ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-07-2014, 19:37   #1
tatizoodlor
Senior Member

รูปส่วนตัว tatizoodlor

Car Brand: Isuzu Cameo
Engine Type: ก็แค่ 2J ไม่โบ
คะแนน: 14 tatizoodlor is on a distinguished road
ขอความรู้เรื่องผ้าพันเฮดเดอร์ครับ

ผมได้ลองเอาเฮดเดอร์ของ 2J vvti มาลองใส่ดูครับ
ปรากฏว่าใส่ได้ แต่พื้นที่มันแคบไปหน่อย
ทำให้ใส่แผ่นกันความร้อนไม่ได้ ผมก็เลยคิดว่าถ้าไม่ใส่แผ่นกันความร้อน
แต่ว่าใช้ผ้าพันตรงเฮดเดอร์แทน ไม่ทราบว่าจะช่วยกันความร้อนได้มั๊ย
มีผลดีผลเสียยังไงบ้าง รถผมใช้วิ่งทางไกลด้วยครับ
tatizoodlor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tatizoodlor For This Useful Post:
pooturbo (27-07-2014)
เก่า 27-07-2014, 02:20   #2
pooturbo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatizoodlor อ่านกระทู้
ผมได้ลองเอาเฮดเดอร์ของ 2J vvti มาลองใส่ดูครับ
ปรากฏว่าใส่ได้ แต่พื้นที่มันแคบไปหน่อย
ทำให้ใส่แผ่นกันความร้อนไม่ได้ ผมก็เลยคิดว่าถ้าไม่ใส่แผ่นกันความร้อน
แต่ว่าใช้ผ้าพันตรงเฮดเดอร์แทน ไม่ทราบว่าจะช่วยกันความร้อนได้มั๊ย
มีผลดีผลเสียยังไงบ้าง รถผมใช้วิ่งทางไกลด้วยครับ

ใช้ผ้าพันแทนได้ครับ ช่วยลดความร้อนได้เยอะครับ
ผมก็พันผ้า แทนการใส่แผ่นกันความร้อนครับ
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to pooturbo For This Useful Post:
Apple JZ Power (28-07-2014), tatizoodlor (27-07-2014)
เก่า 27-07-2014, 15:11   #3
tatizoodlor
Senior Member

รูปส่วนตัว tatizoodlor

Car Brand: Isuzu Cameo
Engine Type: ก็แค่ 2J ไม่โบ
คะแนน: 14 tatizoodlor is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooturbo อ่านกระทู้
ใช้ผ้าพันแทนได้ครับ ช่วยลดความร้อนได้เยอะครับ
ผมก็พันผ้า แทนการใส่แผ่นกันความร้อนครับ
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าใช้ม้วนเดียวจะพอมั๊ยครับ
tatizoodlor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tatizoodlor For This Useful Post:
Apple JZ Power (28-07-2014)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว