ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-12-2007, 14:31   #1
Pisith
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pisith

คะแนน: 17 Pisith is on a distinguished road
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

ขอร่วมเป็นสมาชิกclub JZ ด้วยครับ ผมใช้FORD Everest 4x4 ปี 04 วาง 2JZge (อยู่ระหว่างการทดสอบครับ) แต่ต้องตัดเกียร์ขับสี่ ออกนะครับ เดี่ยวผมจะเอารูปมาให้ดูอีกที
Pisith is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-06-2008, 11:07   #2
mengja
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 mengja is on a distinguished road
รอฟังการทดสอบ

ผมใช้รถตัวเดียวกับคุณอยู่รอฟังการทดสอบอยู่คับว่าเป ็นยังไง ขอความกรุณาแนะนำอู่ที่ติดตั้งให้ด้วยคับ
mengja is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-06-2008, 13:01   #3
Pisith
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pisith

คะแนน: 17 Pisith is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mengja อ่านกระทู้
ผมใช้รถตัวเดียวกับคุณอยู่รอฟังการทดสอบอยู่คับว่าเป ็นยังไง ขอความกรุณาแนะนำอู่ที่ติดตั้งให้ด้วยคับ
หวัดดีครับ อย่าเรียกว่าแนะนำเลยครับ ผมก็มือใหม่เหมือนกัน
ผลทดสอบกับเครื่อง2jge เยียมครับ อัตราเร่งดี ถ้าเทียบกับเครื่องเดิม ผมว่าดีกว่าและประหยัดกว่ามากครับ สิ้นเปลืองเฉลี่ยประมาณ 2 บาท/กม. (แก๊ส 11 บาท) ผมใช้ถังขนาด 46 (แขวนใต้ท้อง)เติมครั้งละประมาณ 400.+.- บาท วิ่งได้ 220-230 กม. ยังไม่เคยมีปัญหาเรื่องความร้อน(พัดลมดูด2ตัว) หรือปัญหาเรื่องเครื่อง แต่มีปัญหาเรื่องเสียงดัง(แถวๆเพลากลาง) และเกียร์ร้อน ถามช่างบอกว่าผมใช้หมอน้ำเดิม การระบายความร้อนของเกียร์ไม่พอ (ติดOil Coolerแยกเพิ่ม)ยังไม่ได้แก้ไข(ไม่ค่อยมีเวลาว่าง) เคยลองขับดูว่าจะได้ประมาณเท่าไหร่ มิดไมล์ 180 (ตัดหัวทิ่มเลย) ขึ้นไวดีครับ อู่ที่ผมวางมาอยู่ที่ชลบุรีครับ งานดี รับประกันผลงานดีมากครับ
ผมลงรูปไม่เป็นครับ หากต้องการดูรูป ส่ง Mail ถึงผมนะครับ แล้วผมจะส่งรุปไปให้ครับ หรือสอบถามที่ 0818994196
Pisith is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-06-2008, 10:35   #4
mengja

คะแนน: 0 mengja is on a distinguished road
ขอขอบคุณ

ต้องขอขอบคุณพี่นะคับที่ตอบคำถาม ตอนนี้ผมกำลังมองเครื่อง 2jz ge กับ 2jz gte อยุ่คับ ผมใช้รถรุ่นเดียวกับพี่อยู่ อยากเห็นรูปนะคับ ส่งเมล์ไปหาแล้วคับ เมื่อคืนโทรหาแต่พี่ติดประชุมอยู่ เลยไม่ได้คุยรายละเอียดต่าง ๆที่อยากถาม ช่วงไหนพี่สะดวกช่วยบอกด้วยนะคับจะได้โทรไปขอคำชี้นำ นะคับ ช่วยกรุณาส่งรูปให้ชมด้วยนะคับ
mengja is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-2008, 09:16   #5
mengja

ได้เห็นรูปแล้วคับต้องชมว่าอู่ที่วางให้วางได้เนียนจ ริงๆคับสวยมากมากๆ เห็นแล้วหลงไหลในความงามเลยตอนนี้ผมจะเอามั่ง ตอนนี้กำลังเดินหา 2jz ge หรือ 2jz ge vvti อยู่คับ เพราะหลายคนไม่แนะนำให้ใช้เครื่องที่มีเทอร์โบในกรณี ที่จะนำมาติดตั้งแก๊ส ต้องขอยืนยันอีกครั้งว่าสวยจริงๆ คับ นับถือ นับถือ ถ้าผมอยู่แถวชลบุรีผมต้องไปใช้บริการแน่นอนคับ ขอบคุณคับ ถ้ามีอะไรแนะนำมาอีกนะคับ
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว