ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-10-2007, 07:57   #1
ปรเมศวร์
Junior Member

คะแนน: 0 ปรเมศวร์ is on a distinguished road
1jvvti ไม่ทราบตั้งvalve ที่ไหนดี ราคาซักเท่าไหร่ครับ

1JVVTI ของผมตอนนี้มีเสียงแก๊รก แก๊รก คล้ายเสียงvalve เลยอยากจะไปตั้งvalveดู ไม่ทราบตั้งVALVE ที่ไหนดี ราคาซักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
ปรเมศวร์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ปรเมศวร์ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 18-10-2007, 09:24   #2
vvtiturbo
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 vvtiturbo is on a distinguished road
ไม่ใช่วาล์ว ครับ มันคือตือลูกลอกสายพานตัวนอกครับ สปิงตัวใน มันเริ่มไม่ดีครับ มันจะดังตอนเปิดแอร์ใช่ป่าวครับ กับตอน แอร์ต่อ ไม่มีอันตรายครับ แค่น่ารำคาญแค่นั้นเอง
vvtiturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vvtiturbo For This Useful Post:
เก่า 18-10-2007, 19:45   #3
ปรเมศวร์
Junior Member

คะแนน: 0 ปรเมศวร์ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vvtiturbo อ่านกระทู้
ไม่ใช่วาล์ว ครับ มันคือตือลูกลอกสายพานตัวนอกครับ สปิงตัวใน มันเริ่มไม่ดีครับ มันจะดังตอนเปิดแอร์ใช่ป่าวครับ กับตอน แอร์ต่อ ไม่มีอันตรายครับ แค่น่ารำคาญแค่นั้นเอง
ผมให้ช่างอู่ข้างนอกเค้าฟังแล้วเค้าว่าเสียงvalve ครับ
ปรเมศวร์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ปรเมศวร์ For This Useful Post:
เก่า 19-10-2007, 09:06   #4
noom@korat
Super Moderator

รูปส่วนตัว noom@korat

Car Brand: ไมตี้,Hiace,TT141
Engine Type: 1J-gte,2J-GE vvt-i,JZ-GTE
คะแนน: 18 noom@korat is on a distinguished road
ถ้าเป็นเครื่อง vvt-i ถ้ามีการถอดเปลี่ยนซิลด์แคมชาร์ฟ ด้วยโอกาศที่จะประกอบไม่ถูกเป้นไปได้สูงครับ เสียงจะดังออกเหมือนเสียงวาล์วเลย.. ลองให้ช่างถอดออกมาดูและประกอบใหม่ครับว่าถูกต้องหรื อยัง...

ฝีมือผมเองครับ..ที่นี่!

งานยามว่าง ที่ต้องทำ.. เค้าอยาก เราจัดไป..
1J-gte m/t @ BMW E30
2J-ge a/t @ Benz 230E
2J-ge a/t @ Benz 300E เอ้า..วิ่งได้แล้ว
2J-ge m/t @ Mitsubishi Starda.
noom@korat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to noom@korat For This Useful Post:
kai318 (02-05-2011), Lucky (03-06-2011)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว