ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-03-2010, 15:49   #1
hs9bhu
ClubJZ Web Register

Car Brand: benz w124
Engine Type: 2jz-ge-vvt-i
คะแนน: 0 hs9bhu is on a distinguished road
ช่างเค ครับ จะเข้าเช็คครบ 60,000 กิโล

สวัสดีครับ ช่าง เค ผมเดีย ครับ w124 จากภูเก็ต ครับ คงจะจำได้ วาง 2jz ge -vvti ครับ ติดแก๊ส hana variable ครับ เมษานี้ จะครบ 1 ปี แล้ว ครับ ที่วางเครื่องกับช่าง เค มา ตอนนี้วิ่งมาแล้วประมาณ 60,000 โล ครับ อยากจะเอาเครื่องเข้า ไป ตรวจเช็ค ครับ ว่า อะไรจะต้องเปลี่ยน หรือดูแลบ้าง อะไรบ้าง เบื้องต้น ยังไม่ได้ดำเนินการทำเลย ก็คือ เปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ตามที่ช่างเค แนะนำไว้ครับ เนื่องจากไม่ค่อยไว้ใจช่างแถวนี้เลยไป คลอง 3 ดีกว่า ครับ จบเลย ดีกว่า แล้วอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ ผมตั้งใจว่าจะเอารถเข้าที่ KKS ช่วงวันศุกร์ที่ 9เมษายนครับ แล้วค่อย ไป รับ รถ ประมาณ วันที่ 12 เมษายน นะครับ ไม่ทราบว่า ช่าง เค จะสะดวกหรือเปล่า ครับ ที่ต้องนัดล่วงหน้าเพราะผมต้องเดินทางจากภูเก็ต ครับ ขอบคุณครับ
hs9bhu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-03-2010, 07:56   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hs9bhu อ่านกระทู้
สวัสดีครับ ช่าง เค ผมเดีย ครับ w124 จากภูเก็ต ครับ คงจะจำได้ วาง 2jz ge -vvti ครับ ติดแก๊ส hana variable ครับ เมษานี้ จะครบ 1 ปี แล้ว ครับ ที่วางเครื่องกับช่าง เค มา ตอนนี้วิ่งมาแล้วประมาณ 60,000 โล ครับ อยากจะเอาเครื่องเข้า ไป ตรวจเช็ค ครับ ว่า อะไรจะต้องเปลี่ยน หรือดูแลบ้าง อะไรบ้าง เบื้องต้น ยังไม่ได้ดำเนินการทำเลย ก็คือ เปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ตามที่ช่างเค แนะนำไว้ครับ เนื่องจากไม่ค่อยไว้ใจช่างแถวนี้เลยไป คลอง 3 ดีกว่า ครับ จบเลย ดีกว่า แล้วอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ ผมตั้งใจว่าจะเอารถเข้าที่ KKS ช่วงวันศุกร์ที่ 9เมษายนครับ แล้วค่อย ไป รับ รถ ประมาณ วันที่ 12 เมษายน นะครับ ไม่ทราบว่า ช่าง เค จะสะดวกหรือเปล่า ครับ ที่ต้องนัดล่วงหน้าเพราะผมต้องเดินทางจากภูเก็ต ครับ ขอบคุณครับ

หกหมื่นโลคงต้องเปลี่ยนผ้าหม้อต้มครับ ส่วนเครื่องยนต์ก็เปลี่ยนหัวเทียน ตรวจดูสภาพยางฝาครอบวาล์ว ตัวเช็คเครื่องยนต์ เบื้องต้น ส่วนพวกสายพาน ซีลต่าง ๆ คงจะต้องเปลี่ยนตอน แปดเก้าหมื่นโลครับ แต่คงตรวจดูก่อนครับว่าจะต้องเปลี่ยนไปเลยดีกว่าหรือ เปล่าน่ะครับ ส่วนวันที่เก้าก็เข้าได้ครับ
ดีใจครับที่ใช้รถแล้วไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวเจอกันน่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-03-2010, 20:58   #3
hs9bhu

คะแนน: 0 hs9bhu is on a distinguished road
ตามนั่นเลยครับ ช่าง เค วันที่ 9 เมษายน ผมจะเข้าไปเช้าๆ ครับ เพิ่ม เติมเรื่อง Abs ด้วยครับ แล้ว ค่อยเจอกันนะครับ ขอบคุณ ครับ
hs9bhu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-04-2010, 22:12   #4
hs9bhu

ช่างเค ผมไปถึงวันที่ 9 ครับ แต่อาจจะเย็นๆนะครับ เนื่องจากแฟนติดสอบเช้า วันที่ 8 สอบเสร้จ แล้ว รีบ บึ่งไปเลย ทิ้งรถไว้ ทำเสร็จ แล้ว ค่อยไปรับกลับอย่างนั่น จะดีกว่า ไม่ ครับ
เก่า 04-04-2010, 09:04   #5
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hs9bhu อ่านกระทู้
ช่างเค ผมไปถึงวันที่ 9 ครับ แต่อาจจะเย็นๆนะครับ เนื่องจากแฟนติดสอบเช้า วันที่ 8 สอบเสร้จ แล้ว รีบ บึ่งไปเลย ทิ้งรถไว้ ทำเสร็จ แล้ว ค่อยไปรับกลับอย่างนั่น จะดีกว่า ไม่ ครับ
ทิ้งรถไว้ แล้วพี่กลับภูเก็ต แล้วค่อยกลับมาเอาเหรอครับ หรือว่าทิ้งไว้แล้วพี่อยู่ กทม รถเสร็จค่อยกลับมาเอาอ่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-04-2010, 09:57   #6
hs9bhu

เอารถเข้าวันที่9 ครับ ทิ้งไว้ แล้วประมาณ12 เมษา เข้าไปรับรถ น่าจะเสร็จ นะครับ ช่าง เค ช่วงที่รอรถก้ยังอยุ่ กรุงเทพ นะครับ รถเสร้จ ได้ ขับกลับไป ครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว