ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-05-2008, 12:35   #1
chinnakate18_rku
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 chinnakate18_rku is on a distinguished road
ร้านติดแก๊ส ที่ชื่อ Wagen แถว สะพานพระราม 5 เป็นยังไงบ้างครับ

ขอสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลในการติดตั้งแก๊สนะครับ

คือผมใช้ 1jz -ge ฝาดำ กำลังจะติดแก๊ส
ขอสอบถามข้อมูลของร้าน ร้าน Wagen แถวสะพานพระราม 5
ร้านนี้เพื่อนคิดว่าเป็นยังไงบ้างครับ มีใครรู้จักหรือเคยใช้ บริการ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าฝีมือเป็นยังไงบ้างติดแล้วปัญหาเยอะมั๊ย

ถ้าจะให้ดีช่วยแนะนำร้านแถวนนทบุรีที่ติดแก๊ส กับ เครื่อง 1jz -ge
แล้วไม่มีปัญหา ให้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ
chinnakate18_rku is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-2008, 09:17   #2
tum_zeed

คะแนน: 0 tum_zeed is on a distinguished road
ร้านตรงลงพระราม5ก่อนถึงbic c ฝั่งซ้าย หรื่อเปล่าครับ จำชื่อร้ามไม่ได้ ผมติดร้านนั้นมาจะปีแล้วคับยังไม่มีปัญหา 1j ge ฝาดำ ( เห็นร้านดูมีมาตรฐานเลยเข้าไปติด )
tum_zeed is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-2008, 10:34   #3
siwa
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว siwa

คะแนน: 18 siwa is on a distinguished road
แถวนนท์ แนะนำร้าน ไทยเทคนิคยนต์ จากนนท์ข้ามสะพานมาเลยเซ็นทรัลมาเกือบถึงแยกแคลายซ้า ยมือตรงสะพานเกือกม้าพอดี เจ้าของอู่ใช้ 2 เจโบ
siwa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-05-2008, 22:25   #4
Modsmayday
Member

รูปส่วนตัว Modsmayday

คะแนน: 0 Modsmayday is on a distinguished road
...

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chinnakate18_rku อ่านกระทู้
ขอสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลในการติดตั้งแก๊สนะครับ

คือผมใช้ 1jz -ge ฝาดำ กำลังจะติดแก๊ส
ขอสอบถามข้อมูลของร้าน ร้าน Wagen แถวสะพานพระราม 5
ร้านนี้เพื่อนคิดว่าเป็นยังไงบ้างครับ มีใครรู้จักหรือเคยใช้ บริการ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าฝีมือเป็นยังไงบ้างติดแล้วปัญหาเยอะมั๊ย

ถ้าจะให้ดีช่วยแนะนำร้านแถวนนทบุรีที่ติดแก๊ส กับ เครื่อง 1jz -ge
แล้วไม่มีปัญหา ให้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ
พอดีไปนั่งเล่นร้านเครื่องเสียงเพื่อน ซึ่งอยู่ตรงข้ามร้าน Wagen เมื่อก่อนร้านงานเยอะครับ แต่สถานที่อาจจะรับรถได้น้อยหน่อย ดูโดยรวมก็โอเคน่ะครับ ผมว่า ร้านนี้ จะส่งรถมาตีตู้ปิดถังแก๊สกะเพื่อนผม
ลูกค้าส่วนมากไม่ค่อยบ่น ว่าแก้ไม่จบรวมๆโอเคครับ มีอีกร้าน ตรงข้าม ร้านWagen ชื่อ จำไม่ได้
เพาเวอร์แก๊สพลัสมั่งครับ รถเข้าเยอะ ที่จอด รับรถเยอะ รถซิ่งพวกเลกาซี่ ซูบารุ มาติดบ่อยงานรถบ้านก็เยอะ เดี๋ยวนี้ดูงานเยอะ ลูกค้าบางคนก็บ่น บ้าง
สรุปแล้วตัดสินใจครับ เพราะ ผม หนีไปติดกะพี่เค กิกิ
Modsmayday is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2011, 00:59   #5
powergasplus

คะแนน: 0 powergasplus is on a distinguished road
Powergasplus พระราม 5 มีสาขาเดียวครับ

ที่นี่อาจมีลูกค้ามากเพราะเราเลื่อกใช้แต่อุปกรณ์และ ช่างที่มีคุณภาพจึงไม่เกิดปัญหาใด ๆ ราคาสมเหตุสมผล ที่เห็นรถเยอะ เพราะมาเซอร์วิสตามระยะการใช้งานครับ เรารับประกันความพอใจครับ ติดไม่จบไม่ต้องจ่าย สินค้าดีมีรับประกันทุกชิ้น ลูกค้าจึงไว้วางใจบอกต่อให้เราเยอะ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย เราเป็นอู่มาตรฐาน ทั้ง LPGและNGV ตอนปี 51อู่อื่นปิดไปเยอะ ทาง ปตท จึงแนะนำเราให้เป็นผู้ช่วยเหลือลูกค้าที่ถูกทิ้ง อย่างไรก็ตาม สนใจดูผลงาน www.powergasplus.com หรือติดต่อสอบถาม 086-6622287,081-6432151,02-5273038-9
powergasplus is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ