ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-07-2007, 00:33   #1
various
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 various is on a distinguished road
บางครั้งสตาร์ทไม่มีเสียง แต่ช่างบอกว่า เครื่องหลวมแล้ว

เครื่อง 1J bo เกียร์ ออโต้

1 ช่างบอกเครืองเริ่มหลวม ควร โอเวอร์ฮอล ใหม่
1.1 เปลี่ยน แหวน
1.2 ยากตีนวาวล์
1.3 ประเก็น
ถาม ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรอีกหรือเปล่าครับ (เปิดฝาทั้งทีจะได้ไม่ต้องเสียค่าแรงอีก) ควรเปลี่ยชาร์ปด้วยหรือเปล่าครับ

2 เวลาสตาร์ดเครื่อง บางครั้งไม่มีเสียงเลยครับ ต้อง บิดหลายรอบมาก
ถ้าเวลามีเสียงแล้วสตาร์ดไม่ยาก (ช่างพึ่งเปลี่ยน ไดสตาร์ดให้ เช็คตำแหน่งเกียร์ให้)
ไม่ทราบจะเป็นที่อย่างอื่นได้อีกหรือเปล่าครับ แต่เท่าที่อ่านกะทู้เก่ามาเห็นมีแต่บอกว่าเป็นที่ไดส ตาร์ด
ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าช่างเข้าเปลี่ยนให้จริงหรือเปล่ า

3 รถมีอาการวูบ หรือ หอบ ที่ช่วง รอบ 1500 - 1800 รอบ ครับ
(ล้างลิ้นแล้ว) จะเป็นไปได้หรือเปล่า ที่เป็นที่ เซ็นเซอร์ ลิ้นเร่ง หรือ เป็นที่ เซ็นเซอร์ O2 ครับ

พี่ๆใครพอทราบอะไรบ้าง รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ
กลุ้มมาก อยากแก้ให้ขับได้ปรกติก็พอใจแล้วครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับผู้ที่เข้ามาอ่านหรือช่วยตอบครับ
various is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to various For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)