ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-07-2014, 21:33   #1
datsun510
Junior Member

Car Brand: datsun 510
Engine Type: 13 B turbo
คะแนน: 0 datsun510 is on a distinguished road
ถามผู้รู้หน่อยคับ Uz ฝาเต็มเกียร์ Auto ใส่เกียร์แล้วมันวิ้้งเลย

ถามผู้รู้หน่อยคับ Uz ฝาเต็มเกียร์ Auto ใส่เกียร์แล้วมันวิ้้งเลย ถ้าเหยีบเบรคก็เครื่องดับ ขนาดถ่ายน้ำมันเกียร์ก็ยังเหมือนเดิม วิ้งเลยเหมือนเดิม สงใสว่าลูกทอคเสียเป็นไปได้ไม๊คับเหมือนว่าคลัชในลูู กทอคจับตลอดเวลา ว่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ
datsun510 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-07-2014, 21:34   #2
datsun510
Junior Member

Car Brand: datsun 510
Engine Type: 13 B turbo
คะแนน: 0 datsun510 is on a distinguished road
ใครเคยเป็นอาการแบบผมมั้งคับ
datsun510 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-07-2014, 17:10   #3
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ datsun510 อ่านกระทู้
ถามผู้รู้หน่อยคับ Uz ฝาเต็มเกียร์ Auto ใส่เกียร์แล้วมันวิ้้งเลย ถ้าเหยีบเบรคก็เครื่องดับ ขนาดถ่ายน้ำมันเกียร์ก็ยังเหมือนเดิม วิ้งเลยเหมือนเดิม สงใสว่าลูกทอคเสียเป็นไปได้ไม๊คับเหมือนว่าคลัชในลูู กทอคจับตลอดเวลา ว่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ
ลองใส่Lยังครับ อาการเหมือนเดิมหรือเปล่า และลองดมน้ำมันเกียร์ดูครับ ว่ากลิ่นไหม้บ้างมั้ยครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
C220 (21-07-2014), ChefPao (21-07-2014)
เก่า 12-06-2023, 03:35   #4
joyworo
ClubJZ Web Register

Car Brand: Man
Engine Type: joyworoch
คะแนน: 0 joyworo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน ICQ ถึง joyworo ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง joyworo ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง joyworo Send a message via Skype™ to joyworo
sexual side effects propecia

Anibal tcrJpyoXwEwdNlzOCdk 6 28 2022 non rx finasteride epivir hbv lansoprazole manfaat According to Thomson Reuters StarMine data, European utilitystocks trade on average at an estimated price to earnings PE ratio for next year of 11
joyworo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว