ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-05-2010, 20:01   #1
nick_bkk007
Junior Member

คะแนน: 0 nick_bkk007 is on a distinguished road
ช่วยด้วยครับ แนะนำร้านหน่อย 1jzge-vvti gasแบบดูด แบคกระจาย รถดับตลอด3ร้านแล้วทำไม่ได

จากที่เคยตั้งกระทู้ไป เพิ่งได้รถมาครับvolvo วาง1jzgt vvti ไม่โบนะครับ หม้อต้มเสียก่อนมาเลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ ร้านแรกจูนไป3รอบไม่หายแบคกระจายเลยครับรถดับตลอดทาง ช่างบอกรุ่นนี้ติดระบบดูดยังไงก้อไม่หายครับต้องติดห ัวฉีดถึงหายเลยวิ่งน้ำมันไม้งั้นรถดับ ร้าน2แก้ไป2รอบก้อไม่หายครับเค้าบอกเหมือนกันรุ่นนี้ ไม่เหมาะกับระบบดูดต้องติดหัวฉีด ร้าน3ช่างต๋อยซอยเพชรเกษม81คนในvolvo club แนะนำว่าเก่งเรื่องเครื่องเจ แต่ไม่ได้บอกว่าเก่งเรื่องแกสเลยแวะไปถามดูเรื่องแกส เค้าเปิดเจอตัวvvtiเค้าไม่ทำให้เลยครับเค้าบอกติดระบ บดูดแบคแน่นอนครับเครื่องจะพังเอาพวกก้านสูบเค้าแนะน ำให้ติดหัวณีดสถานเดียวหรือไม่ก้อติดตัวกันแบค2พันกว ่าบาทของจีนอาจจะช่วยได้

สรุป

เคยโพสถามในเวปนี้ไปบ้างคนบอกวางเจวีวีไปโบติดแกสระบ บดูดใช้ไม่มีปัญหาอะไร ขอเบอร้านหรือแนะนำร้านให้หน่อยครับไปมา3ที่เค้าบอกเ หมือนกันหมด บ้านอยู่แถวฝั่งธนครับ หรือไกลก้อได้ครับที่เพื่อนทำแล้วหายแนะนำหน่อยครับ ไกลก้อจะไป

โทรมาบอกเลยก้อได้ครับ 0830261988
nick_bkk007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-2010, 14:58   #2
tagay
ClubJZ Web Register

Car Brand: mazda b 2500
Engine Type: 1 jge
คะแนน: 0 tagay is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick_bkk007 อ่านกระทู้
จากที่เคยตั้งกระทู้ไป เพิ่งได้รถมาครับvolvo วาง1jzgt vvti ไม่โบนะครับ หม้อต้มเสียก่อนมาเลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ ร้านแรกจูนไป3รอบไม่หายแบคกระจายเลยครับรถดับตลอดทาง ช่างบอกรุ่นนี้ติดระบบดูดยังไงก้อไม่หายครับต้องติดห ัวฉีดถึงหายเลยวิ่งน้ำมันไม้งั้นรถดับ ร้าน2แก้ไป2รอบก้อไม่หายครับเค้าบอกเหมือนกันรุ่นนี้ ไม่เหมาะกับระบบดูดต้องติดหัวฉีด ร้าน3ช่างต๋อยซอยเพชรเกษม81คนในvolvo club แนะนำว่าเก่งเรื่องเครื่องเจ แต่ไม่ได้บอกว่าเก่งเรื่องแกสเลยแวะไปถามดูเรื่องแกส เค้าเปิดเจอตัวvvtiเค้าไม่ทำให้เลยครับเค้าบอกติดระบ บดูดแบคแน่นอนครับเครื่องจะพังเอาพวกก้านสูบเค้าแนะน ำให้ติดหัวณีดสถานเดียวหรือไม่ก้อติดตัวกันแบค2พันกว ่าบาทของจีนอาจจะช่วยได้

สรุป

เคยโพสถามในเวปนี้ไปบ้างคนบอกวางเจวีวีไปโบติดแกสระบ บดูดใช้ไม่มีปัญหาอะไร ขอเบอร้านหรือแนะนำร้านให้หน่อยครับไปมา3ที่เค้าบอกเ หมือนกันหมด บ้านอยู่แถวฝั่งธนครับ หรือไกลก้อได้ครับที่เพื่อนทำแล้วหายแนะนำหน่อยครับ ไกลก้อจะไป

โทรมาบอกเลยก้อได้ครับ 0830261988
- ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับที่ทำงานเดียวกัน มังกรปี 96 วาง เจวีวีทีไอ ติดแก๊สฟิกมิ๊กธรรมดาไม่เคยแบคเลยใช้มา 2 ปีแล้วครับยืนยัน...โทรคุยกับช่างรันดูครับ..086-3715932(อู่ช่างรัน..)
tagay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-2010, 16:46   #3
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick_bkk007 อ่านกระทู้

สรุป

วิ่งไปคาเฟ่ KKSที่คลอง3 รังสิต-นครนายก ดูน่ะครับ ให้เจ้าของคาเฟ่ แนะนำว่าจะต้องทำยังงัย หาแลมป์ด้าคุม การจ่ายแกส สักตัวด้วย ก้อคงจบครับ
จริงครับ 1เจวีวี ถ้าระบบไฟฟ้า แกส หัวเทียน ไม่แมทช์กัน ก้อแบคจนพังละครับ พอมีงบผมถึงเปลี่ยนมาเป็นหัวฉีด
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nap_ta For This Useful Post:
krupree (13-05-2010)
เก่า 13-05-2010, 10:48   #4
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อยาก ให้ไป เคเคเอสคาเฟ่แหละ แต่เห็น ฝั่งธน ถ้าใกล้ ก็ ไปที่บางกอกย้นตรการ ก็ ได้ ไปหาเอ๊ดดี้ อยู่ถนนสิรินธร เลยตั้งฮั่วเส็ง ไปสัก หน่อยนึงข้าง โรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ ที่นี่ก็มือฉมังในการแก้ไขปัญหาแก็ส เอ็ดดี้ ชาวแก๊สไทยรู้จักฝีมือกันดีครับ
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-05-2010, 22:04   #5
zaji
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
ติดน่ะติดได้หมดครับ ทั้งระบบดูด หรือหัวฉีด แต่ร้านทั่ว ๆ ไปคงจะหนีปัญหาเรื่องแบ็คไฟท์ จึงแนะนำให้ติดระบบฉีด เพราะระบบฉีดมันจะแทบไม่เกิดเลย แต่ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับรถมากกว่า การติดแก๊สรถทุกเครื่อง ไม่ว่าจะเป็นตัวไหน ไม่ใช่เครื่องเจ มันต้องการระบบไฟจุดระเบิดที่ดีมาก ๆ เช่น หัวเทียน สายคอล์ย คอล์ย แม้กระทั่ง การซึมของน้ำมันเครื่องที่เป้าหัวเทียนก็ต้องไม่มีให ้เห็นด้วยว่าซึม และการปรับจูน ไม่เน้นประหยัดซ่ะจูนจนบาง สาเหตุพวกนี้ทั้งนั้นที่เป็นตัวแปร ทำให้รถมีปัญหาในการติดแก๊ส

--------------

ข้างบนเป็นของพี่เคเคยพูดนะครับอยากให้อ่านจะได้ไม่ต ้องถามกันไปมา อู่คงไม่ต้องแนะนำนะคับ
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-05-2010, 07:06   #6
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krupree อ่านกระทู้
อยาก ให้ไป เคเคเอสคาเฟ่แหละ แต่เห็น ฝั่งธน ถ้าใกล้ ก็ ไปที่บางกอกย้นตรการ ก็ ได้ ไปหาเอ๊ดดี้ อยู่ถนนสิรินธร เลยตั้งฮั่วเส็ง ไปสัก หน่อยนึงข้าง โรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ ที่นี่ก็มือฉมังในการแก้ไขปัญหาแก็ส เอ็ดดี้ ชาวแก๊สไทยรู้จักฝีมือกันดีครับ
ที่นี่ก็ได้น่ะครับ และฝากบอกเอ็ดดี้ด้วย ว่าคิดถึงน่ะครับ

เรื่องเครื่องเจวีวีทีไอ ผมบอกเสมอครับว่า ระบบไฟจุดระเบิดอย่างเดียว ที่จะทำให้เกิดแบ็คไฟท์ได้ ผมเบื่อมากครับ กับร้านที่หันมาเปิดติดแก๊ส แต่ไม่รู้ระบบเครื่องยนต์ สักแต่จะติด เห็นว่าง่ายแล้วติด ติดไม่สำเร็จ หรือมีปัญหาก็โทษเครื่อง ถ้าเป็นเครื่องเบนช์ผมจะไม่ว่าเลย

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-05-2010, 19:28   #7
Pong79
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Sport Rider, Civic Dimension , Suzuki Caribien
Engine Type: 2J-GE, D17A , G-13B
คะแนน: 18 Pong79 is on a distinguished road
เอ็ดดี้เรื่องแก๊สไว้ใจได้ครับเเต่ระบบเครื่องต้องสม บูรณ์ไม่งั้นเขาจะให้เราไปแก้ไขก่อน
เขาเน้นเรื่องระบบหัวฉีดมากกว่านะ เอ็ดดี้# 0815865506
ผมเอารถป้ายแดงไปติดก็ไม่มีปัญหาครับ เกือบแปดเดือนแล้วยังไม่เคยกลับไปเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pong79 : 14-05-2010 เมื่อ 21:35.
Pong79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-2010, 00:48   #8
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
เอ็ดดี้เรื่องแก๊สไว้ใจได้ครับเเต่ระบบเครื่องต้องสม บูรณ์ไม่งั้นเขาจะให้เราไปแก้ไขก่อน
เขาเน้นเรื่องระบบหัวฉีดมากกว่านะ เอ็ดดี้# 0815865506
ผมเอารถป้ายแดงไปติดก็ไม่มีปัญหาครับ เกือบแปดเดือนแล้วยังไม่เคยกลับไปเลย
รถป้ายแดง เอามาเป็นตัวอย่างไม่ได้หรอกครับ เพราะเครื่องยนต์มันยังสมบูรณ์มาก ๆ มันไม่มีปัญหาอยู่แล้ว ไม่ต้องถึงมือเอ็ดดี้หรอก ร้านขึ้นใหม่ ๆ ขึ้นแบบดอกเห็ดก็ทำได้ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ