ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-08-2007, 15:32   #1
E.TA.
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว E.TA.

Car Brand: Mtx & Hero van
Engine Type: 1uz fe & 2jz ge VVT-i
คะแนน: 18 E.TA. is on a distinguished road
ผมได้ติดตามเวปนี้ตั้งแต่ .com เหมือนกันครับตอนนั้นบังเอิญหลงเข้ามา เมื่อก่อนทำงานอยู่ กทม. จนตอนนี้กลับมาหาอะไรทำที่บ้าน ตจว. แล้ว สิ่งที่ยังเหมือนเดิมคือความจริงใจ ที่สัมผัสได้จากเวปนี้ครับ
***อยากได้กะทู้เก่า ๆมากเลย เช่น วางเครื่อง 3 วัน 1750....เอ .... ถูกหรือเปล่า...โดยคุณหน่มโคราช ถ้าจำไม่ผิดนะครับ กะทู้วางเจ ผ่านเวปกะทู้แรก..หรือเปล่า หรือกะทู้ปรับเปลี่ยนช่วงล่างของอีเขียว คุณน้าเจค...หรืออีกหลาย ๆ กะทู้ ที่จำไม่ได้แล้ว*****
E.TA. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-08-2007, 01:11   #2
kpong
Member

รูปส่วนตัว kpong

Car Brand: BMW
Engine Type: 2J GTE
คะแนน: 0 kpong is on a distinguished road
เวปนี้สุดยอดจริงๆ ผมรู้จักเวปนี้ได้หลายปีพอสมควรแต่ไม่ทันยุคแรกๆ ผมเข้ามาอ่านอย่างเดียว และผมก็ตัดสินใจซื้อรถมือสองวางเจก็เวปนี้แหละ จนปัจจุบันขายคันเก่าไป ซื้อรถมือสองคันใหม่มาก็เอามาวางเจเหมือนเดิม ก็ใจมันรักนี่ครับถึงมีคนหาว่าบ้าหรือเปล่าก็เถอะ เครื่องเจมีแต่ข้อดีท้งนั้นเคยขับเจแล้วไม่ค่อยอยากเ ปลี่ยนไปขับอย่างอื่นเลย(แฟนผมตอนแรกก็งงทำไมต้องซื้ อรถวางเจ แต่พอลองขับแล้วติดใจไม่บ่นแถมชอบด้วย พอมีคันใหม่ก็นับหนุนวางเจเลยก็มันแรงได้ใจนี่ครับ ทั้งอึด ทน ถูก)ขอบคุณจากใจ
kpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-08-2007, 23:32   #3
kejz
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว kejz

Car Brand: ke 70
Engine Type: 1 jz gte
คะแนน: 0 kejz is on a distinguished road
ผมก็ขอขอบคุณคับ ได้ทั้งความรู้ เพื่อนๆ พี่ๆ และน้องๆ ถึงผมจะไม่ค่อยมีเวลามาพูดคุยในเว็บมากนัก แต่ก็นับว่าเป็นเว็บที่อบอุ่น ทุกๆคนน่ารักมีมิตรภาพให้กัน ผมติดตามเว็บนี้ได้ประมาณ 2ปี จึงสมัครเป็นสมาชิก และสิ่งเหล่านี้จะคงอยู่ต่อไป
kejz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2007, 00:22   #4
kookonline

รูปส่วนตัว kookonline

คะแนน: 0 kookonline is on a distinguished road
เพิ่งได้อ่านประวัติความเป็นมาของเว็บ clubjz แล้วยิ่งทำให้รู้สึกอบอุ่น ความเป็นพี่เป็นน้องและการช่วยเหลือกัน ซาบซึ้งครับ....................................

ถ้าในคลับมีงานเกี่ยวกับด้านการออกแบบให้ช่วยก็บอกได ้นะครับยินดีช่วยเต็มที่ครับ

----เรื่องเครื่องยนต์ผมไม่คล่อง แต่เรื่องสมองเกี่ยวกับงานออกแบบผมถนัด----
kookonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-10-2007, 15:44   #5
BirdyReds
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว BirdyReds

คะแนน: 18 BirdyReds is on a distinguished road
Smile

สวัสดีครับ ผมไม่ได้เข้าบอร์ดซะนานเลย เนื่องจากคอมพัง

วันนี้ได้กลับมาละ ขอสารภาพจากใจริงครับ ว่า เวปนี่อบอุ่นจริงๆครับ
อยุ่กันแบบพี่น้องผองเพื่อนจริงๆเลยครับ ทุกคนให้เกียรติกัน สนุกด้วยกัน
ห่วงใยกัน ช่วยเหลือกัน อบอุ่นจริงๆครับ
BirdyReds is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-2007, 10:11   #6
cressida 92

คะแนน: 0 cressida 92 is on a distinguished road
Thumbs up ขอขอบพระคุณ

ผมอีกคนครับ ขอขอบพระคุณพี่ๆที่เสียสละทุกคนครับ
cressida 92 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-10-2007, 00:57   #7
neng2155

รูปส่วนตัว neng2155

คะแนน: 0 neng2155 is on a distinguished road
เนื่องจากกะผมมะมีความรู้ในเครื่องjzผมได้เข้ามาในเว ปนี้แล้วทำให้ผมได้ทราบถึงปัญหาและก็สามารถนำมาแก้ไข กับรถของตัวเองได้ดั้งนั้นเวปนี้......สุดยอดครับ... ..
neng2155 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-10-2007, 09:05   #8
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
ไม่มีเว็บนี้ ไม่มีเจครับ....วันนี้วางเจในvolvo ยังไม่มีปัญหาที่แก้ไม่ตก....ขอบคุณทุกคนที่ให้ความร ู้เช่นกัน โดยเฉพาะคุณ fourssss แนะนำร้านวาง คุณ BJ ที่gen SP1 และ วัดรอบให้ คุณtem740 คุณdoubleAA คุณ taey คุณ team ที่มีอะไหล่ไม่แพงมาขายเรื่อยๆ....และคำปรึกษามากมาย จากหลายคน เช่นคุณ noomkorat คุณ เคคลองสาม....รวมถึงที่ไม่ได้เอ่ยชื่อด้วยครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-11-2007, 13:36   #9
nrbtl
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 nrbtl is on a distinguished road
ขอบพระคุณทุกท่าน ที่ สร้างเวบ สละเวลาเข้ามาตอบ ถามปัญหา เพื่อประโยชน์กับผู้อื่น ที่นี่ช่างอบอุ่นจริงๆครับผม ขอบคุณอีกครั้งครับ
nrbtl is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-11-2007, 20:40   #10
noi_haha
Junior Member

คะแนน: 0 noi_haha is on a distinguished road
ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านมากครับ ผมได้ความรู้เยอะมากๆ ตอนนี้ต้องเปิดเข้ามาดูทุกวัน ติดซะแล้ว กะว่าจะอ่านให้หมดทั้งเวปเลยครับว่างจัด
noi_haha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-2007, 15:21   #11
najake@lampang

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
สมาชิกสีส้ม..อย่าลืมไปแนะนำตัวเพื่อนยืนยันการเป้นส มาชิก
และยกระดับ สมาชิกด้วยนะครับ
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-2007, 22:37   #12
toon@clubjz

รูปส่วนตัว toon@clubjz

คะแนน: 0 toon@clubjz is on a distinguished road
โอ้ว....เพิ่งได้เข้าเวป
อบอุ่นเสมอครับที่นี่ มิตรภาพที่หาที่ไหนไม่ได้

ติดตามมาตั้งแต่สมัย .คอม เคยไปทะเลาะกะแรงสัดมานิดหน่อย

เข้ามาตอนจบใหม่ ตอนนี้มีเมีย กะลังท้องได้ 2 เดือนละ หุ หุ หุ ยุ่งบ้างแต่ไม่เคยหายไปไหน

ผมจะเปลี่ยนรถยังไม่กล้าเปลี่ยนไปใช้เครื่องอื่นเลย ยังไงก็ต้องมีเครื่องเจจอดที่บ้านอย่างน้อยหนึ่งคัน

ขอบคุณทุกคนที่ร่วมสร้างมิตรภาพที่นี่นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toon@clubjz : 11-11-2007 เมื่อ 20:32.
toon@clubjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-11-2007, 16:25   #13
kkk

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
- แอบอ่านเว็ปนี้มานานเหมือนกันครับ ตอนนี้เป็น J เต็มตัวแล้วครับ(ไม่แอบแล้ว) ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับที่ให้ข้อมูลและการแก้ไขท ี่ดีขึ้นมาโดยตลอด
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-12-2007, 10:25   #14
SysOP@SSK
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 SysOP@SSK is on a distinguished road
ขอบคุณสำหรับ แหล่งความรู้ดีๆ ความหวังดีที่มีให้กันครับ...
SysOP@SSK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-01-2008, 09:52   #15
TFR77-JZ

รูปส่วนตัว TFR77-JZ

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 17 TFR77-JZ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TFR77-JZ
สอบถามครับ นานไหมครับที่จะเปลี่ยน Login เป็นสีฟ้าอะครับ และจะลงรูปส่วนอย่างครับ ขอบคุณครับ
TFR77-JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-01-2008, 09:52   #16
TFR77-JZ

รูปส่วนตัว TFR77-JZ

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 17 TFR77-JZ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TFR77-JZ
สอบถามครับ นานไหมครับที่จะเปลี่ยน Login เป็นสีฟ้าอะครับ และจะลงรูปส่วนตัวอย่างครับ ได้อะไรจากเวปนี้เยอะมาก ขอบคุณมากครับ
TFR77-JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-01-2008, 11:32   #17
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TFR77-JZ อ่านกระทู้
สอบถามครับ นานไหมครับที่จะเปลี่ยน Login เป็นสีฟ้าอะครับ และจะลงรูปส่วนตัวอย่างครับ ได้อะไรจากเวปนี้เยอะมาก ขอบคุณมากครับ
เข้าไป แนะนำตัวที่นี่เลยครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2008, 20:13   #18
vacation
Junior Member

รูปส่วนตัว vacation

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 vacation is on a distinguished road
ผมขอเป็นสมาชิก ClubJZ ด้วยคนคับ ขอขอบคุณเว็บนี้คับ
แล้ว จะซื้อเสื้อสติกเกอร์ได้หรือปาวคับ
vacation is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2008, 20:52   #19
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vacation อ่านกระทู้
ผมขอเป็นสมาชิก ClubJZ ด้วยคนคับ ขอขอบคุณเว็บนี้คับ
แล้ว จะซื้อเสื้อสติกเกอร์ได้หรือปาวคับ

ยังสมัครได้ครับผม เข้าไปดูข้อมูลได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=4873
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 08:27   #20
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
ขออนุญาติก๊อบปี้ไปกระทู้ผมนะครับ

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ