ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-09-2009, 18:37   #1
Chatpong
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mercedez Benz
Engine Type: M111 (Original)
คะแนน: 0 Chatpong is on a distinguished road
Talking อยากเปลี่ยนเครื่องยนต์ แต่เสียดายแก๊สอะ

อยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับว่า พอดีผมใช้รถ Benz E220 อยากเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นตระกูล JZ ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนที่เหมาะกับรถ (ไม่เอา Turbo) รถเป็นแคร๊งค์หน้า แล้วก็มีอีกว่ารถตอนนี้ติด Gas หัวฉีดของ Autronic ตัวถังและวาล์วทั้งหมดเป็นของ BRC แต่เป็นสี่สูบอะ จะสามารถแปลงใช้ได้มั้ยครับ ประมาณราคาเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ
Chatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-09-2009, 18:56   #2
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
ก็ดู พวก 2j vvti สิครับ น่าจะลงตัวนะ แก๊สถามคุณเคดีกว่า อาจจะใช้ได้ โดยเปลี่ยน กล่อง แล้วซื้อหัวฉีดเพิ่ม อีก 2หัว ก็จะประหยัดไปอีกหน่อย ในเรื่องอุปกรณ์
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-09-2009, 19:08   #3
Chatpong
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mercedez Benz
Engine Type: M111 (Original)
คะแนน: 0 Chatpong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krupree อ่านกระทู้
ก็ดู พวก 2j vvti สิครับ น่าจะลงตัวนะ แก๊สถามคุณเคดีกว่า อาจจะใช้ได้ โดยเปลี่ยน กล่อง แล้วซื้อหัวฉีดเพิ่ม อีก 2หัว ก็จะประหยัดไปอีกหน่อย ในเรื่องอุปกรณ์
รบกวนพี่เคช่วยตอบด้วยคับ
Chatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-09-2009, 07:51   #4
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatpong อ่านกระทู้
อยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับว่า พอดีผมใช้รถ Benz E220 อยากเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นตระกูล JZ ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนที่เหมาะกับรถ (ไม่เอา Turbo) รถเป็นแคร๊งค์หน้า แล้วก็มีอีกว่ารถตอนนี้ติด Gas หัวฉีดของ Autronic ตัวถังและวาล์วทั้งหมดเป็นของ BRC แต่เป็นสี่สูบอะ จะสามารถแปลงใช้ได้มั้ยครับ ประมาณราคาเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ
ชุดแกสของเดิมที่เป้นออโทรนิค 4สูบอาจจะต้องยกเลิกไม่ใช้ครับ ถ้า วาง2เจวีวี ก้อเปลี่ยนใช้ชุดจ่ายแกส ชุดหน้า พวกหัวฉีด/หม้อต้ม และก้อECUแกสครับส่วนถังแกสก้อใช้ของเดิม (เฉพาะชุดหัวฉีด +อุปกรณ์แกสที่จะอัพใหม่ก้อตกราวๆ20กว่าๆตามยี่ห้อแก สครับ ส่วนเครื่องที่จะวางก้อแล้วแต่อู่รครับค่าใช้จ่ายต้อ งลองเช็คดู
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-09-2009, 07:59   #5
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 15 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
ชุดแกสของเดิมที่เป้นออโทรนิค 4สูบอาจจะต้องยกเลิกไม่ใช้ครับ ถ้า วาง2เจวีวี ก้อเปลี่ยนใช้ชุดจ่ายแกส ชุดหน้า พวกหัวฉีด/หม้อต้ม และก้อECUแกสครับส่วนถังแกสก้อใช้ของเดิม (เฉพาะชุดหัวฉีด +อุปกรณ์แกสที่จะอัพใหม่ก้อตกราวๆ20กว่าๆตามยี่ห้อแก สครับ ส่วนเครื่องที่จะวางก้อแล้วแต่อู่รครับค่าใช้จ่ายต้อ งลองเช็คดู
ยี่ห้อ ออโทรนิค อาจจะนำมาใช้กับเครื่อง j ได้แค่หนึ่งเจ หรือ เจโบ ครับ แต่ เจวีวีใช่ไม่ได้ครับ คงต้องเลือกแค่เจธรรมดาหรือเจโบ แต่ต้องซื้อหัวฉีดเพิ่มอีกสองหัวครับ แต่แนะนำว่าให้ใช้ สองเจวีวี ดีกว่าครับ แล้วเปลี่ยนชุดแก๊สเฉพาะในห้องเครื่องครับ ส่วนแก๊สของเก่าขายครับ ขายให้พวกที่ใช้สี่สูบครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ