ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-08-2009, 14:52   #3041
yayee
Senior Member

รูปส่วนตัว yayee

คะแนน: 16 yayee is on a distinguished road
ใครก็ไม่รู้น้อมาสกลก็ไม่ยอมมาหาเพื่อนๆเลย
yayee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-2009, 14:54   #3042
yayee

คะแนน: 16 yayee is on a distinguished road
สงสัยกินเหล้ากับไทสกลแล้วไม่สนุก
yayee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-2009, 14:57   #3043
yayee

ฝนตกอีกแล้วพี่น้อง
เก่า 17-08-2009, 18:50   #3044
yayee

สวัสดีครับสมาชิที่หน้าตา พอคัยแน่กันทุกคน

วันี้อากาศร้อนมากครับ เลยออกไปไหนไม่ได้

จบข่าว
เก่า 17-08-2009, 18:56   #3045
yayee

งานเข้าแล้าครับ ผม mr.tong นะ ไม่ไช่ yayee พอดี

แวะมาร้าน พี่เอก เลยมานั่งเล่นคอม พี่เขานะครับ

วันนี้สงสัยว่่าคงเมา โซดาอีกแน่เลย

วันนี้ที่บ้านเสี่ย เก้า ฉลองเบาะใหม่

กำลังครัวเป็ดอยู่ ไผ่ว่างมาแหมะ

เก่า 17-08-2009, 19:41   #3046
Redwater
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Redwater

Car Brand: TOYOTA VIGO 4 DOOR
Engine Type: 1 JZ GTE VVT-i
คะแนน: 18 Redwater is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Redwater
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yayee อ่านกระทู้
ใครก็ไม่รู้น้อมาสกลก็ไม่ยอมมาหาเพื่อนๆเลย
ว.100 ด้วยครับ เสี่ยเอกและเพื่อนสมาชิกสกลทุกท่าน พอดีผมไป ว.4 ว.5 มิสามารถแวะเยี่ยมเยือนได้ คราวหน้าไม่พลาดเด้อ..
Redwater is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2009, 04:01   #3047
ลูกเสี่ยโรจน์

รูปส่วนตัว ลูกเสี่ยโรจน์

Car Brand: NISSAN / MERCEDES-BENZ
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 ลูกเสี่ยโรจน์ is on a distinguished road
เผื่อสนใจครับ...
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg gymhana_warrior.JPG (141.6 KB, ดาวน์โหลด 0 ครั้ง)
ลูกเสี่ยโรจน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2009, 06:43   #3048
pon.sk

รูปส่วนตัว pon.sk

คะแนน: 16 pon.sk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yayee อ่านกระทู้
งานเข้าแล้าครับ ผม mr.tong นะ ไม่ไช่ yayee พอดี

แวะมาร้าน พี่เอก เลยมานั่งเล่นคอม พี่เขานะครับ

วันนี้สงสัยว่่าคงเมา โซดาอีกแน่เลย

วันนี้ที่บ้านเสี่ย เก้า ฉลองเบาะใหม่

กำลังครัวเป็ดอยู่ ไผ่ว่างมาแหมะ

ฉลองวันนี้อีกวันดีมั้ยคับ พอดีมะวานเย็นงานเข้าคับไปทำธุระที่นครพนมกลับมาเกือ บตี1 เลยอดกินลาบเป็ดเลย
pon.sk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2009, 07:27   #3049
Sorn_VigoKK

รูปส่วนตัว Sorn_VigoKK

คะแนน: 16 Sorn_VigoKK is on a distinguished road
สวัสดีมากๆครับ สมาชิก JZ สกลนคร ทุกๆท่าน

รักนะอึ๊บๆ วันที่ 23 สค. คัยมาขอนแก่น ทอหานำเด้อ ซิเลี้ยงเหล้ากะเดะๆ
Sorn_VigoKK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2009, 12:17   #3050
yayee

ร้อนแต่เช้าเลยวันนี้
เก่า 18-08-2009, 13:59   #3051
Sorn_VigoKK

รูปส่วนตัว Sorn_VigoKK

คะแนน: 16 Sorn_VigoKK is on a distinguished road
ร้อนใจป่าว พี่เอก
เรื่องติ๊กเกอร์ ได้ราคายังจ๊ะพี่เอกจ๋า
Sorn_VigoKK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2009, 07:13   #3052
pon.sk

รูปส่วนตัว pon.sk

คะแนน: 16 pon.sk is on a distinguished road
--------------------------------------------------------------------------------

ณ โรงพยาบาลแห่งหนึ่งได้มีสาวคนหนึ่งมาเข้ารับการรักษา

หมอ:สวัสดีครับ เป็นอะไรหรือครับ

สาว:คือเป็นคล้ายๆจะเป็นไข้ไม่สบายนิดหน่อยค่ะ อยากให้หมอช่วย ดู อาการหน่อยนะค่ะ

หมอ:หยิบปรอทมาแล้วบอกว่า อมปรอทไว้ ใต้ ลิ้นนะครับ

สาว:คือขอโทษนะค่ะ ลิ้นหนูเป็นแผล ค่ะ

หมอ:อืม งั้นไม่เป็นไรครับ เดียวไว้ใต้ รักแร้ ก็ได้นะครับ

สาว:ขอโทษ นะค่ะ คือหนูเป็นคน บ้าจี้ อะค่ะ

หมอ:งั้น มีทางเดียวนะครับ ต้องไว้ทางก้น นะครับ

สาว:ได้ ค่ะ แต่ต้องปิดไฟนะค่ะ คือหนูอายอะค่ะ

แล้วหมอก็ไปปิดไฟ ทันใดนั้นสาวก็ร้องขึ้นมาว่า

สาว: ว๊าย! หมอค่ะนั้นมันไม่ใช่ ทางก้นหนูนะค่ะ

หมอ:ไม่เป็นไรครับ นั้นมันก็ไม่ใช่ ปรอท เหมือนกันครับ
pon.sk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2009, 10:25   #3053
yayee

เรื่องสติกเกอร์คิดเป็นตารางเมตรครับเมตรละ 300 ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sorn_VigoKK อ่านกระทู้
ร้อนใจป่าว พี่เอก
เรื่องติ๊กเกอร์ ได้ราคายังจ๊ะพี่เอกจ๋า
เก่า 19-08-2009, 10:30   #3054
yayee

ส่วนขนาดของโลโก้เท่าไหร่ครับจะได้เรียงถูกว่าตารางเ มตรนึงได้กี่ตัว
เก่า 19-08-2009, 15:23   #3055
คนบ้า
Member

คะแนน: 16 คนบ้า is on a distinguished road
รถแรงขึ้นแล้วคับเพ่เอกน้ำมันก้อประหยัดขึ้น่มีแฮงเด ้
คนบ้า is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2009, 15:25   #3056
คนบ้า
Member

คะแนน: 16 คนบ้า is on a distinguished road
แต่ว่าเซ้าใจจริงงๆๆเพ่เอกเครื่องเสียงหลังรถผมพังหม ดเลยจะได้ติดแก๊สแน่เลย
คนบ้า is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2009, 17:11   #3057
Step Out

รูปส่วนตัว Step Out

Car Brand: Vigo..เรื่องจิ๊บๆ
Engine Type: 2-KD Turbo
คะแนน: 16 Step Out is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon.sk อ่านกระทู้
--------------------------------------------------------------------------------

ณ โรงพยาบาลแห่งหนึ่งได้มีสาวคนหนึ่งมาเข้ารับการรักษา

หมอ:สวัสดีครับ เป็นอะไรหรือครับ

สาว:คือเป็นคล้ายๆจะเป็นไข้ไม่สบายนิดหน่อยค่ะ อยากให้หมอช่วย ดู อาการหน่อยนะค่ะ

หมอ:หยิบปรอทมาแล้วบอกว่า อมปรอทไว้ ใต้ ลิ้นนะครับ

สาว:คือขอโทษนะค่ะ ลิ้นหนูเป็นแผล ค่ะ

หมอ:อืม งั้นไม่เป็นไรครับ เดียวไว้ใต้ รักแร้ ก็ได้นะครับ

สาว:ขอโทษ นะค่ะ คือหนูเป็นคน บ้าจี้ อะค่ะ

หมอ:งั้น มีทางเดียวนะครับ ต้องไว้ทางก้น นะครับ

สาว:ได้ ค่ะ แต่ต้องปิดไฟนะค่ะ คือหนูอายอะค่ะ

แล้วหมอก็ไปปิดไฟ ทันใดนั้นสาวก็ร้องขึ้นมาว่า

สาว: ว๊าย! หมอค่ะนั้นมันไม่ใช่ ทางก้นหนูนะค่ะ

หมอ:ไม่เป็นไรครับ นั้นมันก็ไม่ใช่ ปรอท เหมือนกันครับ
แจ๋ง มากเลยพี่พล อิอิ
Step Out is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2009, 19:57   #3058
EAK_INFANTRY

รูปส่วนตัว EAK_INFANTRY

Car Brand: volvo 740
Engine Type: 2j bo
คะแนน: 15 EAK_INFANTRY is on a distinguished road
หวัดดีคับสมาชิก JZ สกลนคร และ ทุก ๆ ท่าน ผมมีจดหมายมาให้อ่านสำหับคนที่มีเมียแล้วอ่านดี ๆ น่ะคับ

ถึงน้องหญิงที่รัก

พี่เขียนจดหมายฉบับนี้เพื่อบอกกล่าวเป็นครั้งสุดท้าย ว่า คราวนี้พี่ลาขาด
พี่เป็นสามีที่ดีเสมอมาตลอดระยะเวลา 7 ปีแม้จะไม่มีหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษร
ในระยะสองสามอาทิตย์ที่ผ่านมาเป็นช่วงที่พี่รู้สึกแย ่ที่สุด
ยิ่งเมื่อเจ้านายของน้องโทรมา บอกข่าวพี่ว่า น้องลาออกจากงานแล้ว ก็กลายเป็นฟางเส้นสุดท้ายสำหรับพี่ซะแล้ว
เมื่ออาทิตย์ก่อน น้องกลับมาจากที่ทำงานโดยไม่ได้แม้แต่จะสังเกตทรงผม ทรงใหม่ของพี่ที่ไปทำมาเพื่อน้อง
กับข้าวที่เคยเป็นของสุดโปรดของน้อง น้องก็ใช้เวลาแค่ 2 นาทีสวาปามจนหมดโดยไม่ปริปากชมซักคำ
หรือแม้แต่กางเกงนอนผ้าไหม ตัวใหม่ของพี่น้องก็ไม่ใยดีชายตามอง กลับโดดขึ้นเตียงนอนหลับเป็นตายทันทีหลังจากดู ละครน้ำเน่าจบ
น้องไม่เคยเอ่ยปากบอกรักพี่อีกเลย หรือกระทั่งกิจกรรมแสนสนุกที่เราเคยทำ ก็ไม่เคยมี
อย่างกับว่าเราไม่ได้เป็นสามีภรรยากันซะอย่างงั้น
ดังนั้นไม่ว่าจะเป็นเ พร าะ น้องมีคนใหม่ หรือหมดรักพี่แล้ว พี่ก็จะลาขาดจากน้องตลอดไป

จาก ว่าที่ อดีตสามี

ป.ล. ไม่ต้องเสียเวลา ตามหาพี่ให้เหนื่อย น้องสาวของน้องหญิงกับพี่ ตัดสินใจกันว่าจะย้ายไปอยู่ อุบลฯ ด้วยกัน

ขอให้น้องโชคดีมีชัยเด้อ

จดหมายจากน้องหญิง ฝากเพื่อนน้องไขศรี (น้องสาว) ไปให้พี่ สมชาย

ถึงพี่สมชาย อดีตสามี

นี่เป็นข่าวดีที่สุดในชีวิตของน้องที่เคยได้รับเมื่อ ได้จดหมายจ ากพี่สมชาย

จริงอยู่ที่เราแต่งงานกันมา 7 ปีแม้ว่า คำว่า'สามีที่ดี' จะไกลจากความจริงสำหรับพี่สมชายก็ตาม
น้องใช้เวลาดูละครน้ำเน่า เ พร าะมันช่วยให้คลายเครียดจากอาการขี้บ่น จู้จี้จุกจิกของพี่สมชาย
แต่น่าเสียดายที่มันไม่ได้ผลซักเท่าไร
ที่จริง น้องสังเกตเห็นทรงผม ทรงใหม่ของพี่เมื่ออาทิตย์ก่อน
แต่ความคิดแวปแรกที่เกิดขึ้นเมื่อน้องเห็นพี่
คือ 'นี่มันทรงอะไรกันผะ' 'ดูอย่างกับ ตุ๊ด เอเอฟ 4 เลย'
เ พร าะคุณแม่ของน้องสอนมาดี ว่าถ้าพูดอะไรออกมาแล้วมันทำให้คนเขาเสียใจ
อย่าพูดดีกว่า น้องจึงไม่พูดอะไรออกมาซักคำ
และเมื่อพี่สมชายทำอาหารสุดโปรดของน้อง น้องเกรงว่า พี่จะสับสนว่า
มันจะเป็นของโปรดของ น้องไขศรี (น้องสาว) หรือของน้องหญิงกันแน่ เ พร าะน้องเลิกทาน
เครื่องในมาเกือบ 7 ปีแล้ว
พูดถึง กางเกงนอนผ้าไหมตัวใหม่ของพี่สมชาย น้องไม่อยากมองมัน
เ พร าะป้ายราคา 1490 บาท มันยังติดอยู่ที่กางเกงอยู่เลย
และน้องได้แต่ภาวนาว่า มันเป็นเรื่องบังเอิญที่ ไขศรี (น้องสาว)
มายืมเงิน 1500 บาทจากน้องในเช้าวันเดียวกัน
และแม้ว่าจะเป็นเรื่องจริง น้องก็ยังคิดว่า เราน่าจะคุยกันเพื่อแก้ปัญหาเหล่านี้ได้
จนไม่กี่วันถัดมา น้องถูกล็อตเตอรี่ รางวัลที่ 1 ชุดใหญ่ยกแผง น้องจึงลาออกจากงาน
และไปซื้อแพคเกจ เที่ยวรอบโลก 2 ที่กะจะชวนพี่สมชายไปเที่ยวด้วยกัน
ก่อนกลับมาเสวยสุขต่อหลังจบการเดินทางท่องเที่ยว
แต่เมื่อน้องกลับมาถึงบ้านและพบกับจดหมายของพี่ น้องจึงเข้าใจว่า ทุกอย่างเกิดขึ้นเ พร าะชะตากำหนดให้เป็นไป น้องได้แต่หวังว่า พี่จะพบกับชีวิตอย่างที่พี่อยากมีดังหวัง
อ้อ ทนายของน้องบอกน้องว่า จดหมายฉบับที่พี่สมชายเขียน สามารถใช้เป็นหลักฐานในการฟ้องหย่า
และใช้เป็นเอกสารยืนยัน การไม่ต้องแบ่งสมบัติที่มีหลังแต่งได้
ดังนั้น ขอให้พี่โชคดีค่ะ

จาก น้องหญิง อดีตภรรยาของพี่สมชาย ซึ่งขณะนี้รวย โ....ค.. ต...ร... และ หลุดพ้นนรกซะที

ป.ล. น้องไม่รู้ว่าเคย บอกพี่สมชายหรือเปล่าว่า น้องของ น้องหญิง 'ไขศรี'
มีชื่อเดิมว่า 'คุณไข่' แต่น้องหวังว่า มันคงไม่เป็นปัญหากับพี่สมชายมั้งคะ
EAK_INFANTRY is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-08-2009, 09:30   #3059
yayee

ช่วงนี้มีตัวแรงเกิดอีกนึ่งลำบ้านเค๊าอยู่แถวๆพรรณา ขอลองกับรถทุกคันในสกลและแถวโคกศรีโดยเฉพาะพวกมีโบทั ้งหลาย ได้ข่าวว่าเค๊าได้นำรถไปโมมาจากอู่ช่างโต้งโมเต็มถิ่ นอุดรซอย 2 ได้แรงม้ามาขี่เล่นประมาณ 900 ตัว แรงกามอีก 7-8 รอบต่อคืน + ความหื่นเพิ่มแรงสั่นสะเทือนได้อีก 4.5 ริกเตอร์ ยังไม่ยิงตรัส โอ้แม่เจ้า ไทสกลกับโคกศรีรถใครแน่เจอกันได้
เก่า 20-08-2009, 11:03   #3060
yayee

รถเค๊าดีจริงๆแรง..... เติมน้ำมันได้ทั้งเบนซินและ b5 สุดยอด
ตอบกลับ