ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-07-2008, 14:04   #401
ป้อม_ล้อดุ้ง
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
+ใส่เพลาพร้อมเฟืองท้ายซัก 4.3 โอเชมั๊ยคับ ปลายอืดไม๊>>> น่าจะโอเคครับ...ต้นได้ปลายไหล ครับ
+ของ คราวน์ รึว่าเซดดรอกเปิดหน้าดี คับ >>>> เซดดริกแบบเปดตูดน่าจะโอเคกว่าครับ แต่น่าจะลองเปลี่ยนแค่ เฟืองท้ายดูก่อนนะครับ ยังไม่ต้องไปหาเพลาทั้งเส้นหรอกครับ ค่อนข้างเกินความจำเป็น
++++ จะเอาบ้านเข้าแบงคทำไมงับ >>>> เอาเงินมาทำ 3เจโบ วีวีทีไป ครับ..5 5 5 5+ ล้อเล่นครับ
เอาเงินไปกว้านซื้อเครื่อง j ป่าว ........ดอกราวๆ3.5 มั้งคับ ธ.อาคารสงเคราะขวัญใจยอดฮิต >>> อยากมีเงินแต่ไม่อยากติดหนี้ครับ...อิอิ
+++ แทงยู..อิกทีสำหรับคำแนะนำคับ >>>> ไม่เป็นไรครับ...แค่น้ำซัก ขวด 2ขวดพอแล้วครับ...อิอิ
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-07-2008, 14:24   #402
prathan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 prathan is on a distinguished road
Talking

ใช้รถวีโก้รุ่น 3.0 cab อยู่ตอนนี้ไปเปลี่ยนเครื่องเป็น2JZ-GE ติดแก็ส LPG วิ่งใช้งานอยู่ 1.5-1.8 บาท/กิโล ก็ OK นะ
prathan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-07-2008, 07:50   #403
Jack`J`bo

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LEK_D_MAX_2500 อ่านกระทู้
ยังไม่เสร็จลงมาดูกันเล่นๆ

โหววววววววว ไม่ได้เข้ามานาน วีโก้ 2เจโบ เดี่ยว โหด เจงๆๆๆๆ
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-07-2008, 09:31   #404
m&m

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
วีโก้มีใครลง 1เจโบเเล้วใช้พัดลมฟรีปั้มขอดูรูปบ้างครับ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-07-2008, 11:02   #405
ป้อม_ล้อดุ้ง

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m อ่านกระทู้
วีโก้มีใครลง 1เจโบเเล้วใช้พัดลมฟรีปั้มขอดูรูปบ้างครับ
มีพี่คนนึงอยู่ พิษณุโลกอ่ะครับ....แกทุบห้องเครื่องนิดนึง.....แล้ว ก็ใช้พัดลมไฮโดรลิค....แต่มิสามารถเอารูปมาได้อ่ะครั บ
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-07-2008, 22:59   #406
momotarojz
Senior Member

Car Brand: vigo strada BMWe39
Engine Type: 2jgte vvti 1j-gtevvti etcs-i /2jvvti/1jgte
คะแนน: 17 momotarojz is on a distinguished road
ตกลงใจ vigo pre4Dr ลง 1j gte vvti

vigo pre4Dr ตกลงใจ ลง 1j gte vvti เพราะกลัว2j gte vvti หากล่องไม่ได้ครบ

ตอนนี้สั่งให้พี่ชายไปซื้อเครื่อง และหาร้านลงแล้วครับ

ตอนนี้
เก็บรวบรวมของได้ดังนี้

1.consoul ออโต้
2.พวงมาลัย นิวคัมรี่ กะว่าจะเอามาต่อ กับ 2din ควบคุมด้วยพวงมาลัย
3.เครื่อง1J gte vvti จองไว้แล้วจะไปรับเครื่องอาทิตย์หน้า
4.อู่ลงคิดค่าลงพร้อมของทั้งหมด เปลี่ยนหมด รวมของเหลว น้ำมัน ทั้งหมด inter ประมาณ 35000
อยากจะให้เื่พื่อนๆ ชี้แนะหน่อย
1.คันเกียร์ยันได fortuner ยังหาไม่ได้ เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ
2.เฟืองท้ายต้องทำอย่างไรครับ อยากได้4.1
3.ราคาลง ของผมแพงไหมครับ
4.ถ้าอยากต่อ airbag กับ cruise control จะทำได้ไหมครับ พวงมาลัยมีมาให้ เครื่องj ก็น่าจะต่อได้

เฝ้ารอ การมาของ....พลัง J GTE VVTI จะได้ไปแจมกันเวลา มี ทริป มิตติ้ง
momotarojz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 08:29   #407
Jack`J`bo

Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momotarojz อ่านกระทู้
vigo pre4Dr ตกลงใจ ลง 1j gte vvti เพราะกลัว2j gte vvti หากล่องไม่ได้ครบ

ตอนนี้สั่งให้พี่ชายไปซื้อเครื่อง และหาร้านลงแล้วครับ

ตอนนี้
เก็บรวบรวมของได้ดังนี้

1.consoul ออโต้
2.พวงมาลัย นิวคัมรี่ กะว่าจะเอามาต่อ กับ 2din ควบคุมด้วยพวงมาลัย
3.เครื่อง1J gte vvti จองไว้แล้วจะไปรับเครื่องอาทิตย์หน้า
4.อู่ลงคิดค่าลงพร้อมของทั้งหมด เปลี่ยนหมด รวมของเหลว น้ำมัน ทั้งหมด inter ประมาณ 35000
อยากจะให้เื่พื่อนๆ ชี้แนะหน่อย
1.คันเกียร์ยันได fortuner ยังหาไม่ได้ เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ
2.เฟืองท้ายต้องทำอย่างไรครับ อยากได้4.1
3.ราคาลง ของผมแพงไหมครับ
4.ถ้าอยากต่อ airbag กับ cruise control จะทำได้ไหมครับ พวงมาลัยมีมาให้ เครื่องj ก็น่าจะต่อได้

เฝ้ารอ การมาของ....พลัง J GTE VVTI จะได้ไปแจมกันเวลา มี ทริป มิตติ้ง

1.consoul ออโต้ ครับหาได้ล้วก้สวยดีครับ
2.พวงมาลัย นิวคัมรี่ กะว่าจะเอามาต่อ กับ 2din ควบคุมด้วยพวงมาลัยโห..อันนี้สวยเข้าไปอีก
3.เครื่อง1J gte vvti จองไว้แล้วจะไปรับเครื่องอาทิตย์หน้าครับดีใจด้วยครับที่หาเครื่องได้
อยากจะให้เื่พื่อนๆ ชี้แนะหน่อยอยากรู้ว่า 35000นั้น มีพวกท่ออินเตอร์เลสหรืออลูให้มั้ย แล้วอินเตอร์ของไรครับ ถ้ามีให้ ก้ไม่น่าจะแพงเท่าไรครับ พอรับได้ครับ
1.คันเกียร์ยันได fortuner ยังหาไม่ได้ เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับตอนนี้หายากครับ สมาชิคบางท่าน เบิก 0 เลยครับ
2.เฟืองท้ายต้องทำอย่างไรครับ อยากได้4.1 หาง่ายครับ ของตัว2.5 no icครับ10/41
3.ราคาลง ของผมแพงไหมครับ พอรับได้งับ
4.ถ้าอยากต่อ airbag กับ cruise control จะทำได้ไหมครับ พวงมาลัยมีมาให้ เครื่องj ก็น่าจะต่อได้แอแบคต่อได้อยู่แล้วนิครับ แต่cruise control ผมไม่มีความรู้ครับ

ผิดถูกประการใด ผู้รู้ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jack`J`bo : 03-08-2008 เมื่อ 08:18.
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 13:38   #408
pomsena

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
งานเข้า เล่าให้ฟังครับ

เย็นวันศุกร์ขับรถไปมอลล์ปิ ดับกลางลานจอดรถเลย ตอนแรกนึกว่าจูนแก็สบางไป
เช้าวันเสาร์ สตาร์ทติดยาก พอติดแล้วไม่เหยียบคันเร่งก็ดับ ต้องเบิ้ลเครื่องนานพอสมควร พอออกตัวได้ แอร์ไม่เย็น เดินมาดูหน้ารถ ปรากฏว่าคอมแอร์มันตัดต่อตลอด เลยแวะร้านแอร์ข้างถนน มันบอกว่าน้ำยาแอร์เยอะไป คอมเลยอัดไม่ออก เอาเกจ์มาเอาน้ำยาออกไป เอาน้ำมาราดหม้อน้ำ คอมทำงานปกติ เสียไป 200 พอขับออกมาจากร้านแป็บเดียวก็เป็นอีก เซ้งเป็ด รถเปิดแอร์ไม่เย็น เบาดับ ไปกันใหญ่แล้ว
เช้าวันอาทิตย์ ลองถอดแบต รีเซ็ตกล่อง อาการเหมือนเดิม และหนักขึ้นเรื่อย ๆ เบาดับกว่า 20 ครั้ง ต้องปิดแอร์วิ่ง รอบเครื่อง 4-500 รอบเท่านั้น

เช้าวันจันทร์ วิ่งไปอู่ล้างมอเตอร์เดินเบา ตั้งรอบที่ 8-900 รอบ อาการทุกอย่างหายไปเป็นปลิดทอ้ง

สรุปว่ามอเตอร์เดินเบาสกปรก ทำให้ไม่ชดเชยรอบเดินเบา ทำให้เบาดับ และคอมแอร์ทำงานไม่ได้เพราะรอบต่ำเกินไป

อยากเอาระเบิดไปขว้างร้านแอร์คับ
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 13:51   #409
Jack`J`bo

เสียดายน้ำยาแอร์มั้ยครับ เก็บมันเลยมั้ย เสี่ย
เก่า 28-07-2008, 14:02   #410
nap_ta

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pomsena อ่านกระทู้
งานเข้า เล่าให้ฟังครับ

เย็นวันศุกร์ขับรถไปมอลล์ปิ ดับกลางลานจอดรถเลย ตอนแรกนึกว่าจูนแก็สบางไป
เช้าวันเสาร์ สตาร์ทติดยาก พอติดแล้วไม่เหยียบคันเร่งก็ดับ ต้องเบิ้ลเครื่องนานพอสมควร พอออกตัวได้ แอร์ไม่เย็น เดินมาดูหน้ารถ ปรากฏว่าคอมแอร์มันตัดต่อตลอด เลยแวะร้านแอร์ข้างถนน มันบอกว่าน้ำยาแอร์เยอะไป คอมเลยอัดไม่ออก เอาเกจ์มาเอาน้ำยาออกไป เอาน้ำมาราดหม้อน้ำ คอมทำงานปกติ เสียไป 200 พอขับออกมาจากร้านแป็บเดียวก็เป็นอีก เซ้งเป็ด รถเปิดแอร์ไม่เย็น เบาดับ ไปกันใหญ่แล้ว
เช้าวันอาทิตย์ ลองถอดแบต รีเซ็ตกล่อง อาการเหมือนเดิม และหนักขึ้นเรื่อย ๆ เบาดับกว่า 20 ครั้ง ต้องปิดแอร์วิ่ง รอบเครื่อง 4-500 รอบเท่านั้น

เช้าวันจันทร์ วิ่งไปอู่ล้างมอเตอร์เดินเบา ตั้งรอบที่ 8-900 รอบ อาการทุกอย่างหายไปเป็นปลิดทอ้ง

สรุปว่ามอเตอร์เดินเบาสกปรก ทำให้ไม่ชดเชยรอบเดินเบา ทำให้เบาดับ และคอมแอร์ทำงานไม่ได้เพราะรอบต่ำเกินไป

อยากเอาระเบิดไปขว้างร้านแอร์คับ
หวัดดีครับป๋อม หายเป็นปกติแล้วก้อดีใจด้วยครับ //แล้วของป๋อมได้ใบคุมเครื่องไปแจ้งเปลี่ยนใช้แกสรึย ังครับ //วุธครับ
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 14:14   #411
pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
หวัดดีครับป๋อม หายเป็นปกติแล้วก้อดีใจด้วยครับ //แล้วของป๋อมได้ใบคุมเครื่องไปแจ้งเปลี่ยนใช้แกสรึย ังครับ //วุธครับ
ยังเลยครับพี่ มีแต่ที่ร้านโทรมาให้บอกเลขเครื่องเค้า เห็นเค้าบอกว่าต้องแจ้งไปที่ขนส่งที่เราจดทะเบียน ตัดเลขเครื่องเก่าก่อน อะไรประมาณเนี้ยครับ เสร็จแล้วเค้าจะโทรแจ้ง ของผมทะเบียนชลบุรี ยิ่งนานใหญ่
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 14:16   #412
pomsena

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ •J•ShOw• อ่านกระทู้
เสียดายน้ำยาแอร์มั้ยครับ เก็บมันเลยมั้ย เสี่ย
เสียดายสิครับ ท่านปาทานแจ็ค เสียความรู้สึกด้วย ทำแป็บเดียวเอาตังค์ 200 แล้วยังมาทิ้งน้ำยาแอร์กรูอีก
เก่า 28-07-2008, 14:44   #413
zxc99
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 zxc99 is on a distinguished road
VIGO ของผมว่าง 1JZ GTE อยากถามว่า(น้องใหม่ครับ)
1.ต้องเปลื่ยนหัวเทียนเบอร์อะไร
2.หม้อน้ำเดิมได้ยินมาว่าต้องเปลื่ยนฝาหม้อน้ำใช้เบอ ร์อะไรครับ
3.แล้วน้ำมันเครื่องควรใช้เบอร์อะไรดีกี่ลิตรครับ
4.แล้วเครื่องตัวนี้ว่างในvigoเพื่องท้าย4.1วิ่งกันเ ท่าไร
zxc99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to zxc99 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 28-07-2008, 16:17   #414
SUNCHAINC

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
งานเข้า อีกแว้ว
หลังจากที่เปลี่ยนคอมแอร์ตัวแรกไปเมื่อ สองอาทิตย์ก่อน
และแล้ว อาการเดิมก้อกลับมาอีกแว้ว ครับ จากการตรวจสอบเบื้องต้น พบว่า
1.ตัวตัดคอมแอร์ ใช้งานได้ปกติครับ
2.น้ำยาแอร์ขาด หรือบาง เกินไปทำให้เซนเซอร์ตัดคอมแอร์ไม่ทำงาน
3.ท่อส่งแอร์ อาจมีการรั่วซึม
4.มีความชื้นค้างอยู่ในระบบ

ถ้าได้เปลี่ยนคอมแอร์ ตัวใหม่มา อาจจะต้อง รอบคอบกว่าเดิมซะแล้ว ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ ลองดูอาการเบื้อง ต้นพวกนี้ดีๆนะครับ ขับรถไม่มีแอร์ ลำบากจัง ร้อน สุดๆ
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 16:29   #415
nap_ta

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
งานเข้า อีกแว้ว
หลังจากที่เปลี่ยนคอมแอร์ตัวแรกไปเมื่อ สองอาทิตย์ก่อน
และแล้ว อาการเดิมก้อกลับมาอีกแว้ว ครับ จากการตรวจสอบเบื้องต้น พบว่า
1.ตัวตัดคอมแอร์ ใช้งานได้ปกติครับ
2.น้ำยาแอร์ขาด หรือบาง เกินไปทำให้เซนเซอร์ตัดคอมแอร์ไม่ทำงาน
3.ท่อส่งแอร์ อาจมีการรั่วซึม
4.มีความชื้นค้างอยู่ในระบบ

ถ้าได้เปลี่ยนคอมแอร์ ตัวใหม่มา อาจจะต้อง รอบคอบกว่าเดิมซะแล้ว ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ ลองดูอาการเบื้อง ต้นพวกนี้ดีๆนะครับ ขับรถไม่มีแอร์ ลำบากจัง ร้อน สุดๆ
เอาใจช่วยนะน้า ขอให้หายไวไว
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 16:33   #416
SUNCHAINC

Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
ขอบคุณครับ น้า วุธ ทำไมคอมแอร์ ร้านนี้ไปไวจัง ขนาดไม่ได้อัดเลยนะเนี่ย อัด ก้อปิดแอร์ด้วย ผมละงง
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 16:52   #417
TOY_Cef-white
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว TOY_Cef-white

Car Brand: เอ สาม เอ็ด
Engine Type: เจโบ
คะแนน: 17 TOY_Cef-white is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TOY_Cef-white
อื้อหือ.... แอบมาดูคับ ผู้อ่านสองหมื่นกว่า ร้อนแรงจิงๆเร้ย Vigo เนี่ย...

อย่าให้เจอข้างนอกนะ ฮึ่มๆๆ

จาให้ช่วยลากรถซะให้เข็ดเลยยยยย......แว๊บๆๆ ไปละ เด๋วโดนตื้บ...ฟิ้ววววๆๆๆ...

อบอุ่นดีคับทู้นี้
TOY_Cef-white is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 16:56   #418
Jeab Klong7

รูปส่วนตัว Jeab Klong7

Car Brand: Vigo ตัว J โลๆ
Engine Type: 1Jz-Gte+Lpg.
คะแนน: 17 Jeab Klong7 is on a distinguished road
บางทีกดปู๊ดดดดดด...ลืมทุกทีว่าไม่ได้ปิดแอร์ นึกได้เลยยก...แล้วมาดูแอร์ เจ๋งยังหว่า...
Jeab Klong7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 16:58   #419
SUNCHAINC

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jeab Klong7 อ่านกระทู้
บางทีกดปู๊ดดดดดด...ลืมทุกทีว่าไม่ได้ปิดแอร์ นึกได้เลยยก...แล้วมาดูแอร์ เจ๋งยังหว่า...
ยังไงก้อระวังหน่อยแระกานครับ น้าเจี๊ยบ เดวขับ วิโก้ เหงื่อแตก แบบผม
เก่า 28-07-2008, 18:48   #420
Jack`J`bo

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
ยังไงก้อระวังหน่อยแระกานครับ น้าเจี๊ยบ เดวขับ วิโก้ เหงื่อแตก แบบผม
สงสัย มันจะอยู่ที่หน้าตาคนขับ+กับความหล่อ แล้วก้ ทรงผมนะครับ เพราะของผมแซ๊ด มา กี่หนก้ไม่เคยปิดแอร์เลย ก้ยังไม่เห็นพัง ล้อเล่นนะครับ
ตอบกลับ