ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-09-2009, 00:07   #1
เสธ.ต่อ
Member

คะแนน: 0 เสธ.ต่อ is on a distinguished road
เครื่องตัดครับ

ผมใช้เครื่อง1jgeฝาขาว เกียร์ออโต้ ใช้แกส์มิกเซอร์ครับ วันนั้นผมแง้มฝากระโปรไว้หน่อยนึง ฝนตกน้ำสาดเข้าเครื่อง พอตอนเช้ามาสตารท์พอวิ้งจะถึง2000รอบเครื่องตัด เป็นฉะเพาะวิ่งน้ำมันครับ แกส์ไม่เป็น ผมตังออโต้แกส์ไว้ที่2000รอบ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอะครับ งง
เสธ.ต่อ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-09-2009, 04:11   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เสธ.ต่อ อ่านกระทู้
ผมใช้เครื่อง1jgeฝาขาว เกียร์ออโต้ ใช้แกส์มิกเซอร์ครับ วันนั้นผมแง้มฝากระโปรไว้หน่อยนึง ฝนตกน้ำสาดเข้าเครื่อง พอตอนเช้ามาสตารท์พอวิ้งจะถึง2000รอบเครื่องตัด เป็นฉะเพาะวิ่งน้ำมันครับ แกส์ไม่เป็น ผมตังออโต้แกส์ไว้ที่2000รอบ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอะครับ งง
อาจจะเป็นจากตัวอุปกรณ์เกี่ยวกับไฟฟ้า เพราะเห็นบอกว่าน้ำฝนสาดเข้าเครื่อง ลองไล่ดูน่ะครับ ผมก็ไม่แน่ใจเพราะไม่เห็นอาการ ว่าที่มันตัด ตัดอาการแบบไหนครับ บอกว่าได้คำเดียวว่าลองหาดูครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2009, 01:17   #3
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เสธ.ต่อ อ่านกระทู้
ผมเคยเจออาการนี้ครับ ตอนซื้อรถมาใหม่ๆ ไปล้างห้องเครื่องพอเร่งรอบถึง 2000 ปุ๊บ เครื่องดับ ผมลอง check code ดูก็ปรากฎว่า code ขึ้น 14 ครับ ก็ืคือเกี่ยวกับระบบไฟจุดระเบิด อะครับ เลยลองเปิดฝาครอบช่องหัวเทียนดู ก็ปราฎว่ามีน้ำเข้าไปขังอยู่ในช่องหัวเทียนอะครับ ก็เลยใช้ลมเป่าให้น้ำแห้ง จึงหายเป็นปกติ

แนะนำว่าลองเปิดฝาครอบช่องหัวเทียนดูนะครับ ว่ามีน้ำขังอยู่หรือเปล่า

-

โทร.08-1557-6046 (จิ๊บ)

Strada 1JZ-GTE A/T + TE06H-24V + F-CONVPro 2.1
Tune By: Vtuner

" ก็แค่ E85 แรงม้าน้อย 396 hp "
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2009, 08:34   #4
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
ตามพี่ทั้งสองท่านว่าครับ
คงเกิดจากความชื้น ก็คือน้ำนั่นเอง
หาลมเป่า พวกปลั๊กต่างๆให้แห้งดูครับ
ดูกล่องด้วยมีน้ำเข้ารึป่าว เป่าให้แห้ง แล้วลองวิ่งดูครับ
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2009, 17:56   #5
เสธ.ต่อ
Member

คะแนน: 0 เสธ.ต่อ is on a distinguished road
ครับเดี๋ยวจะลองดูครับ
เสธ.ต่อ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-09-2009, 09:45   #6
เสธ.ต่อ
Member

เมื่อวันศุกว่าจะกลับไปลองทำตามที่พี่ๆ บอกครับ แต่ ยังไม่มันได้ทำครับ อยู่มันก็ใช้ได้เฉยเลย อืม ลืมบอก อาการที่ว่านี้มันเป็นพร้อมๆกับคิกดาวไม่ทำงานครับ มันใช้ได้ตอนที่ผมหลอกกดสวิท power ดูอะครับ กดให้มันเป็น power คิกดาวก็ใช้ได้และลอกเป้นเป็นน้ำมันมันก็วิ่งได้ปกติ อะครับลองกดกลับมาเป็น nolmal ก็ไม่มีปัญหาอะไร งงมากมาย อยากรูมากๆเลยครับว่ามันเป็นที่อะไร และจะกลับมาเป็นอีกรึเปล่าครับ
ตอบกลับ