ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-11-2014, 16:57   #1
peeravat
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 peeravat is on a distinguished road
รอบสูงแรงดันเกิน

เจโบเดิมครับ แก๊ส AG หม้อต้ม bigas double ท่อแก๊ส 8 มิล จูนเดินเบาแรงดันไว้ 1.4 บาร์ เวลาลากรอบแรงดันไป 3 บาร์ พอยกคันเร่งตัดเป็นแก๊ส แรงดันไม่ลดค้างอยู่ที่ 3 บาร์
อาการที่ว่าสาเหตุจากอะไรครับ
peeravat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-11-2014, 10:10   #2
off JZ
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว off JZ

Car Brand: D MAX 4 ตู HILANDER
Engine Type: 1JZ GTE แตนๆ ก็เสียวได้
คะแนน: 16 off JZ is on a distinguished road
ปกตินะ ผมยกคันเร่งก็ประมาณนี้

อยากเจอคนจริงใจ มีมั้ย แถวนี้
จีนูการาจ อู่สำหรับเพื่อนฝูง
รับซ่อมปั๊มน้ำไฮโดรริค เครื่อง JZ ที่รั่ว โทร 0834442866
ภาษา"รัก"สอนใจ ภาษา"ไทย"สอนเธอ
ภาษา"พ่อ"มึงเหรอ สอนให้"เธอ"หลายใจ
off JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-11-2014, 12:48   #3
peeravat

คะแนน: 0 peeravat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ off JZ อ่านกระทู้
ปกตินะ ผมยกคันเร่งก็ประมาณนี้
ของผมกล่องมันฟ้องว่าแรงดันเกิน เลยตัดเป็นน้ำมัน แล้วกดสวิทช์ซ้ำเข้าไปเป็นแก๊ส ก็ตัดออกเลยครับ
peeravat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-11-2014, 20:15   #4
tongoon
Junior Member

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-fe vvt-i
คะแนน: 0 tongoon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeravat อ่านกระทู้
ของผมกล่องมันฟ้องว่าแรงดันเกิน เลยตัดเป็นน้ำมัน แล้วกดสวิทช์ซ้ำเข้าไปเป็นแก๊ส ก็ตัดออกเลยครับ
อายุหม้อต้มเท่าไหร่แล้วครับ แล้วอุณหภูมิหม้อต้มอยู่ที่เท่าไหร่
ท่อน้ำเข้าหม้อต้มดึงมาจากไหน
ปกติแรงดันแก๊สจะไม่แกว่งมากนะครับ อาการนี้เคยเจอเรื่องน้ำร้อนไม่พอครับ หมายถึงปริมาณน้ำไม่พอไปต้มแก๊ส ท่ออาจตัน
tongoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-11-2014, 12:49   #5
peeravat

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tongoon อ่านกระทู้
อายุหม้อต้มเท่าไหร่แล้วครับ แล้วอุณหภูมิหม้อต้มอยู่ที่เท่าไหร่
ท่อน้ำเข้าหม้อต้มดึงมาจากไหน
ปกติแรงดันแก๊สจะไม่แกว่งมากนะครับ อาการนี้เคยเจอเรื่องน้ำร้อนไม่พอครับ หมายถึงปริมาณน้ำไม่พอไปต้มแก๊ส ท่ออาจตัน
หม้อต้มอายุ 3 ปี ท่อน้ำเข้าดึงมาจากสูบ 6 ครับ
จบด้วยการเปลี่ยนหม้อต้ม เอา Toma หลังทองมาเทส
เดินเบา 1.5 บาร์ บูสมาเต็ม แรงดัน 3 บาร์ พอยก ลดเหลือ 1.5 บาร์เท่าเดิม อุณหภูมิหม้อต้ม 55 c ตั้งตัดแรงดันต่ำไว้ 1 บาร์ กำลังทดลองใช้งานครับ
เก่า 13-11-2014, 18:09   #6
tongoon
Junior Member

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-fe vvt-i
คะแนน: 0 tongoon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeravat อ่านกระทู้
หม้อต้มอายุ 3 ปี ท่อน้ำเข้าดึงมาจากสูบ 6 ครับ
จบด้วยการเปลี่ยนหม้อต้ม เอา Toma หลังทองมาเทส
เดินเบา 1.5 บาร์ บูสมาเต็ม แรงดัน 3 บาร์ พอยก ลดเหลือ 1.5 บาร์เท่าเดิม อุณหภูมิหม้อต้ม 55 c ตั้งตัดแรงดันต่ำไว้ 1 บาร์ กำลังทดลองใช้งานครับ
tomasetto รับแรงม้าได้น้อย ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกลับเจโบเท่าไหร่ ผมใส่ไปใน ford escape V6 190hp แรงดันแก๊สยังไม่ค่อยนิ่งเลยครับจูนยาก ถ้าใช้กับกล่อง AG เปิดใช้ฟังชั่นชดเชยแรงดันแก๊สด้วยนะครับ
tongoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว