ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-08-2013, 22:08   #21
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunsurn อ่านกระทู้
ผมpmไปขอเบอร์พี่แล้วแต่พี่ยังไม่ตอบมาผมก็อยากโทรปร ึกษาเหมือนกัน ใช้คุยกันจะได้รายละเอียดมากกว่าครับ

ครับ
เค้าส่งเบอร์ไปให้แล้วนะ
Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-2013, 05:52   #22
sunsurn
Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 2jz-gte
คะแนน: 0 sunsurn is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Apple Power อ่านกระทู้
เค้าส่งเบอร์ไปให้แล้วนะ
ขอบคุณครับพี่เดี๋ยววันนี้โทรหาครับ
sunsurn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2013, 20:55   #23
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunsurn อ่านกระทู้
ครับผม ตอนนี้มีอาการเพิ่มครับเข็มความร้อนวิ่งไปมาบางทีขึ้ นไปถึงขีดกลางบางทีก็ลดลงมาหน่อยปรกติมันจะต่ำกว่าขี ดกลาง แล้วบางทีแก๊สยังไม่หมดเลยแต่มันตัดไปน้ำมันตอนไหนไม ่รู้เข็มน้ำมันตกเฉยเลย ผมก็เริ่มมึนแล้วหลายอาการ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ผมจะลองแก้ไขไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่สามารถซื้อทุกอย่างมาลองเปลี่ยนได้ ด้วยงบประมาณที่มีจำกัดครับ เห็นช่างก็ปรับรอบเครื่องของผมเหมือนกัน ตอนรอบเดินเบาอยู่ที่750รอบต่อนาที เห็นมีพี่ท่านนึงโพสไว้ว่าห้ามปรับรอบเครื่อง ตอนที่เครื่องสดุดช่างยังให้ปรับรอบเครื่องเพิ่มไปอี กแต่ผมไม่ได้ปรับ รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยเสนอวิธีไขให้ผมด้วยครับ
สายไฟที่ต่อไปที่ไมล์รถหรือบริเวณปลั๊กมันช๊อตกันอยู ่หรือเปล่าลองไล่ตรวจดูครับ เครื่องก็ใหม่เซนเซอร์ความร้อนไม่น่าจะเสียครับ กรณีแก๊สคงต้องพึ่งช่างครับปลอดภัยกว่า

ก็แค่รถขนหมู อู๊ด... อู๊ด...
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2013, 22:08   #24
Zong
Junior Member

Car Brand: Ford Ranger
Engine Type: 1JZ GTE VVTi
คะแนน: 0 Zong is on a distinguished road
ลองดูคอยล์ครับ อาจจะเป็นไปได้เหมือนกัน
Zong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-08-2013, 19:59   #25
sunsurn
Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 2jz-gte
คะแนน: 0 sunsurn is on a distinguished road

ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วครับขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำ ปรึกษาและเสนฉนะวิธีแก้ไขครับ ไม่ผิดหวังเลยครับที่เป็นสมาชิกเวปนี้ คนดีมีน้ำใจยังหาใด้ในสังคมไทยครับ
สิ่งที่ผมแก้ล่าสุดคือ รีเซ็ทมอเตอร์เดินเบา ล้างแอโฟ ครับส่สนอาการ รวนๆคงต้องไปให้ช่างเช็คสายไฟอีกทีครับ
sunsurn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-08-2013, 19:48   #26
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วครับขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำ ปรึกษาและเสนฉนะวิธีแก้ไขครับ ไม่ผิดหวังเลยครับที่เป็นสมาชิกเวปนี้ คนดีมีน้ำใจยังหาใด้ในสังคมไทยครับ
สิ่งที่ผมแก้ล่าสุดคือ รีเซ็ทมอเตอร์เดินเบา ล้างแอโฟ ครับส่สนอาการ รวนๆคงต้องไปให้ช่างเช็คสายไฟอีกทีครับ
เช็คสวิชออโต้แก็สด้วยนะคัฟ บางทีขั้วสายไฟมันร้อนจัดจนละลายก็ทำให้รวนทั้งระบบไ ด้เช่นกัน

ปล.รถผมเคยเป็น และหาอาการจนเจอสาเหตุ เลยบอกได้แบบนี้แหละ

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว