมาก จึงจะขออธิบายนะครับ ทางผมก่อนที่จะติดตั้งแก๊สให้กับลูกค้า ตามปรกติผมจะตรวจเช็คสภาพเครื่องยนต์ก่อนว่าพร้อมที่ จะติดแก๊สมั๊ย โดยการเช็คที่ละเอียดที่สุดก็คือการใช้คอมพิวเตอร์วิ เคราะห์ด้วย ซึ่งปลั๊กวิเคราะห์ถ้าต่อวงจรมาไม่ครบก็จะเช็คได้แค่ โค๊ดบกพร่อง เหมือนที่ลงไว้ในคลับ JZ ซึ่งถ้าต่อปลั๊กไว้คบจะสามารถเช็คค่ามาตรฐานต่างๆได้ อย่างละเอียดเช่นค่าน้ำมันจ่ายกี่มิลลิเซก องศาจุดระเบิด ค่าแรงดันอากาศ และอื่นอีกหลายหัวข้อ โดยค่าต่างๆเหล่านี้จะเป็นตัววัดและประมาณได้ว่าเครื ่องยนต์มีความสมบูรณ์รึปล่าว และพอจะคาดการณ์ได้ว่าเมื่อติดแก๊สไปแล้วอัตราเร่งจะ ออกมาดีหรือไม่
**ซึ่งถ้าวางเครื่องไว้แล้วแต่ไม่ได้ต่อปลั๊กวิเคราะ ห์ผมจะไม่สามารถวัดค่ามารฐานต่างๆได้ละเอียด การประมาณการเรื่องความประหยัดจากเครื่องมือก็จะถูกจ ำกัดลง ซึ่งการต่อปลั๊กวิเคราะห์ให้กับเครื่องยนต์ให้ครบนั้ นจะทำให้สามารถตรวจเช็คได้อย่างละเอียด สามารถอ่าการทำงานของระบบเครื่องยนต์วิเคราะห์หาอากา รผิดปรกติได้วิธีนี้นี้เป็นวิธีที่ใช้ตรวจเช็ครถยนต์ตามศูนย์บริก ารในโชว์รูมขายรถยนต์ยี้ห้อต่างๆ ลองอ่านรายละเอียดดูเพื่อช่วยในการตัดสินใจนะครับ

ข้อดีของการต่อปลั๊กวิเคราะห์ให้สามารถตรวจเช็คได้อย่างละ เอียดมีดังต่อไปนี้
1.สามารถอ่านการทำงานของระบบเครื่องยนต์ได้อย่างละเอ ียด
2.ข้อบกพร่องของเครื่องยนต์บางอย่างที่การเช็คโค๊ด ENGINE ไม่สามารถอ่านได้ ก็สามารถอ่านได้
3.จูนปรับตั้งเครื่องยนต์ได้อย่างแม่นยำ
4.ลดความผิดพลาดของการหาข้อบกพร่องจากการเช็คโค๊ดที่ สังเกตุจากไฟกระพริบ ซึ่งการอ่านจากคอมพิวเตอร์วิเคราะห์จะแสดงรายละเอียด เป็นตัวหนังสืออย่างชัดเจน
สรุป เมื่อสามารถวิเคราะห์ได้อย่างละเอียดความแม่นยำก็ต้อ งมีมากขึ้นตามมา ก็สามารถซ่อมหรือแก้ไขได้อย่างละเอียด ทำให้การซ่อมระบบเครื่องยนต์เป็นไปอย่างชัดเจน สามารถตรวจเช็คได้

ข้อเสียของการต่อปลั๊กวิเคราะห์ให้สามารถตรวจเช็คได้อย่างละ เอียดมีดังต่อไปนี้
1.เสียค่าใช้จ่ายในการวายริ่ง
2.เสียเวลา
3.เมื่อวายริ่งแล้วตรวจเช็คเจอว่าอะไรเสีย ถ้าจะซ่อมก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการซ่อม
สรุป เสียเงินและเสียเวลา

ครับที่กล่าวมาทั้งหมดลองพิจารณาดูว่าจะเป็นประโยชน์ กับรถท่านหรือไม่และคุ้มรึปล่าวที่จะทำ
แต่ในกรณีที่ระบบเครื่องยนต์ยังไม่สมบูรณ์หรือมีข้อบ กพร่องอยู่บ้างผมก็มั่นใจว่าในอัตราการกินแก๊สเท่าเด ิมของรถที่เป็นระบบมิ๊กซ์ทั่วไป เมื่อใช้ระบบวาล์วแปรผัน จะช่วยเรียกอัตราเร่งที่ออกมาดีกว่าเดิมแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย talardonline : 03-01-2008 เมื่อ 12:54.
talardonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-01-2008, 13:12   #28
The winner
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 The winner is on a distinguished road
มีถกเถียงกันบ้างก็ดีเหมือนกัน อ่านแล้วสนุกดีได้ความรู้น่าสนใจดีๆ..
The winner is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-01-2008, 11:10   #29

สวัสดีครับ พอดีวันนี้มีผู้ชมเว็บ ที่ดูจากคลับ JZ ต้องการวางเครื่องพร้อมติดตั้งแก๊ส ได้โทรมาสอบถามผมว่า เมื่อวางเครื่องแล้ว ทางผมจะแน่ใจได้อย่างไรว่าเครื่องที่ซื้อมาวางจะไม่ม ีอะไรเสียบ้าง จึงขออนุญาติอธิบายนะครับ
โดยปรกติแล้วเครื่องยนต์เซียงกงที่มาจากญี่ปุ่น ถึงจะอายุใช้งานน้อยแต่ก็อาจมีอะไหล่บางตัวเสียบ้าง ซึ่งอาจเกิดจากเสื่อมสภาพจากการใช้งานหรือการค้นย้าย ก็แล้วแต่ โดยอู่ที่รับวางเครื่องเมื่อพบว่าอะไหล่บางตัวเสียถ้ ามีความรับรับผิดชอบก็จะเปลี่ยนให้ลูกค้าโดยไม่คิดค่ าใช้จ่ายแล้วแต่กรณีไป
ซึ่งทางบริษัทผมอาจจะแตกต่างจากอู่วางเครื่องทั่วไปอ ยู่บ้างคือ จะมีทีมช่างวางเครื่องวายริ่งสายไฟพร้อมเครื่องมือใน เซียงกงเลยโดยเมื่อวางเครื่องแล้วจะใช้คอมพิวเตอร์วิ เคราะห์เจออะไรเสียก็เปลี่ยนอะไหล่ให้เลย หรือเมื่อพบว่าเครื่องยนต์ไม่สมบูรณ์ก็จะยกลงและเปลี ่ยนเครื่องยนต์ให้ใหม่ ซึ่งเป็นข้อดีในเรื่องของความสะดวกรวดเร็วไม่มีค่าใช ้ในการเดินทางในการเปลี่ยนอะไหล่จึงสามารถเปลี่ยนอะไ หล่ที่ไม่สมบูรณ์ได้เลย และเมื่อเครื่องยนต์สมบูรณ์ ขณะที่ลูกค้ามารับรถ ก็จะใช้คอมพิวเตอร์วิเคราะห์ข้อบกพร่อง และค่ามาตรฐานเทียบกับข้อมูลของค่ามาตรฐาน ที่เป็น standard จากโรงงานของรถยนต์แต่ละยี่ห้อให้ดูเพื่อเปรียบเทียบ ความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ของรถยนต์ที่วางเครื่องวาย ริ่งสายไฟกับทางบริษัทเรา ดังนั้นรถยนต์ที่วางเครื่องกับทางเราจึงสามารถตรวจเช ็คว่าวายริ่งสายไฟ เซนเซอร์ต่างๆ ขณะรับรถว่าสมบูรณ์หรือไม่ ถ้าไม่สมบูรณ์เราจะแก้ไขจนกว่าจะสมบูรณ์จึงจะให้ลูกค ้ามารับรถครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย talardonline : 04-01-2008 เมื่อ 12:11.
เก่า 04-01-2008, 11:49   #30
anakin
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว anakin

Car Brand: IZUSU 4WD& TOYOTA
Engine Type: 1JZ-Gte&3S-Turbo
ที่อยู่: เมืองเกาะครึ่งร้อย พลอยแดงค่าล้ำ ระกำแสนหวาน หลังอานหมาดี ยุทธนาวีเกาะช้าง
คะแนน: 17 anakin is on a distinguished road
น่าสนใจครับ
anakin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-01-2008, 13:47   #31
apinui

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ไม่ทราบว่า มีงานตัวอย่างมากกว่านี้ไหมครับ (เป็นรูปถ่าย) ......

เช่นติดตั้งไปแล้วในรถอะไรบ้าง เครื่องยนต์อะไรบ้าง

และสภาพอู่ สภาพงานวางเครื่อง และมีประสบการทำมาแล้วกี่คัน .....
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-01-2008, 17:09   #32

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่า มีงานตัวอย่างมากกว่านี้ไหมครับ (เป็นรูปถ่าย) ......

เช่นติดตั้งไปแล้วในรถอะไรบ้าง เครื่องยนต์อะไรบ้าง

และสภาพอู่ สภาพงานวางเครื่อง และมีประสบการทำมาแล้วกี่คัน .....

ขอตอบกระทู้ คุณ apinui พร้อมแนะนำตัวนะครับ

*ในส่วนของวางเครื่อง วายริ่ง เช็ควงจรสายไฟด้วยระบบคอมพิวเตอร์เป็นการร่วมงานกันระหว่าง บริษัทจำหน่ายเครื่องมือวิเคราะห์รถยนต์และรับวิเครา ะห์ระบบรถยนต์กับ เซียงกงผู้มีประสบการณ์ในการวางเครื่อง
ดำเนินงานโดย นายชินโชตินักวิเคราะห์ระบบรถยนต์จาก บจก. ตลาดออนไลน์ทำหน้าที่วิเคราะห์ระบบเครื่องยนต์ ตรวจเช็คและควบคุมคุณภาพให้ได้มาตรฐานตาม SPEC เครื่องยนต์แต่ละรุ่น ด้วยระบบคอมพิวเตอร์ที่ทันสมัย โดยใช้ Software ทดสอบระบบรถยนต์ และข้อมูลค่ามาตรฐานของรถยนต์แต่ละยี่ห้อ
และ ทีมงานช่างวางเครื่องจากเซียงกงผู้มีประสบการณ์ในการ วางเครื่อง กว่า 20ปี วางมาแล้ว โดยประมาณ1500 คัน เป็นเครื่องยนต์ตะกุล JZ ประมาณ500คัน
ทั้งนี้เพื่อให้เกิดความพึงพอใจในการควบคุณภาพที่ให้ บริการกับลูกค้าโดย บริษัท ตลาดออนไลน์จำกัดจึงมีใบรับรถที่มีเงื่อนไขในการเข้ารับบริการให้กับล ูกค้า โดยใบรับรถนี้ถือเป็นสัญญาที่ดำเนินคดีตามกฎหมายได้

บริษัท ตลาดออนไลน์จำกัด 27 ม.9 ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา ชลบุรี
โทรศัพท์: 038-495176 แฟกซ์: 038-493129 มือถือ: 08-63348076
เว็บไซต์:http://talardonline.com/

*ตรวจเช็ครถยนต์ ด้วยระบบคอมพิวเตอร์ที่ทันสมัย
วิเคราะห์อาการได้อย่างรวดเร็วแม่นยำ ด้วยเทคโนโลยีระดับศูนย์บริการ

ระบบที่ตรวจเช็ค
-เช็คการทำงานของเครื่องยนต์และเซ็นเซอร์ต่างๆ
-เกียร์
-เบรคABS
-ถุงลมนิรภัยSRS
-ไฟเซอร์วิสโชว์
- อาการผิดปรกติ รอบเครื่องเดินไม่เรียบ อื่นๆ
- ตรวจเช็คเตรียมความพร้อมของเครื่องยนต์ก่อนติดแก๊ส

มีรายงานการตรวจเช็คให้ท่านเพื่อนำไปใช้ในการซ่อมรู้ก่อนซ่อมและซ่อมถูกจุดประหยัด
ปรึกษาและแจ้ง ยี่ห้อ รุ่น ปีรถยนต์ได้ที่เบอร์ 086-3237464, 086-3348076
*จำหน่ายเครื่องมือตรวจเช็ครถยนต์เครื่องมือวิเคราะห์อาการเสียรถยนต์

รายละเอียดเป็นรูปถ่ายดาว์นโหลดจากลิ้งค์ด้านล่างจำน วน 13 หน้านะครับ
http://upload.mthai.com/F1/47849b426aa63

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย talardonline : 09-01-2008 เมื่อ 17:57.
เก่า 13-01-2008, 13:00   #33
The winner

คะแนน: 0 The winner is on a distinguished road
รถผม เซฟิโร A31 ต้องการวางเครื่อง 1jzge ดูจากราคาในเว็บวางเครื่องของทางบริษัทพี่แล้วไม่ทรา บว่าราคาที่ลงไว้รวมวายริ่งสายไฟครบและต่อปลั๊กวิเคา ะห์ครบด้วยรึปล่าวคับ
The winner is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-01-2008, 21:55   #34
The winner

เอ่อเปลี่ยนเป็นรุ่น 1jz เทอร์โบครับ ไม่ทราบว่าราคาที่ลงไว้รวมวายริ่งสายไฟครบและต่อปลั๊ กวิเคาะห์ครบด้วยรึปล่าวคับ
เก่า 14-01-2008, 08:34   #35

ราคานั้นรวม รวมวายริ่งสายไฟครบและต่อปลั๊กวิเคาะห์ครบแล้วค ับ
เก่า 14-01-2008, 16:38   #36
p_pong

รูปส่วนตัว p_pong

Car Brand: VOLVO 940
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 p_pong is on a distinguished road
อยากทราบราคา ค่า วางเครื่อง 1j-ge ออโต้ ฝาดำ + ติดแก๊สระบบ วาล์วแปรผัน + แลมด้า วายริ่ง , เฟืองท้าย เอาแบบวางทีเดียวจบเลยครับ รถ Benz w123 ครับ
p_pong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-01-2008, 16:08   #37

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ p_pong อ่านกระทู้
อยากทราบราคา ค่า วางเครื่อง 1j-ge ออโต้ ฝาดำ + ติดแก๊สระบบ วาล์วแปรผัน + แลมด้า วายริ่ง , เฟืองท้าย เอาแบบวางทีเดียวจบเลยครับ รถ Benz w123 ครับ
วางเครื่อง+วายริ่ง+แก้ไมล์ = 62,000 บาท ติดแก๊สระบบ วาล์วแปรผัน + แลมด้า 25,000
เฟืองท้าย ต้องดูที่รถก่อนประมาณ 15,000 บาท

ราคาวางเครื่องวายริ่งเช็ควงจรสายไฟด้วยระบบคอมพิวเต อร์ อัพเดทแล้วนะครับ ดูข้อมูลตามลิ้งค์ด้านล่าง
http://talardonline.page.tl/

เก่า 16-01-2008, 23:00   #38
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

พี่ครับ
ผม นิสสันฟรอนเทียร์ 3.0 Zdi จะวาง 2j ge Auto ราคาค่าเครื่อง + วาง เท่าไหร่ครับ และติดแก๊ส แบบวาล์ว แปรผัน + แลมด้า ราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องเก่าเทิร์นได้เท่าไหร่ ครับ รถสี่ปี วิ่ง 170000 โล เข้าศูนย์ตลอด ราคาที่วาง รวมอุปกรณ์อะไรบ้างครับ เช่น หม้อน้ำ เฟืองท้าย ท่อไอเสีย อื่น ๆ หรือว่า ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายในส่วนใดเพิ่มครับ ที่สำคัญ หม้อน้ำ เฟืองท้าย ต้องเปลี่ยนไหมครับ สงสัยมาก ไม่รู้จริง ๆ จึงมาถาม อยากวางจริง ๆ จึงมาหาข้อมูล ถ้าราคาโดน งบพอ ไปหาแน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-01-2008, 11:43   #39

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khOndErm อ่านกระทู้
พี่ครับ
ผม นิสสันฟรอนเทียร์ 3.0 Zdi จะวาง 2j ge Auto ราคาค่าเครื่อง + วาง เท่าไหร่ครับ และติดแก๊ส แบบวาล์ว แปรผัน + แลมด้า ราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องเก่าเทิร์นได้เท่าไหร่ ครับ รถสี่ปี วิ่ง 170000 โล เข้าศูนย์ตลอด ราคาที่วาง รวมอุปกรณ์อะไรบ้างครับ เช่น หม้อน้ำ เฟืองท้าย ท่อไอเสีย อื่น ๆ หรือว่า ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายในส่วนใดเพิ่มครับ ที่สำคัญ หม้อน้ำ เฟืองท้าย ต้องเปลี่ยนไหมครับ สงสัยมาก ไม่รู้จริง ๆ จึงมาถาม อยากวางจริง ๆ จึงมาหาข้อมูล ถ้าราคาโดน งบพอ ไปหาแน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ

ผม นิสสันฟรอนเทียร์ 3.0 Zdi จะวาง 2j ge Auto ราคาค่าเครื่อง + วาง เท่าไหร่ครับ

วางเครื่องแคร้งกลาง+วายริ่ง+แก้ไมล์ = 67,000 บาท
*ถ้าสภาพหม้อน้ำเดิมใช้ไม่ได้เปลี่ยนใหม่เพิ่ม 5,000บาท
*เฟืองท้าย ต้องถามก่อนว่าเป็นรถรุ่นอะไรครับ เช่น 4 Dr , XCITER หรือ KING CAB เป็น ขับ 4 หรือ เกียร์Autoหรือ M/T
ติดแก๊สระบบ วาล์วแปรผัน + แลมด้า 25,000 บาท
เก่า 17-01-2008, 11:56   #40
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
เกียร์ธรรมดาครับ ขับเคลื่อนสองล้อ รถคิงแคป และไม่เข้าใจแคล้งหน้า กลาง หลัง มันคืออะไร ช่วยอธิบายด้วย ราคา 67000 นี่ ค่าเครื่อง ค่าวาง ค่าวารริ่ง แก้ไมล์ ใช่ไหมครับ แล้วอย่างอื่นผมต้องเสียเงินเพิ่มใช่ไหมครับ เช่นท่อไอเสีย หม้อน้ำ เฟืองท้าย ขอบคุณครับ
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ