ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-03-2017, 19:12   #1
athichart
Junior Member

รูปส่วนตัว athichart

คะแนน: 0 athichart is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง athichart
พัดลมไฮโดรลิคเครื่อง 1JZ gte หมุนไม่แรงเหมือนเดิมตอนเครื่องร้อน

1JZ-GTE non vvti ตอนเครื่องร้อนพัดลมไฮโดรลิคหมุนช้า ไม่แรงเหมือนเก่า ปกติจะแรงมาก แต่ตอนนี้มันหมุนช้าและความร้อนขึ้นครับ เกิดจากตัวไหนเสียครับ temp senserที่หม้อน้ำ หรือ กล่อง Cooling fan ครับหรือมีอะไรเสียครับ ขอบคุณมากคร้าบ
athichart is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to athichart For This Useful Post:
parkpoom_p (08-03-2017)
เก่า 08-03-2017, 13:56   #2
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
เป็นได้ทั้งกล่องควบคุมและตัว sensor อุณหภูมิน้ำ ครับ เบื้องต้นเปลี่ยนง่ายสุดก็คือกล่องควบคุมครับ ลองหายืมมาเสียบดูก่อนครับ ถ้ายังเป็นอาการเดิมก็ แสดงว่าน่าจะเป็นที่ตัว Sensor อุณหภูมิน้ำครับ ว่าแต่รถได้ติด OBD ไว้ไหมครับ ถ้าติดก็สามารถเช็คอุณหภูมิน้ำได้ว่าขึ้นปกติหรือเปล ่าครับ จะได้รู้ว่า sensor อุณหภูมิน้ำ เสียหรือไม่ ครับ

-

โทร.08-1557-6046 (จิ๊บ)

Strada 1JZ-GTE A/T + TE06H-24V + F-CONVPro 2.1
Tune By: Vtuner

" ก็แค่ E85 แรงม้าน้อย 396 hp "
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to parkpoom_p For This Useful Post:
C220 (09-03-2017), i_herejoke (19-03-2017), khwan1j (08-03-2017), samasun_007 (26-06-2017)
เก่า 30-10-2017, 16:45   #3
a-e36

Car Brand: E-36
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 a-e36 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ athichart อ่านกระทู้
1JZ-GTE non vvti ตอนเครื่องร้อนพัดลมไฮโดรลิคหมุนช้า ไม่แรงเหมือนเก่า ปกติจะแรงมาก แต่ตอนนี้มันหมุนช้าและความร้อนขึ้นครับ เกิดจากตัวไหนเสียครับ temp senserที่หม้อน้ำ หรือ กล่อง Cooling fan ครับหรือมีอะไรเสียครับ ขอบคุณมากคร้าบ
อาการเหมือนกันเลย ผมก็เพิ่งเป็น แก้จบหรือยัง ไม่ทราบว่าตัวไหนเสียครับ
a-e36 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-11-2017, 09:37   #4
athichart

รูปส่วนตัว athichart

คะแนน: 0 athichart is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง athichart
แก้หายแล้วครับ สาเหตุเกิดจาก senser อุณหภูมิที่หม้อน้าเสีย เปลี่ยนใหม่ก็ใช้งานได้ปกติครับ ขอบคุณมากคร้าบ
athichart is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว