ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-02-2009, 13:04   #1
toursport
Senior Member

รูปส่วนตัว toursport

คะแนน: 18 toursport is on a distinguished road
1หรือ2gte.เป็นระบบหัวฉีดเดิมๆ บูสได้เท่าไหร่คับ.

บูสเท่าไหร่คับ ที่เครื่องยังทำงานปกติ.
รอบฟาด แล้วเกียร์(ออโต้)เปลี่นตำแหน่งได้ตามรอบฯ ปกติ.
..ผมรู้สึกเหมือนว่าปรับบูสวิ่งแก๊ส เหมือนน้ำมันไม่ได้.
ในระบบหัวฉีดแก๊ส ที่จูนแล้ว เห็นช่างบางสำนักบอกว่า
MAP GAS.ทำงานแรงดันสูงไม่ได้เหมือน MAPเดิมที่เครื่องยนต์.
..อาการ คือตอนนี้สามารถกดตัดได้ทุกเกียร์เลยคับ.
เกียร์เปลียนไม่ทัน บูสฟาดมาก็ตัดคับ ต้องระวังคันเร่ง.
บูสเดิน ความเร็วเดิน แต่ครัชในทอร์คเหมือนจาลื่นเอา..กลัวพังคับ..
toursport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-02-2009, 16:35   #2
biggame

รูปส่วนตัว biggame

Engine Type: 0892340868
คะแนน: 17 biggame is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง biggame
หลายอย่างประกอยอะเนอะ

หม้อต้มกะแรงดัน.....แล้วที่สำมะคัญ02เซนเซอร์มันไม่ สามารถจับการเผ่าไหม้ของแก๊สได้เหมือนน้ำมันกล่องคงง งไปเลยไม่เหมือนน้ำมันแน่ๆแต่ที่ลืมๆกันไปคือการติดต ั้งแก๊สเพื่อความประหยัดนะครับ...ไงๆซะบ่าวาวล์ของเค รื่องน่าจะพังก่อนเกียร์นะถ้าเล่นยาวๆแรงๆเพราะการจุ ดระเบิดของน้ำมันกะแก๊สความร้อนต่างกันมากเครื่องยนต ์สร้างมาเพื่อใช้น้ำมันโดยตรงไม่ได้เพื่อแก๊ส....ระว ังครับที่เจอมาบ่าวาวล์ฟันหล่อก้อเพราะอัดกันยาวๆนาน ๆ
biggame is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-02-2009, 12:39   #3
toursport

คะแนน: 18 toursport is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biggame อ่านกระทู้
หม้อต้มกะแรงดัน.....แล้วที่สำมะคัญ02เซนเซอร์มันไม่ สามารถจับการเผ่าไหม้ของแก๊สได้เหมือนน้ำมันกล่องคงง งไปเลยไม่เหมือนน้ำมันแน่ๆแต่ที่ลืมๆกันไปคือการติดต ั้งแก๊สเพื่อความประหยัดนะครับ...ไงๆซะบ่าวาวล์ของเค รื่องน่าจะพังก่อนเกียร์นะถ้าเล่นยาวๆแรงๆเพราะการจุ ดระเบิดของน้ำมันกะแก๊สความร้อนต่างกันมากเครื่องยนต ์สร้างมาเพื่อใช้น้ำมันโดยตรงไม่ได้เพื่อแก๊ส....ระว ังครับที่เจอมาบ่าวาวล์ฟันหล่อก้อเพราะอัดกันยาวๆนาน ๆ
ขอบคุณคับ.
เมื่อก่อนเคยขับแบบMIXER.เห็นพี่เค้าไปได้ตามลำดับ ความเร็ว บูส แล้วก็เปลี่ยนเกียร์ต่อไป.
แต่เป็นหัวฉีดแล้ว ประหยัดกว่า มาไวกว่า แล้วก็ตัด น็อค ไม่ทันได้เปลี่ยนเกียร์.
..ขอบคุณคับที่เตือน บ่าวาวล์ฟันหลอ ผมว่า น้ำมันเครื่องเค้าน้อยเกินไป แถมบางคนไม่ค่อย
ถ่ายตามระยะ หมดคุณภาพ ไอน้ำมันเครื่องเลยน้อยเกินไปในระบบไอดี ก่อนผ่านลิ้นฯ.
แก๊สระเบิดรุนแรง อ๊อกฯตั้งร้อยกว่า...ใช้แก๊ส ใช้รถส่งเดช ผมเจอที่อู่มาแล้ว พังแบบโง่ๆ
เสียดายรถ สงสารเครื่องดีๆ..
toursport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2009, 07:19   #4
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toursport อ่านกระทู้
ขอบคุณคับ.
เมื่อก่อนเคยขับแบบMIXER.เห็นพี่เค้าไปได้ตามลำดับ ความเร็ว บูส แล้วก็เปลี่ยนเกียร์ต่อไป.
แต่เป็นหัวฉีดแล้ว ประหยัดกว่า มาไวกว่า แล้วก็ตัด น็อค ไม่ทันได้เปลี่ยนเกียร์.
..ขอบคุณคับที่เตือน บ่าวาวล์ฟันหลอ ผมว่า น้ำมันเครื่องเค้าน้อยเกินไป แถมบางคนไม่ค่อย
ถ่ายตามระยะ หมดคุณภาพ ไอน้ำมันเครื่องเลยน้อยเกินไปในระบบไอดี ก่อนผ่านลิ้นฯ.
แก๊สระเบิดรุนแรง อ๊อกฯตั้งร้อยกว่า...ใช้แก๊ส ใช้รถส่งเดช ผมเจอที่อู่มาแล้ว พังแบบโง่ๆ
เสียดายรถ สงสารเครื่องดีๆ..
ของผมบูสต์ 1.2 ก็วิ่งปกติอ่ะครับ เกียร์เปลี่ยนปกติ ไม่ตัด เคยวิ่งสนามทำเวลาได้ 13.4 วิอ่ะครับ คุณใช้หัวฉีดของอ่ะไรครับ ลองบอกเพิ่มเติมก็ได้น่ะครับ หรือจะโทรคุยกันก็ได้ ไม่ต้องกลัวครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2009, 23:59   #5
toursport

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ของผมบูสต์ 1.2 ก็วิ่งปกติอ่ะครับ เกียร์เปลี่ยนปกติ ไม่ตัด เคยวิ่งสนามทำเวลาได้ 13.4 วิอ่ะครับ คุณใช้หัวฉีดของอ่ะไรครับ ลองบอกเพิ่มเติมก็ได้น่ะครับ หรือจะโทรคุยกันก็ได้ ไม่ต้องกลัวครับ
ครับคุณเค..ของผมปลดบูส ปลด180.แล้ว ก็วิ่งok.แต่บูสทะลึงไปได้1.5(ปลดซีเควนแล้ว)
ต้องระวังคันเร่ง ..ส่วนหัวฉีดเป็นversus. หม้อดับเบิ้ลbigas.
พรุ่งนี้ เดี๋ยวจัดรูปให้คุณเคชมดีกว่า ได้ไม่ต้องมโนภาพ.
..ที่เหลือ ยังไงรบกวนปรึกษาคุณเคด้วยนะคับ.
ขอบคุณครับ..
ตอบกลับ